Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mambo msiyoyajua kuhusu wakristo na waslamu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Eberhard, Feb 5, 2011.

  1. E

    Eberhard JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 902
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Naomba nijue Elimu Ya Rais wa pili wa Tanzania
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    i will be right back...............
     
  3. E

    Elisha Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nikupinge kuhusiana na 'Ukristo'. Binafsi ni mkristo na ninaujua, ninauthamini na kuupenda 'Ukristo'.

    Tofauti na ujuavyo wewe, ukristo ni imani ambayo misingi yake imejengwa kwenye mwamba imara tunaouita Yesu.

    Ni imani inayowakusanya watu wa mataifa, makabila, rangi na watu wa tofauti zozote za kimwili unazozijua wewe pamoja kwa lengo la kumtukuza Mungu.

    Angalizo; Kwenda kanisani kila jumapili pekee na kutoa sadaka nyingi hakumhalalishi mtu kuwa ni mkristo! Mkristo ni mtu aliyejikana na kujitwika mizigo yake (hata kama ni mizito namna gani) na kumfuata Yesu Kristo kwa kufanya matendo yote aliyoyafanya Yesu. Huyo ndiye mkristo! Yesu hakuwahi kuiba, kuzini, wala kufanya chochote kilicho cha kinyume na mapenzi ya baba yake yaani Mungu. Kama uliwahi kumuona mchungaji fulani akizini jambo ambalo katu sitaweza kukupinga basi huyo hakuwa mkristo! Hata kama ni mhubiri mzuri namna gani. Huyo ni mzinzi!

    Wakristo wapo wachache sana duniani na Yesu mwenyewe aliweka wazi kuwa 'Si wote waliao Bwana, Bwana watauona ufalme wa Mungu'. Zaidi ya yote, wewe si hakimu, utahukumu kwa macho zaidi tofauti na hakimu Mungu atakavyohukumu!

    Angalizo; si kila mwenye jina la John ni mkristo. Vile vile, si kila aendaye kanisani ni mkristo! Kama ni msoma Biblia mzuri unaweza kukumbuka hadithi ya wafanyabiashara walioligeuza hekalu kama sehemu ya kufanyia biashara. Hawakwenda kumtukuza Mungu bali kufanya biashara!. Hata leo wapo wanaokwenda kanisani kwa lengo la kuficha maovu yao wapate kuonekana watakatifu machoni pa watu. Hao nao ni wakristo?
     
  4. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mmeahaanza kutuletea mada zenu za kujaribu kuwatenga wa Tanzania.
    Mwizi muaji au mchawi ni tabia ya mtu binafsi hakuna dini inayotetea uovu! Dini zote zinahubiri matendo mema tu
     
  5. E

    Elisha Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    By the way, hata wewe unaowajibu wa kuwahubiria watu ili wabadilike siyo wachungaji ama mapadri pekee kama ulivyosema hapo juu. Kama binti yako ni mzinzi muhubirie na umuombee aache uzinzi. Sikuweza kuzungumzia upande wa uislam sababu siujui vizuri.

    Naomba pia ujue kwamba, pamoja na maovu yote yanayotendwa na hao unaowaita wakristo, hakuna dhehebu hata moja linalofundisha kwa kweli habari za Yesu linawafunza, kuwashawishi ama kuwahimiza kufanya hivyo.
     
  6. E

    Elisha Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well said mkuu. Thanks for that!
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sasa ni lipi hapo tusilolijua? kwamba wote ni wanafiki na mabazazi?

    Hamna jipya.
     
  8. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,770
    Likes Received: 966
    Trophy Points: 280
    Mwanangu tofautisha ukristo na uislamu kama ilivyo mbingu na dunia mf mmoja tu
    kwa muislamu kulipiza kisasi anagifagilia kwenda peponi kwa Sababu muislamu anaamrishwa kwamba kisasi haki sijui kama akichukuliwa mkewe naye achukue.

    Kwa mkristo kulipiza kisasi ni kujifagilia kwenda motoni kwa maana wanafundishwa kwamba 'mpende hata adui yako'.....'Kisasi ni cha MUNGU'

    "Kila amri alizozuiliwa mkristo kwa muislamu ruksa"
    Kwa hiyo unacho kieleza hapo wengine wanakuelewa wengine ni sunna
    habari ndio hiyo!
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wote ni walewale tu..same shyt different toilets.
     
  10. G

    Gates Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Speak up your point not your anger! Tupe point yako tukuelewe! Aren't you a great thinker? Hasira za nini? Kwa nini?
     
  11. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    iam safe.....mie pagan
     
  12. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Katika muelekeo huu, inaonekana wapagani ndio watu wema kuliko wanaojifanya wanamfuata mungu!!!
     
  13. birungi

    birungi JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    na ajidhaniae amesimama aangalie asianguke !!!!
     
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Haya mambo ya "Uislamu hivi", "Ukristo vile" ni hapa petu tu na mahali pengine ambako watu wana mawazo mgando, elimu duni, uelewa wa ulimwengu na uchonganishi, iwe wa watu wa dini wenyewe au wana siasa. Mliona Ijumaa iliyopita kule Misri waliposali Waislamu, Wakristo na imani nyengine wote pamoja kuiombea nchi yao? Naamini petu atayethubutu kufanya hivyo wenzake watamtenga kama si kumshushia kisago kitakatifu. Bado tuna safari ndefu.

    Watu kwa maslahi yao hudondoa vipande vya aya au tamko na kuwatafsiria wenye mawazo mgando, na wao huingia kichwa kichwa. Mimi ni muumini, lakini sihitaji shehe wala padri kunisomea neno la Mungu. Nimeshaingia misikitini, makanisani, mahekaluni ili kujifunza imani za wengine. Hasara yao wale wanaokubali kujazwa kasumba.
     
  15. A

    Aalim Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Chanzo cha matatizo duniani ni UDINI na wala si DINI. Kwa bahati mbaya mada yako inachochea UDINI, hivyo mimi naiona kuwa ni miongoni mwa matatizo na kero tu kwa jamii.

    Kama wasomi tungeleta mabadiriko makubwa katika jamii zetu kama tungekuwa tayari kuwa vinara wa kupinga UDINI.

    Nchi hii ni yetu wote, ikitokea fujo ya aina yeyote tutaathirika sote bila kujali dini zetu
     
  16. E

    Eberhard JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 902
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Jamani sijazungumzia ukristo kwa ujumla. Ninazungumzia idadi ya wqatu ambao wanajiita wakristo lakini sio wakristo Kwa mimi naamini kwa mtu ambaye ni mkristo wa kufiwa na Yesu msalabani hawezi kuwa na mambo hayo noiliyoyasema hapo juu. Ndito maana nilisema isokuwa wale waliookoka. Wewe Unayesema Mpagani Ni bora umgeukie Yesu. Kisha naomba hiyo mada tuiache kwani hapa ninapozungumza nimeshampokea huyu Yesu.
     
Loading...