Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mandela na Lema wafanya uamuzi unaofanana - kwenda mahabusu kwa hiari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Nov 1, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nimesoma kitabu cha Nelson Mandela cha ‘THE LONG WALK TO FREEDOM – Ni kitabu kikubwa kiasi. Tukio kubwa ktk kitabu hicho ni Mandela kukamatwa na polisi wa makaburu kwa tuhuma za kuongoza mapambano na maandamano ya kudai haki na usawa dhidi ya makaburu.

    Mandela anasimulia, baada ya kukamatwa na kusweka mahabusu nilipewa chaguo rahisi sana, kati ya kukana na kusitisha harakati za kupinga serikali ya makaburu kisha niachwe huru au nigome kufanya hivyo nirudishwe mahabusu kisha jela kabisa. Akaelezwa hayo –na yeye alijua, jela kuna mawili, unaweza kufa kama wenzake (waliomtangulia wakafa) au ukateseka muda mrefu.

    Mandela aliwajibu mahakamani bila woga, mkiniachia tu, nikishatoka nje ya kizingiti cha mlango wa mahakama hii, naanza harakati za kudai haki - alichagua chaguo la pili – Kurudi mahabusu bila kujali kama anaenda kufa kama wenzake au kuteseke muda mrefu. Kwake hilo lilikuwa chaguo rahisi sana. Mara ya pili na ya tatu msimamo wa mandela haukuyumba mahakamani. mwisho wakamsweka jela.

    Mandela kama Lema hakutaka kuwadanganya makaburu wamwachie huru ili aendeleze harakati kwa siri au porini. Alijitoa mhanga hadharani na mahakamani kama Lema. Makaburu wakamsweka jela miaka 27. Aliwaambia,
    kwangu mimi, heri kufa kuliko kuwa mtumwa wa makaburu ndani ya nchi yangu. Sina sababu ya kuishi kama waafrika wenzangu hawana uhuru, na Mateso haya yote yana mwisho, nisipoona mimi mwisho wake watoto au wajukuu zetu wataona. Mandela akaona matunda ya mapmbano yake miaka 27 baada ya kusota jela.


    Lema kama Mandela anasema, na nukuu waraka wake

    Wanafikiri wataendelea kutuogopesha kwa sababu wana jela na silaha, wanafikiri tutaendelea kuabudu uoga, wanafikiri wataendela kutunyanyasa bila sababu ya msingi LAKINI SISI TUNAJUA TUTASHINDA KWA SABABU HAKI TUNAYOIPIGANIA NI MAKUSUDI YA MWENYEZI MUNGU.

    Leo nitakwenda jela kwa hiari yangu binafsi kwa siku kadhaa na si kwa NIA YA KUJITAFUTIA UTUKUFU WANGU bali ," JELA NI MAHALI PA KUISHI KAMA SABABU YA KWENDA HUKO NI VITA DHIDI YA UONEVU, UKANDAMIZAJI WA HAKI NA UTU WA BINADAMU


    Binafsi nimeumizwa sana na tukio la Lema kwenda mahabusu bila kosa, Lema analalamikia jeshi la polisi kutumika kisiasa. Amegomea dhamana ama alikosa kwangu mimi siyo hoja. Hoja ya maana ni uonevu wanaofanyiwa watu wa Arusha.

    Komredi Lema anauliza, maandamano yake toka mahakamani yanatofautianaje na yale ya UVCCM Arusha? hakuna jibu, Anahoji yale maandamano ya Ole Sendeka toka mahakamani akisindikizwa na washabiki wake, yanatofautianaje na haya ya Lema? Jibu halipo.

    Halafu na sisi wengine tujilize, watu zaidi ya 200 hadi 500 wanaondokaje wote mahakamani kwa pamoja baada ya kesi kuahirishwa halafu usiite hayo ni maandamano? Je, tuwalazimishe waondoke mmoja mmoja ili isionekane si maandamano? Kuna sheria ya namna hiyo? Kama ipo, ni kwa Chadema tu? Haiwahusu Ole Sendeka na UVCCM? Mazingira haya yanamfikisha Lema njia panda.

    Mimi kama Lema najiuliza, utawekewa dhamana mpaka lini kwa kesi ambayo unajua haipo? Si afadhali uende huko ambako wanakutishia, kama alivyosema mwenyewe, ili wajue kuwa uvumilivu wako na uvumilivu wa wananchi wako umefika mwisho? Si inabidi wajue kwamba Jela haiogopwi mbele ya haki?

    Hii tishio la kukamata na kuwatoa kwa dhamana viongozi wa Chadema inatofautianaje na tishio la Makaburu kwa Mandela na wenzake? Hivi Lema, Dr Slaa, Mbowe, Ndesamburo nk ambao wamesha lala mahabusu wanakosa gani kama siyo ukaburu wa ccm?
    Nini mwisho wa yote haya?

