Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo bado si shwari ndani ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Sep 30, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,743
    Trophy Points: 280
    Msekwa akosa uvumilivu kwa Warioba

    2008-09-30 11:37:50
    Na Simon Mhina

    Makamu Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Pius Msekwa, ameshangaa madai ya Jaji Joseph Warioba kwamba vikao vya chama hicho vimejaa visasi na kukomoana na kumtaka aache kile alichokiita `usongombwingo`.

    Akizungumza na Nipashe kwa njia ya simu kutoka Tarime jana, Msekwa alihoji kwa kusema: ``Wewe Mwandishi unajua maana ya Usongombwingo? Usongombwingo ni umbea uliojaa uzushi na uongo.``

    Akifafanua, Msekwa alisema kwa vile vikao anavyolalamikia Warioba vya Umoja wa Wanawake (UWT) vilikuwa vya siri, na wala yeye hakuwa mjumbe, kwa vyovyote alipelekewa taarifa za vikao hivyo na wambea na hivyo kujikuta anajiingiza kwenye usongombwingo bila kujijua.

    Msekwa alisema ameshangazwa na kauli ya Warioba kwamba Baraza Kuu la UWT lilitumika kumkomoa mmoja wa wanachama wake aliyeomba kuwania nafasi ya Mwenyekiti wa Taifa, Halima Mamuya na kumpa alama `E`.

    Alisema ameshangaa kuwa Warioba amepata wapi habari za Mamuya kupata alama `E` wakati vikao vya UWT vinahudhuriwa na wanawake watupu.

    ``Mimi nimeshangaa kama kweli Warioba katoa shutuma hizo kapata wapi taarifa za vikao vya UWT?

    Vikao vile ni vya wanawake watupu, yeye alikuwepo? Hata wewe wa Nipashe unaponiuliza pia nakushangaa, mimi ni mwanaume hivyo huko UWT sikuwepo, labda muulize huyo huyo aliyetoa shutuma, labda yeye alikuwepo siwezi kujua mimi niko Tarime,`` alisema Msekwa huku akiangua kicheko.

    Kikao cha Baraza Kuu la UWT kilichopitisha majina hayo na kumpa Mamuya alama E kilikuwa chini ya Mwenyekiti wake, Anna Abdallah ambaye ni mke wa Msekwa.

    Msekwa pia alisema kisheria mtu anayetoa tuhuma ndiye anayetakiwa athibitishe.

    Alisema kwa vile yeye bado hajapata taarifa rasmi juu ya madai hayo, hawezi kuzungumzia `usongombwingo` kwa vile akifanya hivyo atakuwa anajiingiza katika mambo asiyoyajua.

    Alisema kimsingi Chama hakiwezi kuingilia maamuzi ya vikao vya jumuiya zake, kabla ya kuletewa taarifa zilizorasmi.

    ``Tunaziamini jumuiya zetu na taratibu zao, hatuwezi kuwaingilia kwa kutoa maamuzi kabla hawajatuletea taarifa rasmi juu ya vikao vyao na yale waliyojadili na kuamua,`` alisema Msekwa.

    Kuhusu Nape Nnauye ambaye naye amepewa alama `E` katika mchujo huo kwenye Jumuiya ya Vijana (UVCCM), Msekwa alisema hata kwenye jumuiya hiyo, taarifa za vikao vya mchujo hazikufika rasmi.

    Havi karibuni Warioba alikaririwa na gazeti hili akishutumu tabia iliyoibuka hivi karibuni ya wajumbe wa vikao mbalimbali vya CCM kuvitumia kulipa kisasi na kuwakomoa wanachama wanaoomba kuwania nafasi mbalimbali na kuwapa alama wasizostahili.

    Warioba alisema Mamuya na Nape hawakustahili kupata alama `E` inayomaanisha muombaji hajui hata itikadi ya CCM.

