Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo yanayochangia upungufu wa nguvu za kiume.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Baba Erick, Sep 30, 2011.

  1. Baba Erick

    Baba Erick JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [FONT=&amp]tuangalie kwa kina mambo yanayochangia tatizo hilo la upungufu wa nguvu za kiume.
    Uzoefu katika vituo vyetu vya Marie Stopes kina mama ndio huja kutafuta ushauri kwa nini mzee kabadilika na wafanye nini ili kumrudisha nyumbani. Zifuatazo ni sababu amabazo kitaalamu zinatajwa kuchangia kupungua kwa nguvu za kiume na nyingi kama si zote zinaepukika. [/FONT]
    [FONT=&amp]Msongo wa mawazo: [/FONT][FONT=&amp]
    Ni dhahiri kuwa akili na tendo la ngono vinategemeana sana. Inajitokeza mara nyingi sana kwa watu wenye matatizo katika biashara, kazini na sehemu nyingine hujikuta hawako katika hali ya kuwa na hamu ya tendo la ndoa mpaka pale watakapotulia. Hii inaweza kuwapata watu wa rika zote na tatizo hili linaweza kuisha haraka kutegemeana na shughuli zao zinavyorudi katika hali ya kawaida[/FONT]
    [FONT=&amp]Magonjwa ya moyo na mishipa ya damu[/FONT][FONT=&amp]
    . Mzunguko wa damu mwilini una maana sana kwani kama damu haizunguki vizuri itachangia uume kutosimama vizuri kwa sababu usimamaji hutegemea kiasi na kasi ya damu inayoingia kwenye mishipa ya sehemu hiyo. Dawa zinazotumika kutibu shinikizo la damu huchangia pia kupungua kwa nguvu za kiume. [/FONT]
    [FONT=&amp]Unywaji pombe kupita kiasi:[/FONT][FONT=&amp]
    Pombe inaweza kuathiri mishipa ya damu na mishipa ya fahamu kwa wakati mmoja. Wakati mwingine mtu akilewa sana huathiri ubongo na kukata mawasiliano kisaikologia na hivyo kushindwa kuwa katika hali ya kuwa na hamu ya ngono na hivyo kutosimamisha.[/FONT]
    [FONT=&amp] Unene.[/FONT][FONT=&amp]
    Unene huwa unaambatana na mafuta mengi mwilini. Mafuta hayo wakati mwengine huzidi kwenye kuta za ndani za mishipa ya damu na hivyo kupunguza ukubwa wa mrija kiasi kwamba damu inipita kidogo na kwa shida. Hii huchangia kupungua kwa nguvu za kiume kwa sababu kiasi cha damu kinachotakiwa kisimamisha uume kitakuwa kidogo sana. Wakati mwingi uume unaweza kusimama kidogo na kulala kabla shughuli haijakamilika.
    Kutokufanya mazoezi:
    Tusipofanya mazoiezi pia mzonguko wa damu kutokuwa mzuri na hivyo kutoparuhusu damu ya kutosha kusimamisha uume. Kwa watu wanaotembelea magari na shughuli za kukuaa maofisini mda mrefu na hasa kama hawafanyi mazoezi asubuhi au jioni wako kwenye hatari zaidi kuliko watu wanotembea kwa miguu mwendo mrefu na kufanya kazi ngumu za kuuchosha mwili. [/FONT]
    [FONT=&amp]Matatizo ya kisukari:[/FONT][FONT=&amp]
    Kisukari ni ugonjwa unaoathiri mishipa ya fahamu na kufanya mishipa ya damu kutofanya kazi yake viuri ili kuruhusu damu kujaa kwenye uume. Hii himfanya mgonjwa wa kisukari kushindwa kusimamisha hata kama ana hamu ya kufaya tendo hilo. [/FONT]
    [FONT=&amp] Umri:
    Inaelezwa kuwa kadri umri unavyopanda ndio uwezo wa nguvu za kiume utaendelea kupungua. Baadhi ya watu huanza kuona tatizo hili wanapofikia umri wa miaka 40 na kuendelea na hasa kama maisha yao hayakuwa na mazoezi ya mwili. Sababu nyingine ni kama utumiaji madawa ya kulevya, kuumia katika uti wa mgogongo, uvutaji sigara nk. Sababu nyingi zinachangia kupungua kwa nguvu za kiume zinaepukika kwa hiyo tunashauriwa kuwasiliana na wataalamu ili kujifunza jinsi ya kujikinga au kutibu matatizo hayo. [/FONT]
     
  2. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #2
    Sep 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Umenitisha sana, maana ndio nimetimiza miaka 40 hivi majuzi na Mama Ngina bado anadai......................
     
  3. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    warithi tupo usijali
     
  4. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu kwa Elimu.
     
  5. Baba Erick

    Baba Erick JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    usiogope anza kujiweka safi kwa kula vyakula vyenye protini kwa wingi na mazoezi kiasi
     
  6. T

    Tata JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Hili la umri mbona lina utata ndugu yangu. Mimi baada ya kutinga miaka 40 hamu ya shughuli iliongezeka mara dufu mpaka kukaanza mgogoro wa upande wa pili kudai kuwa sitosheki. Sasa niko kwenye 43 na the other guy seems less and less interested in the thing.
     
  7. Baba Erick

    Baba Erick JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huenda ukawa unakula vizuri na unafanya mazoezi au unafanya kazi za kutumia mwili wako vizuri unaweza kuepuka tatizo hili ndiyo sababu nikasema HAYA MATATIZO YANAEPUKIKA
     
Loading...