Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama wa Taifa Hili ni Nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Fredrick Sanga, Jul 10, 2012.

  1. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nasikia kuna issue ya mababa wa mataifa, lakini sijawahi kusikia ma-Mama wa mataifa, Mbona hakuna Gender Balance. Mama wa taifa hili ni nani?:spy:

    Samahani kama nimewaudhi, akina mama
     
  2. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Bibititi Mohamed
     
  3. m

    majebere JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Mwanaharakati Josephine.
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    no comments
     
  5. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mama mwamvua
     
  6. S

    SENGE Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    hiki siyo cheo/nafasi iliyotajwa kikatibali bali ni jinsi anavyokubalika katka jamii kwa ujumla.
     
  7. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Jamii ipi, na unajuaje kama anakubalika kijamii? madikteta je?
     
  8. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hivi kukiwa na baba wa taifa lazima kuwe na mama wa taifa? Sidhani! Baba wa taifa ni mwanzilishi wa taifa (founder of the nation). Ni wazi founder akiwa mwanaume ataitwa baba wa taifa; na iwapo ni mwanamke basi ndo atapewa heshima ya Mama wa taifa. Kumbe si busara kuichukulia hiyo expression "kindoa-ndoa" kwamba kwa kuwa kuna baba wa taifa lazima awepo pia mama wa taifa. Haya ni mawazo yangu tu mazee.
     
  9. m

    mtznunda Senior Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Josephine Slaa
     
  10. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Tukifanya kama unavyotaka wewe na wengine wataanza kuuliza Bibi wa Taifa, Babu wa Taifa, Kaka wa Taifa, Dada wa Taifa, Mama mkwe wa Taifa, Baba Mkwe wa Taifa, Shemeji wa Taifa, Wifi wa Taifa etc. Je haya ndiyo unayo advocate?! Kweli akili nyingi huondoa Maarifa.
     
  11. Mbwiga88

    Mbwiga88 JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 639
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hahahahaha JF ni kiboko
     
  12. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    madame x,preta na kongosha hao ndio mama wa taifa
     
  13. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kama Baba wa taifa ni Mwl nyerere mama wa Taifa ni Mama Maria Nyerere si ndio alikuwa mke wa baba wa Taifa.
     
  14. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kaka wa taifa na Dada wa Taifa ni wakina nani? bado bibi na babu wa taifa.
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,775
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    Toto la taifa je?
     
  16. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mama Mtego wa Noti ndiye mama wa taifa
     
  17. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    malkia elizabeth
     
  18. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mwishoni utauliza mjomba wa taifa; shangazi wa taifa n.k. Iwapo hujui falsafa ya mtu kutambuliwa kitaifa na kupewa heshima si uliza kwanza? Kuitwa baba wa taifa sio Cheo hadi utake gender balance!!! Bado tuna safari ndefu!!
     
  19. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kweli tunaibiwa na kuonewa kwa sababu ya mengi!
     
  20. E

    ENGINEER M Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mke wa Baba wa Taifa hili
     
Loading...