Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mambo 10 muhimu kuhusu blogu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Shy, Apr 4, 2011.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Haya ni mambo muhimu kuhusu blogu haswa kwa wale wanaopenda kuanza kublogu au wenye blogu lakini wanapenda kujifunza zaidi baadhi ya vitu , mengine unaweza kujifunza kwa kutafuta kwenye mitandao kadhaa au kuuliza .

    Kuna mitandao 2 mikubwa duniani yenye huduma za bure za blogu ambazo mtu anaweza kusajili blogu yake www.blogspot.com ambayo ni mali ya google huduma nyingi za google zinatapatika kwenye blog spot kwahiyo ni rahisi kufanyia kazi WordPress.com - Get a Free Blog Here blogu nzuri ulimwenguni zimetengenezwa kutumia wordpress unapotumia wordpress ni vizuri ukawa mzoefu wa baadhi ya vitu .
    Zaidi Angalia - blogroots.com.

    1 – Kitu muhimu kuliko vyote kwenye ulimwengu wa blogu ni kwa wewe mwenyewe kuamua kublogu yaani kusajili blogu yako kuna mitandao 2 duniani ambayo ina wanachama wengi zaidi www.blogspot.com WordPress.com - Get a Free Blog Here .
    Zaidi Angalia - Blogger Help ,

    2 – Ukisha sajili blogu yako lazima ujue lengo la blogu yako ni nini , kwanini umeanzisha blogu hiyo na manufaa ambayo utayapata kupitia blogu hiyo kama ni ya kampuni lazima iwe kwa maslahi ya kampuni kama ni makundi ya kijamii vile vile .

    Zaidi Angalia - http://www.blogger.com/start
    3 – Watu wengi huwa wanakata tamaa wanapofungua blogu zao na kukuta hazitembelewi la watu ( hazijulikani ) njia rahisi kuliko zote ni kuunganisha blogu yako kutumia viunganishi ( links ) na blogu nyingine au tovuti nyingine mfano unapoweka kiunganishi( link ) ya blogu A nae Blogu A ataweka kiunganishi kwake cha blogu yako na hivyo ndivyo watu wanavyoweza kujua blogu yako na kuitembelea lakini usisahau kuitangaza kwenye majukwaa ya wazi na njia nyingine kama sahihi kwenye Barua pepe .
    Zaidi Angalia - Cash Advance | Debt Consolidation | Insurance at No-Nonsense-Internet-Marketing.com

    4 – Kama ilivyokwenye hatua ya 3 nilivyoeleza watu kukata tamaa na kuacha blogu zao na hili ni jambo muhimu kuweka vitu vipya ( updates) sasa unapounganisha blogu yako na A kila unapoweka kitu kipya kitaonekana kwenye blogu A na muda ulivyoweka kitu hicho hii itakusaidia sana .

    Jambo muhimu hapa ni kukataa kuunganisha (link ) na blogu au tovuti usizojua taarifa zake au ambazo wakati mwingine haziendani na maudhui ya blogu au tovuti yako na makubaliano yako na sehemu uliyosajili blogu yako .
    Zaidi Angalia - Free Web Stats Free Web Statistics Invisible AddFreeStats,

    5 – Kuna tatizo la kuandika na suala la miliki ( haki ) kama huwezi kuandika vyako basi chukuwa kwa wenzako na kuweka kiunganisha cha chanzo cha picha, makala ,habari au chochote ulichoweka , usipoweka vyanzo kuna uwezekano wa blogu yako kufungiwa au baadhi ya huduma kusitishwa mfano unapojiunga na adsense hautakiwi kuchukuwa kazi za wengine bila kuweka chanzo , lakini sio kila mtu ni mwandishi ila kila mtu anapenda kuwa na blogu sasa ufanyaje ?
    Zaidi Angalia - Visit SEO Copywriting, Website Copywriter, Copywriting Ebooks - Divine Write Copywriting

    6 – Unaweza kutengeneza kipato kila mwezi kupitia blogu yako kwa njia ya matangazo ambazo zinapatikana kwenye mitandao inayojulikana zaidi na yenye hela nyingi ni google Adsense www.google.com/adsense tafadhali angalia taratibu zake uzisome na kuelewa Akaunti nyingi za Adsense hufungiwa kutokana na watu kutokufuata masharti vizuri .

