Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo ya kiungwana ambayo mtu akiyafanya huonekana wa ajabu machoni pa wajinga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by IrDA, Mar 2, 2012.

  1. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Jamani kuna mambo ambayo ni ya kistaarabu kabisa lakini mtu akiyafanya huonekana mshamba machoni pa wajinga na hata kuchekwa.Leo nimepanda daladala kutoka kariakoo kuelekea mbezi,kwakuwa ilikuwa jioni daladala lilikuwa limejaa kiasi.

    Sasa daladala lilipofika kituo cha fire likasimama akaingia dada mmoja hivi kama wa miaka 25.Dada yule akasalimia,"habari za jioni jamani",mimi na watu wengine wachache wakajibu. Ila kilichonishangaza abiria wengine watu wazima kabisa wakaanza kumcheka na wengine wakisema eti yule dada anatafuta bwana,wengine eti jini,wengine eti mshamba wa kuja.

    Kwa kweli niliwashangaa sana kwani niliona salamu ni kitu cha kawaida.Tulipofika big brother yule dada akashuka, ila kabla ya kushuka akamshukuru dereva na kisha kondakta.Safari hii karibia basi zima wakaangua kicheko,na wengine wakisisitiza na kurudiarudia maneno waliyosema mwanzo.

    Akya nani walinikasirisha na kunishangaza sana,nikaona bora nilianike wazi hapa jf labda wapo watu wanaoyachukulia mambo haya kama ya ajabu au ushamba yaani 1.kusalimia uliowakuta kwenye daladala pale uingiapo,au hata aliyekaa pembeni yako angalau
    2.Kumshukuru dereva pamoja na konda kwa huduma waliyokupatia hata kama umelipia

    Jamani tubadilike watanzania,tusifanye vitu kwa mazoea tu....
     
  2. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,734
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    sisi watu weusi..basi tuu..NASHUKURU NDUGU.sitakubali kuwa kama wao!
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi miji husababisha uungwana na taadhima kushuka. Kwa hiyo mtu "aliyelelewa vizuri" akifanya alichofundishwa kuwa ni jambo la heshima, waliopunguziwa taadhima na misukosuko ya mji humuona "mshamba".
     
  4. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kumsalimia "SHIKAMOO" mtu aliyekuzidi umri maeneo kama Mlimani City,Bank,na Hotel maarufu duuuh...utaonekana kama unaomba msaada...
     
  5. S

    Sikwepeshi Senior Member

    #5
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh me napita tu!!
     
  6. D

    DOMA JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Jingine ni kuwahubiria watu neno la Uzima
     
  7. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2012
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ama kweli huu mji unakua. Hata ushoga ni fasheni. Natamani nimuona huyo dada mstarabu. Watanzania tunapenda kuiga mabaya na kuyatukuza mazuri tuliyokua nayo sasa ni ushamba. Ah jamani.!!!!!!!!
     
  8. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    he he he ustaarabu zero kwa waafrika
     
  9. OPTIMISTIC

    OPTIMISTIC Senior Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watu wengi upendelea mazoea. Lakini mbona wauza madawa na sabuni mabasi ya mikoani hatuwashangai?
     
  10. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,547
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Hata ukifanya kazi na ukashika nafasi nyeti bila kuiba_unaonekana mshamba.....na hii ndio nchi tunayoishi...hatari sana.
     
  11. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Mnh! Kwa hilo hata mimi namshangaa.....hata wewe ukinisalimia wakati mimi sikujui; nitakushangaa tu!! Si hivyo tu, nitajiuliza kwanini umenisalimia....na kama hiyo siku nimeamka vibaya, am sure; nitakumaindi tu!! Ukija ofisini kwangu ukanisaalimia; nitakuelewa coz' nafahamu unahitaji huduma lakini tumekutana barabarani; hunijui sikujui halafu unaanza habari za salamu...sio siri, nitakuwa alerted!
     
  12. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Dar hovyo,unamuuliza mtu njia anakudanganya upotee,sijuhi atafaidi nini nikipotea. Hii ya kutosalimiana mwanzoni nilidhani ndio u-born town,kumbe ujinga tu. Huku mikoani mtu anasalimia gari zima,tabasamu usoni hata kama ni tarehe 19 ya mwezi. Siku inakuwa safi.
     
  13. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,565
    Likes Received: 698
    Trophy Points: 280
    Haahaa,umenikumbusha siku moja kariakoo nilipomuuliza mzee mmoja wa makamo hv anielekeze mtaa wa nyati, yule mzee akanionyesha mtaa flani na kuniambia "nenda mtaa huu moja kwa moja huko utaona Nyati,simba,swala, twiga,pundamilia chui na kila kitu" huku mzee yuko serias, yaani nilichoka hata kuuliza tena! Wabongo c watu!!!?
     
  14. R

    RUTARE Senior Member

    #14
    Mar 3, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HUO ndio ulimbukeni tulioiga kwa wakenya lakini sisi wa tz asili yetu twaamini kuwa binadamu wote ni ndugu tutajuanaje tusipoanza kusalimiana ukiimbiwa habari za jioni ukajibu salama unapungukiwa nini au aliyekusalimia unakuwa umemwongezea nini?. Acheni hivyo huwezi kujua nani atakufaa wakati wa dhiki. Vijana wawili walianza kukorofishana kwenye gari na kurushiana matusi ya nguoni kwenye gari alikuwemo Sajenti wa JKT akaamua kuwapeleka Polisi walipoulizwa particulars zao kumbe wote babu yao ni mmoja ambaye anaishi BAGAMOYO KWA HIYO KWA namna moja ama nyingine sisi sote ni ndugu
     
  15. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Heshima ni kitu muhimu sana,mtu kusalimia uliowakuta kwa sisi waislam tunasema hayo ni mafundisho ya mtume wetu alitufundisha,unapowakuta watu kwanza watolee salam,salam ni uungwana na ni ishara ya malezi mazuri,lkn wabongo sisi kama tumerogwa kupenda vya wazungu tu,
     
  16. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hahahaha huyo mzee burudani sana,wazee wa mjini utawaweza
     
  17. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kwa tabia yako hiyo nahisi hauwezi kuomba msaada wa aina yeyote na kwa mtu yeyote yule duniani! Kusalimiwa imekuwa nongwa tena!
     
  18. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu Znz naona bado ipo2 ingawa naamini baada ya muda itatoweka mana naanza ona dalili nafkiri kwa sababu ya mchanganyiko, wakuja washakua nusu bin nusu na wenyeji.
     
  19. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kuna mtu aliwahi kuuliza kituo cha magari ya Muhimbili maeneo ya Kariakoo, akaambiwa ajitupe barabarani atafikishwa Muhimbili bila kulipa senti tano! Dar watu wana stress sana, ndo maana muda wote wamenuna.
     
  20. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,729
    Likes Received: 1,853
    Trophy Points: 280
    Kushabikia Chama ni Uungwana tu,
    But kushabikia CCM zama hizi ni Ujuha!!!!!!!
     
Loading...