Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama Tibaijuka, naongeza ushauri wangu kuhusu uboreshwaji wa jiji la Dar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Feb 11, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Nilibahatika siku moja kumsikiliza mama Tibaijuka katika kipingi cha dk 45 cha ITV. Kwa kweli alipoelezea mpango wa 'kuifumua' Dar na kujenga mji wa kisasa wa 'magorofa', niliona kama alikuwepo kwenye mawazo yangu. Kama kweli kama alivyosema mama huyu kuwa mpango huo utapelekea kujenga nyumba za magorofa kwa ajili ya makazi wakianza na maeneo yaliyo mjini zaidi kama Magomeni, Manzese, Ubungo, Tabata n.k. then hilo ni wazo zuri sana. Siku zote ambazo mi niliwahi kuwaza juu ya kufanyiaka kitu kama hicho, niliwaza kipangiliwe kama ifuatavyo;

    1. Kabla ya kuwahamisha wakazi wa maeneo hayo, serikali ijenge kama 'stabilization houses' maeneo fulani pembeni na mjini, ambapo ardhi itapatikana. Maeneo haya yawe na uwezo wa ku-accommodate angalau watu elfu 5 kwa wakati mmoja. Idadi hii ya watu, itafanya huduma zozote za kijamii zitakazoambatana na eneo hilo ziwe economically viable. Nyumba hizi zitatumika kwa ajili ya kuwahamishia kwa muda wakazi wanaoishi eneo linalotakiwa kushughulikiwa kwa wakati huo. Wazo la kuwafidia then, kuwataka wakatafute makazi sehemu nyingine, litazua mdahalo na hali ya kutokukubaliana, tena litawapa mafisadi chance ya kuchakachua fidia.

    2. Wamiliki wa nyumba na wakazi waliohamishwa kutoka eneo fulani, ndo watakaokuwa wa kwanza kupewa nyumba na vyumba miongoni mwa zitakazojengwa baada ya kukamilika

    3. Suala la sewage channels, Barabara, rest places, breathing spaces, public areas kama viwanja, shule n.k vipewe kipaumbele sana. ninaamini kama mpango wa kujenga utakuwa mzuri, kwa kujenga magorofa, then idadi ya watu wanao-occupy eneo moja kwa sasa inaweza kuongezwa hata kwa ratio ya 1:10. Kwa maana hiyo maeneo yatakuwa makubwa na yatatosha kwa matumizi mbalimbali

    Najua kuwa kama kweli serikali imedhamiria kuboresha miji yake, then watakuwa na mipango mizuri katika kuyafanya hayo...
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu jamii nzima imeoza na kila mtu anataka kufanya yake, no matter how good huyu prof yupo, hawezi kufanikiwa. Atakosa support kutoka kwa watu muhimu since almost all of them ni 10 percenters!
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mkuu hilo ni kweli kabisa, hapo kila mtu atafikiria atapataje cha juu na sio wananchi watanufaika vipi!!:twitch:
     
  4. K

    Kuntukuntu Member

    #4
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona huyu prof hatumsikii Tena, au nae keshapewa ufukwe!
     
  5. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Chupa la coca cola hilo lililojaa kinywaji.
     
  6. u

    unii New Member

    #6
    Feb 25, 2014
    Joined: Feb 17, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namkubali Sana huyu mama me naona anafaa kuwa rais was Tanzania abomoe vijumba vyote vya kijingajinga tujenge mijengo ya maana
     
Loading...