    Hata hivyo, pamoja na yote haya, Mimi kama Martin Luther King naona mwanga mbele ya Safari. Naona ccm ikifa kifo cha mende kama makaburu wa Mandela. Ninawaombea Lema, Dr Slaa, Mbowe, Ndesamburo nk ambao wamekwisha lala mahabusu bila kosa waone siku hiyo – wasikose kama Martin Luther king ambaye ndoto yake imetimia mpaka mweusi ( obama kuwa Rais) wakati yeye hayupo.

    Aluta Continua.
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    You are not serious!

    "Mandela kama Lema" na sio walau "Lema kama Mandela"??

    Labda niamini ni ukosefu wa kutoelewa lugha ya Kiswahili vizuri
     
  3. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wewe unaota, huwezi kufananisha mchicha na Mbuyu.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,040
    Likes Received: 5,224
    Trophy Points: 280
    Mapambano yanaendelea, na CCM itaanguka.
    If you are a big tree, we are the small axe, ready to cut you down.
     
  5. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2mechoka kuonewa haki iko wapi tz? Namuombea lema kwa Mungu atoke salama na afanikishe adhma yake ya kutafuta haki
     
  6. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pamoja mkubwa
     
  7. M

    Molemo JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Well said,message sent!
     
  8. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    I have stupendous respect for Godbless Lema's boldness but I am not so sure if he's already in a position to be compared to Nelson Mandela's intrepidness. You have inordinately exaggerated the eclats and some may deem the remarks to be rather an insult to Mandela more than an accreditation to Lema.
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Freedom is coming tomorow
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hata mbuyu ulianza kama mchicha
     
  11. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160

    Haya bwana akili yako nzito kampumzike kwenye kivuli wenda ubongo wako ukarudi kwenye normal frequency.
     
  12. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hayo ni matumizi ya lugha tu ila nafikiri umeelewa, kwenye kiingereza kuna You and I hakuna I and You lakini kiswahili tuna vyote unaweza kusema wewe na mimi au mimi na wewe ni mfano tu, hata hivyo kwenye bandiko lake kuna sehemu ameandika...
     
  13. k

    kuzou JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Matukio hayafanani kati ya lema na mandela,mandela alikuwa anadai uhuru na haki za weusi kwa mikutano na migomo.maandamano ya lema yanadai nini?

    Mandela alipewa ofa,afutiwe mashtaka na aache harakati lema hajapewa ofa hiyo kesi bado ipo. Kama mandela angapewa dhamana angetoka kosa lake lilikua halidhaminiki,lema linadhaminika.ni umbumbumbu wa lema na anaowahadaa
     
  14. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Nawashangaa mnaotaka kumfanya mandela kama nabii aliyeshushwa kutoka mbinguni, hivi na yeye si binadam aliyejitoa kwa ajili ya upendo kwa binadam wengine? Kuna ubaya gani kumlinganisha Lema na Mandela?

    Ni wenye akili zilizoganda tu ndo mnaona hivyo, binafsi naamini lema ni shujaa kama mandela au awe zaidi ya mandela, mandela alipigania haki za weusi dhidi ya makabulu, Lema anapigania haki ya wanyonge dhidi ya dhulma za weusi wenzetu, si ajabu vizazi vijavyo vikamuona Lema ni bora kuliko mandela, mnaobeza sasa ni wivu dhidi ya Lema mkijua wazi kuwa woga unawafanya msithubutu kusogelea viatu anavyovaa mh. Lema.

    "watakaotubeza na kututukana wasameheni wanahitaji ukombozi wa fikra" Mh.G.Lema
     
  15. N

    Ngoiva Lewanga Senior Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona lugha haina utata. Tofauti zao ni zama. Mandela kipindi cha unyanyasaji wa kikaburu lkn lema ni kipindi cha ukoloni mamboleo, kwa kutumia mfumo kandamizi wa kisiasa kwa maslahi ya wachache.
     
  16. H

    HAKI bin AMANI Senior Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well done! CDM with GREAT THINKERS; CCM with VUVUZELAS.
     
  17. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo, unakubaliana na mimi kuwa wote walipewa ofa, japo mmoja kwa kufutiwa kesi, mwingine kwa kupewa dhamana. Wote wakachagua kurudi mahabusu/jela.
     
  18. m

    mharakati JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nafikiri mandela hakupewa dhamana...lema alipewa offer ya dhamana akakataa.mandela alihukumiwa kwa uhaini kifungo cha maisha..
     
  19. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ila mbuyu ulianza kama Mchicha!
     
  20. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ulianza kama mchicha lakini haufanani na mchicha.
     
Loading...