Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mamlaka ya Hali ya Hewa (TMA)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by tonge nyama, Oct 31, 2012.

  1. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    Hello bandugu!!

    Nimepita facebook page ya TMA leo na nimekutana na taarifa ya uwezekano wa ongezeko la mvua katika baadhi ya mikoa katika siku mbili zijazo kuanzia kesho 01/11/2012. Kwa maelezo zaidi gonga Tanzania Meteorological Agency | Facebook
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wakalale tu hawa jamaa manake kazi yao wanaifanya kama waganga wa kienyeji. Majuzi walisema kuna elnino inakuja baadae tukaambiwa mkondo umeihamisha elnino so haitakuwepo. Leo wanatwambia kuna mvua inakuja. Kuna jipya gani kwani nani asiyejua kuwa kwasasa kwamba kuna mvua za vuli? Wameshindwa kazi hao!!!!!
     
  3. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,395
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ngoja niende nje niangalie kama kweli kuna dalili ya mvua kesho sababu hawa jamaa siwaamini kabisa.
     
  4. m

    mwitu JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wajinga sana hawa jamaa
     
  5. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jamaa wanakula mishahara ya bure!
    Huchelewi kuta semina na warsha hazikatiki kwenye hiyo taasisi yao
     
  6. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    Mi nafikiri wabongo tuache kuwa wavivu wa kufikiri aka vilaza, ni nani asiyejuwa kuwa hali ya hewa huwa inabadilika kila mara? Ni jukumu la mamlaka hii kutujulisha mabadiliko hayo kila yanapotokea, kubadilika badilika kwa taafifa hizi haimaanishi kwamba mamlaka ni wababaishaji bali ndio hali halisi ya kinachotokea angani kwa muda husika. Katika nchi za wenzetu wanaojua nini maana ya utabiri wa hali ya hewa media zao kama vile BBC na CNN wapo serious kiasi cha kuruhusu kutolewa kwa updates za weather kila baada ya nusu saa na taarifa hizo huwa zinabadilika badilika. Nafikiri hatuna sababu ya kutokuipongeza mamlaka ya hali ya hewa kwa kujitahidi kuwa karibu nasi hata katika mitandao ya kijamii Tanzania Meteorological Agency | Facebook ili kutupa taarifa. Ni jukumu letu kama wanajamii kufuata shauri za kitaalamu na si kubeza.
     
  7. cement

    cement JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hamna kitu hapo TMA maongo yote
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    nasikia huko kanda ya ziwa especially Mwanza kunanyesha, pengine walikuwa wakilenga maeneo hayo
     
  9. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    yes angalia kwenye linki niliyoweka hapo juu wameainisha maeneo mwanza ikiwemo
     
  10. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,101
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Bila shaka kuna maeneo serikali wanataka kuwavunjia nyumba walalahoi kwa kisingizio cha ujenzi wa mabondeni
     
  11. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Yaah ni kweli mwanza mvua inapiga kinoma, na hata imeshaua mtoto mmoja baada ya maporoko yaliyotokea katika nyumba zilizopo milimani. Watanzania tuache ubishi na polotiki katika kila kitu. Hali ya hewa kama alivyosema tonge nyama hapo juu ni kitu kinachobadilika badilika na ukiona TMA wanatoa taaarifa hizo ujue kweli wanafanya kazi kwasababu bila kufanya kazi watatoaje matarajio ya mabadiliko? Tatizo mnasahau kuweka neno "utabiri" katika fikra zenu mnapozipokea taarifa hizi.
     
  12. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Linalohusu mkuu katika hili ni accuracy katika taarifa zao wala siyo suala la hali ya hewa kubadilika badilika. Wait a minute..... sijaona sababu ya kutokwa na povu hapa!!!
     
  13. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    Hii mamlaka kumbe inafanya kazi, wabongo wenzangu tuwe tunazingatia ushauri utolewao na wataalamu wetu wa hali ya hewa na wengineo na kuacha kubeza. Angalia mwanzo wa thread hii na outcome kama ilivyoripotiwa hapa na michuzi MICHUZI: Wilaya ya Bahi yakumbwa na Mafuriko
     
  14. c

    ckjs Member

    #14
    Nov 4, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wawe wana mhusisha pia mzee wa upako vipimo vyake vinaweza kuwa vinakamata kuliko vyao.

    Hata hivyo sie hatujawakataza kutupa taarifa kila wanapojisikia haijalishi kama kuna badiliko ikiwezekana watume hata sms kama tigo! Ni heri sana ukipiga cm ukapokea taarifa ya hali ya hewa mara mia kuliko kupokea matangazo ambayo hayana mpango.
    Tatizo lao wanakaa kimya mno mpaka wanaonekana waongo!
    Last time nilimsikia mmoja wao ktk TV akisema hawana fedha za kutosha kurusha mabalun yao yalete habari, nikajiuliza hata hayo machache wamerusha hayaleti habari ya kweli hata balun moja? Hayo yaliorushwa yameleta nini ili tuongeze.
     
  15. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #15
    Nov 4, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    ndio ile El Nino waliyotangaza itakuwa Oktoba sio??? sasa waliisogeza mbele kutokana na mtikisiko wa kiuchumi nini??
     
Loading...