    SOURCE: Nipashe
     
  2. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2008
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ambaye anadhani CCM mambo ni shwari lazima anajidanganya. Huko kuna tatizo ambalo limeanzia kwenye jumuia za chama kama UVCCM, WAZAZI na UWT- hii inalazimishwa kuwa ya Taifa.

    Tumeona jinsi gani makundi (waliyodai kuyazikabaada ya 2005) yanavyochipua na kuongezeka hata kama ni kwa siri kubwa. Hivi unadhani kina Warioba na wenzake wanaweza kukaa kimya kuona chama kikubwa kama hiki kinaendekeza majungu na kukumbatia na kuwapa vyeo viongozi ambao kwao uongozi si kitu bali sehemu ya kukamilisha matakwa yao binafsi.

    Tutayaona mengi, acha haya ya Mamuya na Nape, subiri Mangula akiamka na kusema(baada ya kuvuna mazo yake huko Iringa)


    YAMKINI HALI SI SHWARI TENA- ACHEBE
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mpasuko mkali sana unawanyemelea CCM, waangalie kwa sababu wakianguka watasababisha madhara makubwa sana nchini
     
  4. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Yote hayo ni matatizo ya uongozi juu kabisa kwenye chama. JK na Makamba wameshindwa kukiongoza chama. Inatakiwa nidhamu pale juu na kwasasa inakosekana kabisa.
     
  5. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mimi naombea huo mpasuko utokee tu. Hata kama tutayumba kwa mwaka lakini huenda kwa nchi ikawa nafuu CCM wakigawanyika na kutokea makundi mawili. Inatakiwa itokee CCM ya mwalimu na CCM ya mafisadi.
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mtanzania unaweza kufafanua kauli yako hapo juu ? Nidhamu ikisha wekwa ina maana wazibwe mdomo waache kusema mawazo yao au una maanaisha nini mkuu ?
     
  7. M

    Masatu JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Keeping on dreaming.... na tamaa zenu za fisi hizo....
     
  8. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2008
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kweli, inabidi wawepo watu wenye courage kama ya kina Bingu wa Mutharika wa Malawi ili CCM ipasuke pasuke. Ikitokea hivyo nadhani tunaweza kuwa na balance of political power kwenye nchi hii ...sasa hivi li-CCM inakuwa ndio kila kitu lenyewe.
     
  9. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu alisema nidhamu bila uhuru ni utumwa na uhuru bila nidhamu ni fujo. Kinachotakiwa ni balance ya hapo katikati. Kwani ili kutoa hoja lazime utukane/upige watu wengine makofi? Sasa kama wale wanawake mpaka wanashikana mashati hadharani na bado wanaendelea kuwa viongozi, wewe unategemea nini?

    Kila mtu ana haki ya kutoa maoni yake lakini huna haki ya kupiga mtu mwingine au kutukana mtu mwingine. Lakini sasa siasa za TZ zimeanza kujaa ujinga tu.
     
  10. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Du naona Msekwa kageuka mwanasheria, sasa kati ya Msekwa na Warioba nani anaweza mfunza mwingine sheria?
     
  11. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #11
    Sep 30, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Masatu, mwenye tamaa ni nani? .... mimi nilidhani wenye tamaa ni mafisadi, ambao wanakula bila hata kunawa!
     
  12. M

    Masatu JF-Expert Member

    #12
    Sep 30, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Read btw the lines utawaona.... tena wana mji wao!
     
  13. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #13
    Sep 30, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Masatu, sijakuelewa .... naomba ufafanuzi, tafadhali!
     
  14. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #14
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    This is a big legal debate. Innocent until proven guilty or vice versa. Naona Msekwa yeye ameamua kuwa burden of proof ni kwa mtoa tuhuma kumbe kwa sheria nyingine mzigo unamwelemea mpewa tuhuma. Sasa Msekwa na Warioba, nani zaidi?

    Asha
     
Loading...