Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama Salma Kikwete alalamikia kuonyeshwa alama ya CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Safari_ni_Safari, Oct 21, 2010.

  1. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa nasikiliza mapitio ya magazeti leo asubuhi Tumaini FM wakanitabanisha kuwa huyu Dada akitoka Sumbawanga alipita katika moja ya miji huko Mbeya kuelekea Mbeya mjini...akaamua kuwapungia wao wakmuonyesha V sign ya vidole...

    Kufika Mbeya katika mkutano wa UWCCM akadai anashangaa watu lkumuonyesha alama ya CHADEMA wakati yeye alitaka asalimiwe ki-CCM....sasa hii si dharau...ina maana yeye hajui kuwa kuna mfumo wa vyama vingi Tanzania na kikatiba kila mtu ana uhuru wa kupenda chama chake?...

    Mimi ameniudhi kwa kweli

    Na Thobias Mwanakatwe

    Mke wa Rais , Salma Kikwete, ameeleza kusikitishwa kwake na hatua ya baadhi ya wanawake wa vijiji vya wilaya ya mpya ya Momba mkoani hapa ukiwemo Mji wa Tunduma kumuonyesha alama ya vidole viwili inayotumiwa na wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) wakati akiwa njiani akitokea kwenye ziara mkoani Rukwa.
    Akizungumza jana na wanawake wa Jiji la Mbeya wakati akiwa njiani akitokea Sumbawanga, alisema aliona kundi la wanawake ambapo alipojaribu kuwasalimia kwa kuwaonyeshea mkono juu, lakini nao walijibu kwa kumnyooshea alama ya vidole viwili ambayo inatumiwa na Chadema katika salamu zao.
    "Nimeshangaa kuona katika mkoa wa Mbeya, sijawahi kuona katika mkoa mwingine… nilivyofika karibu na Tunduma wanawake wananionyeshea vidole viwili, wakati maeneo mengine kila ninapopita wananishangilia sana," alisema.
    Hata hivyo, baadhi ya wanawake walimfariji na kumhakikishia kuwa watake wasitake lazima CCM itashinda kwa kishindo.
    Mama Kikwete alisema wanawake waonyeshe msimamo kwa kukipigania Chama cha Mapinduzi (CCM).
    "Wanawake wanafahamika ni watu wenye msimamo, huwezi kukuta mwanamke anahama CCM na kuhamia vyama vya upinzani na hata kama wapo ni wachache sana, lakini wanaume wao ni kawaida yao kila kukicha ni kubadilisha vyama,"alisema Mama Salma Kikwete.
    Alisema wanawake ambao kura hazikutosha wakati wa mchakato wa kura za maoni ndani ya CCM hawana sababu ya kuendelea kukaa na kinyongo na badala yake wawape ushirikiano walioshinda kuhakikisha CCM inapata ushindi.
    Aliongeza kuwa wanawake wana kila sababu ya kujivunia na kutembea kifua mbele kutokana na mafanikio yaliyopatikana chini ya serikali ya CCM ikiwa ni pamoja na wanawake wenyewe kuinuliwa katika ngazi za maamuzi.
    Alisema wanawake wana kila sababu ya kujivunia maendeleo ya wanawake kama ilivyo kwa Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Dk. Asha Rose Migiro ambaye ni mfano mzuri wa kuigwa na wanawake wa Tanzania.




    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Mkimbizi

    Mkimbizi JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 222
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naogopa kuwa banned tu ila ningekuwa mimi ningempa ile alama ya kidole kimoja cha kati kutoka kushoto na kulia then V
     
  3. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dharau za mmewe ndizo analeta hapa. Hata wafanyeje, wazt wamechoka kulaghaiwa.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hajui safari kwenda kupiga chaki imewadia?
     
  5. D

    Dina JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mimi pia nimesikia kwenye mapitio ya magazeti, nikashindwa tu kuelewa kwani yeye mategemeo yake yalikuwa nini? Kuwa kila anakopita watu wote ni CCM? Unless aseme hao waliofanya hivyo walikuwa na sare za CCM!
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hiyo imetulia,chadema for real
     
  7. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Kwanza CCM kumruhusu huyu mama kupiga kampeni ilikuwa kosa kubwa, kwanza yeye ni nani na amefanya nini katika taifa hili mpaka asimame mbele za wananchi kuinadi CCM na Mumewe?
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Oct 21, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Yeye anadhani kila mtu ni mwana CCM. Halafu hiyo salamu ya ki-CCM ikoje?
     
