Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mamlaka ya Hali ya Hewa au Mamlaka ya Hali ya Hela?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ng'wanangwa, Oct 17, 2012.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Leo tarehe 17, wiki mbili tangu kuanza kwa mwezi huu wa oktoba ambapo TMA walitabiri zingenyesha El Nino. Hakuna El Ninyo, japo manyunyu.

    Sisemi haya kumaanisha natamani El Nino, la hasha. Hapa ninahoji uwezo wa hii Mamlaka ya hewa kama wanazo nyenzo na maarifa kamili ya kuweza kutupatia weather updates. Kuna haja ya kuhoji maana hawa wanaonesha udhaifu ambao kwa kweli ipo siku watakuja kusema hali ya hewa ni shwari hafu maafa yakatokea.

    Ndiyo nahoji, mbona Wamarekani wanakuwa wanatabiri kutakuwa na kimbunga na kunakuwa na kimbunga kweli? Afu watu hawahawa wanakula hela za kodi zetu kama mishahara kwa kwa utabiri wa kienyeji namna hii.

    Ndo sababu nahoji kama hii ya kwetu ni Mamlaka ya Hali ya Hewa au Mamlaka ya Hali ya Hela.
     
  2. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    PAle mamlaka ya Hali ya Hela wote hawana sifa za kufanya ile kazi. Mwanzo walituambia kuwa Mwezi Sept 2012 mvua kubwa itanyesha, kisha walipoona mwezi Sept unaisha wakasema mvua zinakuja mwezi Oct. 2012.

    Sasa na Oct inaisha wiki ijayo;

    Sijui watakuja na Movie ipi tena.


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu pale. Akina Kijazi wanakula kodi zetu bure.

    Utakuta kwenye utabiri wao wa kwenye tivi wanatabiri vyote, mfano,, "kutakua na mvua, ngurumo, jua au upepo katika baadhi ya maeneo" sasa hapa sijui wametabiri nini.

    Kazi yao kushinda kwenye internet jukwaa la kikubwa tu.
     
  4. salito

    salito JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Halafu mimi na huu ulofa wangu na hizi kodi kubwax2 nazokatwa,halafu kuna mabwege wamekaa wanakula tu hela zetu,hawana hata kazi moja ya maana wanayofanya zaidi ya upuuzi tu.natamani nipewe rungu niwanyuke hawa watu basi tu.
     
  5. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Tunaomba radhi kwa usumbufu mlioupata.
    Sasa tunatangaza rasmi kwamba kutakua na mvua kubwa nchi nzima kuanzia tar06.11.012.ni mvua itakayonyesha usiku na mchana(day & night)kwa muda wa miezi4.
    Kwahiyo wa mabondeni hameni.
    Imetolewa na mamlaka ya hali ya hewa:
     
  6. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania ni Waganga wa Kiennyeji. Wanafanya utabiri kwa kutumia tunguri na ndio maana wanasema ndivyo sivyo. Cha ajabu wanalipwa mishahara mikubwa na magari ya kutembelea kwa gharama za kodi yetu


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
Loading...