Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kingfish, Apr 16, 2012.

  1. kingfish

    kingfish JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Nitapendekeza kufuta vyeo vya wakuu wa mikoa,wakuu wa wilaya na maafisa tarafa.vyeo hivi ni mzigo kwa serikali na vinaleta mgongano kiutendaji na ngazi nyingine,kwa mfano kuna mkuu wa wilaya na mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya,mkurugenzi ndiye msimamizi wa shughuli zote za maendeleo katika wilaya akisaidiwa na baraza la madiwani.sielewi mkuu wa wilaya anafanya nini zaidi ya kuambiwa na kuaminishwa kuwa yeye ni msimamizi wa usalama katika wilaya.pia napendekeza kuwa kuwe na "limit" ya idadi ya wizara,rais asiwe na mamlaka ya kuongeza wizara.
     
  2. H

    Havizya JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninakuunga mkono 101%
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Rais apunguziwe mamlaka ya uteuzi wa nafasi mbalimbali kama bodi
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,766
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 63
    Vyeo vya ulaji hivyo!!!
     
  5. B

    Baba Zahra Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na mawaziri wawe si wabunge. Wabunge wabaki wasiasa tu si kuongoza wizara asiona taaluma kisa anatoka chama tawala. Rais apewe uwezo wa kuchagua mawaziri nje ya wabunge wenye taaluma husika ila hao wabunge waisimamie sirikali. Sio wewe mbunge hapohapo unaiongoza sirikali. Je utaihoji serikali muda gani kwa w'nch wako waliokutuma wakt wewe ni waziri?
     
  6. dallazz

    dallazz JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    viti maalum viondoshwe.
     
  7. nyatofundi

    nyatofundi Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi nyingi duniani hasa zilizoendelea, mayor wa Halmashauri na MKURUGENZI WAKE WANATOSHA KUFAYA COVERAGE YA SEKTA ZOTE ZA KIUCHUMI NA KIJAMII NA MAENDELEO YANAONEKANA. SISI HAPA DUPLICATION/OVERLAPPING OF DUTIES KIBAO. kUONGEZA TUU GHARAMA ZA KUIENDESHA SERIKALI.
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 4,955
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 63
    Mimi nitapendekeza yafuatayo.
    1.Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya uchaguzi apatikane kwa kuomba kazi na awe anafanyiwa Interview na wataalamu maalumu wakishirikiana na Wawakilishi wa vyama vyote vya siasa kila chama kinatakiwa kiwe na muwakilishi mmoja.

    2. Rais wa nchi asiwe na mamlaka yeyote kwa Mwenyekiti wa Tume ya Taifa wa uchaguzi ili kupunguza undue influence.
    3. Pia rais aondolewe kinga dhidi ya makosa anayofanya pindi akiwa madarakani.

    Haya ndiyo maoni yangu siku nikifuatwa n ile tume.
     
  9. k

    kishare Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakuunga mkono 100% mkuu
     
  10. jimjamtz

    jimjamtz JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hizi message ni vema zifike kwenye tume and its better pia hiyo tume iwe na website ambayo watu wanaweza kupost mapendekezo yao!
     
  11. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 3,919
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 63
    Kampuni zote za ukaguzi na ushauri hapa Tanzania zisiruhusiwe kutumia "Global names" watumie majina yaliyosajiliwa hapa nchini kama Mushi & Company, Tibazigwa & Associates etc. India wanatumia mtindo huu hivyo kuondoa ushindani usio sawa unaoletwa na "brand names" wakati watenda kazi ni wale wale waliofundishwa na Musarira, Kilagane na wengineo
     
  12. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Mawazo mazuri, lakini kaa ukijua tume haitakufuata. Itabidi uifuate.
     
  13. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeipenda hii mkuu nakumwagia like yangu hapa.
     
  14. M

    Makyomwango JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 322
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    • Majaji, dpp, CAG, mKuu wa TAKUKURU na Mwanasheria mkuu wa serikali wasiwe wateule wa Rais
    • Mahakama na ofisi ya mkaguzi mkuu wa serikali zijitegemee kwa fedha na wapate fedha kwa % inayokusanywa na TRA
    • Kuwepo na mgombea binafsi
    • Yainishwe madaraka ya waziri mkuu
    • Kuwepo na mfumo wa serikali za Majimbo
     
Loading...
Similar Threads Forum Date
Mambo ya msingi yanapoondolewa katika rasimu ya katiba mpya KATIBA Mpya Aug 21, 2014
TUME HURU KWANZA.. Mambo ya KATIBA baadae.. KATIBA Mpya Sep 26, 2013
mambo muhimu katika katiba mpya ni matano ! KATIBA Mpya Dec 17, 2012
Mambo ya msingi katika katiba mpya Jukwaa la Siasa Jul 2, 2012
waliomo kwenye Tume ya Katiba mpya KATIBA Mpya Jan 2, 2011

Share This Page