Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo ambayo yanatuangusha Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ulimali, Feb 7, 2011.

  1. U

    Ulimali Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.Kukosa viongozi wenye kuweza kutengeneza dira (Focus) bila kuwa na maono huwezi kupanga mikakati ya kwenda kwa sababu hujui unakwenda wapi.
    2.Kutokuwa na vipaumbele(stategic areas to stimulate development) kunakopelekea kila kitu kuwa ni kipaumbele huwezi kufanya kila kitu kwa wakati mmoja kutokana na limited financial resources.(visiwe zaidi ya vipaumbele vitano) napendekeza nchi yetu iwe na vipaumbele vifutavyo i). nishati -nishati inagusa kila sekta inahitaji nishati ya uhakika ii).Elimu-bila elimu hakuna kitakacho kwenda iii) Barabara iv) Bandari na v) afya
    3.Nidhamu ya matumizi ya rasilimali za uma na utendaji kazi ianzie kwa Kiongozi wa Nchi kwenda chini na si ianzie kwa watumishi wa chini kuelekea juu hii haitafanya kazi.Kwa mfano Rais akianza yeye kutumia magari ya landrover yenye bei ndogo unadhani nani wa chini atakenda kunua ma VX iwapo rais anatumia landrover.
     
  2. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Hata hivo umejitahidi
     
  3. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Katiba ya Umma ndio tatizo kubwa. Mengine yanafuata tu.
     
  4. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    gud ideas
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Nakuunga Mkono sana Mkuu wa Uchambuzi wako,
    lakini pamoja na hayo yote, Tatizo kubwa la Tanzania Lipo katika Wizara mama, WIZARA YA SHERIA NA MAMBO YA KATIBA,
    yaani hii wizara ingefanya kazi kama ipasavyo nadhani hii nchi ingenyooka

    Viongozi wanajua vipaumbele ni vipi na wanachikifanya ni kujimilikisha hivyo vitu ambavyo vingechochea maendeleo ya Nchi
    Hiyo bandari wanajua kabisa ni muhimu sana kwa maendeleo ya Watanzania na ndio kisa cha kujimilikisha Tics

    Kwa dunia ya Sasa huwezi kuwa na maendeleo ya kweli kama huna umeme wa kutosha kuendesha maisha, wana lijua hilo na ndio wameingia kutuumiza humohumo

    SHERIA ZILITAKIWA ZIFANYE KAZI KAMA WATU WALISAINI MIKATABA MIBOVU WANGEKAMATWA NA KUFUNGWA PAMOJA NA KUTAIFISHWA, KWESHO HAKUNA MTU ANGEFANYA UJINGA
     
Loading...