  9. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Angalizo: JK alisema urais wake ni ubia na 'familia yake' tu kwa hiyo usishangae mama wa kwanza kuchanja mbuga kona zote za nchi huku wakipishana na kijanawao Riz 1!
     
  10. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    HATA wakiwa na SARE za CCM, KAMPENI Kuendeshwa KIFAMILIA haina tofauti na UKABILA,UDINI, na UBAGUZI MWINGINE wowote ambao Nyerere aliuita UKABURU. UKIANZA KUMPIGIA KAMPENI MUMEO, UTAENDA KABILA LAKO, DINI YAKO, CHAMA CHAKO BILA KUJALI NI FISADI, MWIZI, RAIA, MTUHUMIWA WA MAUWAJI YA ALBINO? WAO WANACHO JALI NI MWENZAO
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    Mfa maji haachi kutapatapa!ukweli ni kwa hata hao watu wachache waliopo ccm wapo kwa ajili ya njaa tuu!wameichoka ccm
     
  12. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kwanza huyo amesababisha upungufu wa walimu arudi kwenye kazi yake!
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Ni lingumi fulani hivi linanyanyuliwa juu ''Kidumu(sijui galoni) chama cha majuha''
     
  14. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hasira zetu tuzielekeze kwenye vituo vya kupiga kura. Mimi ninawaahidi J2 hiyo nitakuwa kituo cha kuppiga kura saa 12 asubuhi. Sitaki utani kwenye hilo. Mambo mengine yatafuata baada ya hapo..............
     
  15. d

    dally Member

    #15
    Oct 21, 2010
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mke wa Rais , Salma Kikwete, ameeleza kusikitishwa kwake na hatua ya baadhi ya wanawake wa vijiji vya wilaya ya mpya ya Momba mkoani hapa ukiwemo Mji wa Tunduma kumuonyesha alama ya vidole viwili inayotumiwa na wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) wakati akiwa njiani akitokea kwenye ziara mkoani Rukwa.

    Akizungumza jana na wanawake wa Jiji la Mbeya wakati akiwa njiani akitokea Sumbawanga, alisema aliona kundi la wanawake ambapo alipojaribu kuwasalimia kwa kuwaonyeshea mkono juu, lakini nao walijibu kwa kumnyooshea alama ya vidole viwili ambayo inatumiwa na Chadema katika salamu zao.

    “Nimeshangaa kuona katika mkoa wa Mbeya, sijawahi kuona katika mkoa mwingine… nilivyofika karibu na Tunduma wanawake wananionyeshea vidole viwili, wakati maeneo mengine kila ninapopita wananishangilia sana,” alisema.

    Hata hivyo, baadhi ya wanawake walimfariji na kumhakikishia kuwa watake wasitake lazima CCM itashinda kwa kishindo.

    Mama Kikwete alisema wanawake waonyeshe msimamo kwa kukipigania Chama cha Mapinduzi (CCM).

    “Wanawake wanafahamika ni watu wenye msimamo, huwezi kukuta mwanamke anahama CCM na kuhamia vyama vya upinzani na hata kama wapo ni wachache sana, lakini wanaume wao ni kawaida yao kila kukicha ni kubadilisha vyama,”alisema Mama Salma Kikwete.

    POLE MAMA NA WEWE UNATAKIWA KUSOMA ALAMA ZA NYAKATI SIO UNAJIPITISHA TU...ZAMA HIZO ZIMEKWISHAPITWA HAHAHA
     
  16. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #16
    Oct 21, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Bora asingesema , kwani ndio katuma msg hata kwa wale waliokuwa hawana chama
     
  17. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2010
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole mama rais mambo ya kawaida utaendelea tu kukaa ikulu...
     
  18. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    si anadhani anapendwa na kila mtu!
     
  19. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Huyu mama aligawa khagha, vitenge na kofia na kufanya mikutano ya kampeni kwa kina mama ile ya Shuka kwa Shuka - sasa wakati anaondoka Tunduma wale wale wamama aliowapa nguo hizi wakajipanga barabarani na kumnyooshea vidole viwili juu - yaani wakimpa vijembe kwamba hawanunuliki kwa vijinguo na vikofia - hiki ndicho kimemuuma sana festi ledi wetu.
     
  20. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wewe unataka kila mtu akupungie mkono...? wewe nani..?

    huku ni mbeya sio namanyere..!
     
Loading...