Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manawake wa kabila la wazinza

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by tatanca, Jan 23, 2012.

  1. t

    tatanca New Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii! kwa wote,

    Nimepata mchumba wa kabila la wazinza,
    Nawaombeni kwa wale wanao lifahamu kabila hili la wazinza, je wanawake wa kizinza
    mila zao zikoje? tabia zao kijami na pia kiunyumba zimeka vipi? wanapendelea nini?
    pia naombeni ushauri wenu,
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ndıyo mara yangu ya kwanza kulısıkıa hılı kabıla. Lınatokea mkoa ganı?. Wanaolıjua watakueleza tabıa zao ıngawa nafıkırı ımeshaelezwa mara nyıngı na zaıdı watu wengı wamekuwa wakıkosoa tabıa ya kutaka kuelezwa sıfa za mtu kwa kuegemea kabıla.
     
  3. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Unaandika kama umekurupushwa usingizini? Manawake ndio nini?

    Alafu siku hizi mambo ya ukabila bado tu mnayo?
     
  4. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ukipenda, hata chongo utaita kengeza. Mapenzi hayaangalii kabila, mapenzi ni kipofu, kama umempenda kweli kabila lake si kitu, wewe ulichagua kuzaliwa kwenye kabila lako?
    Vingenevyo hujapenda, unafanya maigizo tu.
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    kwa kuwa ni mpenzi wako......kwa nini usimuulize yeye mwenyewe....?
    kwanza ni watu wa mkoa gani....?
     
  6. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wazinza? wanatokea wapi tena hawa? Hata mimi nataka kuwafahamu
     
  7. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mmh! Hao ni watu wawapi? Kwani Huyo unaetaka kuanae hajakwambia nn anapenda eeeh! Mie naona bora ungeanza na Huyo utakae ishinae kwanza mengine ndio ukamalizia hapa...
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wazinza wanatokea mkoa wa mwanza kwenye visiwa vya nkome n.k.

    Ila wewe mtoa mada unaoa kabila? Unaoa huyo uliyempenda?
     
  9. z

    zilakina JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Mchumba au mpenzi,????mimi ninavyojua mchumba tayari umeshapeleka barua ya uchumba na wazazi wamekubali tena wanakueleza taratibu, mila na tamaduni zote za kwao kuanzia mahari hadi ndoa ....Acha ukabila kijana.
     
  10. z

    zilakina JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    wanatoka karibu na kisiwa cha ukerewe,ni wapole sana ata wakikasirika huwezi kujua ila ni wagumu kusamehe na wepesi kulipiza kisasa ata baada ya miaka mingi,wanafanana tabia na wafipa kutoka mkoa rukwa.
     
  11. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Jaribu kumchunguza huyo binti tabia, mwenendo na kila kitu. Kuhusu mila zao jaribu kutafuta wazee wa kabila hilo watakueleza mila na desturi zao. Kwa kuchunguza kabila hutopata majibu sahihi/
     
  12. t

    tatanca New Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashkuru kwa maoni yenu yote ni katika kujifunza, lakini kumbukeni aulizae si mjinga ila anataka kujua haijalishi swali limekaaje ilimradi lime eleweka, nikweli kwamba nimekwisha muliza lakini nae hajui chimbuko lake latoka wapi, anacho jua ni kwamba babu zake walitokeaga mwanza na aliambiwa yeye ni mzinza, cha zaid hakuna,

    Halafu kua na uchumba haimanishi yakua lazima muwe mmeisha tambulishana kwa wazazi yaweza kua ni wachumba na ndo mko kwenye harakati za kwenda kutambulishana, ko naweza nkawa nauliza npate kujua nijiandae vipi nisti aibu, maana makabila mengine unaweza ukapeleka zawdi ikawa ni dhihaka ao ukase manono ao ishara ambazo ni matukano kwao,

    Lakini pia kunawengine washa owana na washa zaa ndo kwanza wana enda kwa wazazi kutambulishana,

    kuuliza kwangu kumetokana na kwamba huyu mpenzi wangu sio mtu anae penda kusimulia sana mambo yake anakotoka mila zao nikimuliza annjibu kiufupi ufupi yameisha,

    na pia nimeuliza hivyo nipate jua namna walivyo kitu ambacho kinaweza kunisaidia kuepusha mitafaruku mbalimbali, kwasabu kuna mwengine anaweza fanya kitu ukamwonya mara moja mbili na bado akakirudia kumbe ni asili yao, unapo mjua mtu kiundani si rahisi kumfanyia makosa ao kumwekea hisia mbaya kwasbu tayari unamjua,

    Ko wenye moyo wa kunipa mawazo karibu, we unae ona naku boa acha tu,
     
  13. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Kitu cha kisiwani hicho babaangu, vuka ziwa victoria mpaka Ukerewe huko utakaribishwa kwa saana tu!!
     
  14. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aulizae ataka kujwa. Kuuliza si ujinga. Kama vile walivyo madam wa visiwa vya Honolulu. Loving, caring, submissive,sexy and obedient. Kuhusu trust, sijui. Nilikaa nae for a short stunt nilipokuwa Nansio Ukerewe. Lakini aliifanya 1 year kuwa kama 1 day. Unfortunately I was transfered to Dar and she couldnot follow. By the way I was still eligible then. Give her a try.
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Wafipa hatupo hivyo wewe.....
     
  16. jacjaz

    jacjaz JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 366
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huku JF si google jamani..........................!
     
  17. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Ni wastaarabu ana ingawa watu wengi wa visiwani huwa ni wachawi sana. Hasa visiwa vya ziwa victoria
     
  18. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Samahani. Kwa taarifa tu, wanatoka katika kisiwa cha Kome sio Nkome. Nkome si kisiwa iko nchi kavu. Kisiwa cha kome kipo ktk wilaya ya Sengerema
     
  19. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    kazi iipo
     
  20. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngugu mtoa mada, Wazinza wana tabia fulani (japo si sana) ya ubinafsi na dharau kidogo. Sio wataalamu sana wa kupika hivo km amekulia ktk mazingira ya kijijini mapishi yapo pembeni, na wewe km ni mtu uliezoea mapishi ya Pwani utakutana na mapishi ambayo ambayo si mazuri sana
    Kuhusu utamaduni ni watu ambao kitoweo cha heshima ni Sato. Kama wewe ni mkwe watakuandalia sato kama kitoweo cha heshima sana. Inabidi ujiandae siku utakapokwenda kuwatembelea wakwe kijijini wakati wa chakula. huwa wanakula kwa pamoja yaani mnakaa wote chini au kwenye mkeka mnaanza kula. sahani/bakuli la mboga/kitoweo ni moja na mnashare. Mchuzi huwa ni mwingi sana, Ktk eneo lao viazi hustawi sana hivo unaweza kukuta chakula kikuu cha mchana ni viazi na Sato waliopikwa chukuchuku na mchuzi mwaingi. Nimesema ujiandae kwa sababu ulaji wao utakushangaza. wanatumia bakuli moja kwa ajili ya mchuzi na kwa sababu ni mwingi kila mtu akitaka anachukua bakuli hilo anatia mdomoni na kunywa mchuzi ili kushushia kiazi alichokula, so ninyi nyote mnatumia mfumo huo wa kushushia mchuzi ulioko kwenye bakuli moja. Hapo km roho yako ni nyepesi unaweza kutapika au ukaacha kula ila ndivyo wanavyokula.
    Naomba leo niishie hapa. nikikumbuka nyingine nitakuambia coz niwahi kuishi huko for about 3 yrs and my parent are living there japokuwa sisi si wazinza
     
Loading...