    Huduma nyingine za matangazo ni INFOLINKS | Linking text to revenue! adBrite Exchange , ukiwa na Adsense unaweza kuunganisha na huduma nyingine kama hizo nilizozitaja hapo lakini ni vizuri ukasoma maelezo ya huduma fulani kabla yakuweka kwenye blogu au tovuti yako .

    7 – Kuwa wakala wa Kuuza vitu au kuweka matangazo , Blogu yako au tovuti yako ikiwa na watembeleaji wengi au hata kama haina unaweza kuomba kuwa wakala wa kutangaza bidhaa zingine au kuuza kupitia blogu yako uwakala huu .ingawa kipato chake ni kidogo lakini unaweza kupata kipato kikobwa na matangazo zaidi kadri watu wanavyoongezeka kwenye kurasa za tovuti yako au blogu .

    Jambo muhimu ni kujua tovuti unazofanya nazo kazi kwenye uwakala kama zinaaminika na wanafanya biashara hizo ukweli , blogu yako inaweza kutumika kama daraja la watu kuibiwa fedha zao na taarifa zao nyingine
    Angalia Zaidi – Affiliate | Make Money Internet | Mlm Lead | Usana | Smc Product at Affiliatepotion.com

    8 – Wengi wetu hatupendi kupata mrejesho (feedback ) kutokana na kazi zetu kwenye mtandao au hatuweki mawasiliano kama namba za simu na barua pepe au hata tukiandikiwa basi hatujibu , hili ni baya unapokuwa kwenye dunia ya ushindani kama hii lazima uache mawasiliano ili watu waweze kutoa mrejesho kuhusu walichoona kwenye kurasa zako na jinsi wanavyotaka iwe – zingatia maoni ya watembeleaji wa Blogu au Tovuti zako .

    9 – Unapokuwa na blogu au tovuti haswa zinazohusu taarifa au habari ni vizuri na muhimu ukashiriki kwenye mijadala na mawasiliano mengine ambapo unaweza kuacha viunganishi vya blogu au tovuti yako huko haswa kwa njia ya makala jaribu kuandaa makala na mada nyingi uwezavyo ambazo ni nzuri na kusambaza kwenye mitandao mingi uwezavyo mada isiyozidi maneno 400 , kumbuka blogu si gazeti .
    Zaidi Angalia - http://EzineArticles.com/ na EzineArticles Member Signup - New Free Membership Account Creation

    10 – Niliwahi kuandika Huko nyuma kuhusu maudhui ya Kurasa za Blogu au tovuti kwamba nyingi zinazohusu Tanzania zinafanana na nyingi kama blogu kwa mfano mtu anakuwa na blogu 3 zenye vitu vinavyofanana kwa lengo la kupata kipato zaidi kupitia huduma za matangazo kama Google Adsense , hilo ni kosa unaweza kufungiwa na usipate hela zako za matangazo na kampuni kama Google , Bing au yahoo kwenye Search Engine .
    Zaidi Angalia -

    Hayo ni maelezo mafupi kuhusu blogu na jinsi unavyoweza kufanya mengi unaweza kujifunza kutokana na kusoma viunganishi vilivyoweka kwenye kila Jambo .

    Kumbuka Huduma hii ni bure unavyopata maarifa kumbuka kuyatoa bure hata kwa njia ya maandishi kama hii ili wengine waweze kusoma kuelimika na kusaidiwa popote walipo

    Yona F Maro
    0786 806028
     
  2. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 699
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Aika maro kany
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    nimekupata vyema mkuu
     
  4. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Poa mkuu nimekupata
     
  5. Michael Paul

    Michael Paul Verified User

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 345
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Mkuu...
    Nashukuru kwa hili somo muhimu...
     
  6. folofolo

    folofolo Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Darasa zuri sana kaka,asante.
     
  7. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Shukrani sana mkuu na nimeku pm.
     
  8. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    safi sana mkulu wa band nami nitaanzisha blog yangu kumbe hata mie naweza
     
  9. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kumbe rahisi hivyo?
     
Loading...