Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mama Mungu na akunyime akili kama hii..............lol!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gfsonwin, Jun 13, 2012.

  1. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Wana mmu polen kwa kazi mchana huu.

    Jamani kisa hiki ni cha kweli na kiko kinasubiria mashauri ili kufikia mahali pazuri.

    Baba mmoja mjeda ana ndoa yapata 25 yrs sasa, kwa bahati nzuri sana ana watoto wakubwa ambao ni college students. maisha ya familia za kijeda nafikir wengi tunayajua so huko sitaki kwenda ila haya ndiyo yalyotokea kwenye familia yake.

    Mkewe mjeda kwa siri kaamua kuuza mali za familia ambazo baba ndiye aliyezichuma kwasababu ya kuwa yeye ndio source of income nyumban na mama alikuwa ni goli kipa kitu. Mama huyu kauza nyumba maeneo fulan ambayo baba aliijenga ili atakapo staafu akapate mahalia pa kuish kuliko kubanana na watoto mjini, pia kauza kiwanja kingine kikubwa cha familia. Ha yote huyu mama anayafanya akishirikiana na watoto pasi kumwambia baba chochote. na pia aliuza wakati baba huyu alipopelekwa masomon na jeshi so akawa mbali na familia kwa wakati huo.

    hela hizi mama kazitumia kumpeleka mtoto chuo nje ya nchi na kwa hesabu za haraka haraka ni kama sh mil 14 zinahitajika kwa mwaka kwaajili ya ada ya huyu kijana level ya elimu ni kusoma degree ya kwanza. wakati taratibu zote hizi zinapangwa mama hakumuhusisha baba hata kidogo na baba alikuja kumbiwa a week before kuwa mtto anakwenda ulaya kusoma alipohoji kivipi mama ikabidi amwambie ameuza nyumba na kiwanja.

    Baba kuskia hivyo presha juu, akakasirika sana, alipohoji kwa hasira mtoto huyu ambaye anapelekwa ulaya akamkashifu baba yake kwamba mbona yeye amekuwa mjeda na haoni faida yake nzaid tu ya kuskia ana madem nje? tena akamwambia bora niende na mimi huko manake wewe hata dem wangu waweza kutembea nae tu nikimleta hapa home.

    Baba kuyaskia na haya alishindwa kuvumilia akamtolea mwanae utupu wake akamwambia kama wewe niikutoa humu basi utakuwa kama kizibo cha kalam kinavyoning,inia kwenye mfuko wa shati. na sitaki kuona mtu akimleta padri hapa kuja kunibmbeleza juu ya kauli yangu.Baada ya kusema hayo hakuendelea kusema neno ingine akaa kimya.

    sasa imebidi kijana asafiri tu kwenda shule mama yupo, na binti liyekuwepo wakati wa ugomvi ndiye aliyekwenda kusema kilichotokea. hivi kweli hii ni akili au matope? Na kwanini wanawake hatujifunzi kuwa kukosa akili kwa mara moja tu kwaweza kuondoa amani na ushirikiano ulioujenga kwa miaka mingi sana?

    naombeni mawazo yenu kama ushauri ili kuinusuru familia hii na laana na mikosi ambayo tayari sasa imeingia.
     
  2. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mwanamke kaharibu sana, je alichunguza tuhuma za hao vimada aliowasema kwenye ugomvi? nampa pole mzee kwa kuoa kiazi.
     
  3. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    labda baba alipoenda nje ya nchi alikaa mda mrefu sana na mawasiliano yalikatika mpaka nyumbani wakakata tamaa ya kumwona tena.Ila mama hajachukua uamuzi mzuri kuuza mali bila kumshirikisha mme
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Huyo mama kichwani inaonekana hakuna kitu kabisa, sasa kamkomoa nani? Maana nyumba hiyo ndiyo angeishi yeye na watoto wake na familia yake kwa ujumla baada ya kustaafu!
    Namsikitia pia kuwa na kijana wa kiume bogus kama huyo ambaye anashirikiana na mama yake kuingamiza familia yake mwenyewe!
    Sijui wanafikiri wataendelea kuishi nyumba za kupanga mpaka lini?!
     
  5. ndetia

    ndetia JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Laana ikishatolea na mtu haiwezikuisha hadi aliyetoa asamehe huyo kijana imekula kwake!!!
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mjeda inabidi amtandike risasi mbili za masaburi kila pande manina sana huyo mwanamke
     
  7. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyo mama anafikilia kuwa kumsomesha mtoto nje kwa ghalama ya kuuza asset za familia kwamba anamkomoa mume wake na eti mtoto atakuja kumsaidia baadae hata kama watakua wameachana na mume wake(just my thoughts).Hajui kama huyo mtoto aliempeleka nje anaweza asimsaidie chochote nafuu angemsomesha hata kwenye vyuo vyetu vya kata akapata boom maana matumizi yangepungua
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mmmmm!
     
  9. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyo mama akili yake haifanyi kazi kabisa na pia hata huyo dogo ndio imekula kwake asitegemee hata anakoenda kusoma atasoma kwa amani kitakacofuta anaweza kuwa mhuni au hata mlevi wakupindukia
     
  10. c

    chachu Senior Member

    #10
    Jun 13, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Akili tope!
    Mtoto anamfundisha baba yake jinsi ya ku do na mama yake. Kauzu zaidi ya dagaa.
     
  11. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #11
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nampa pole mama huyu kwa kuitakia familia yake laana
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Duh! Sasa hii akili au matope..............
     
  13. RR

    RR JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Asee:painkiller::painkiller:
     
  14. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    lakin sasa mkuu utafanyaje ili kuinusuru hii familia na laana?
     
  15. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa Mtambuzi kama wewe umeletewa shauri hili ili uwashauri wewe ungemwambia huyo mama afanye nini na huyu baba je? ok najua mama na mtoto wamekosea lkn je baba kafanya sahihi kumlaani mwanae?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa mkuu huyu mama kweli kakosea lkn je huyu baba naye hajutii siku yake aliyopoteza kumtia huyu mama mimba ya huyu kijana?
     
  17. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kufanikiwa kwa mwanaume mara nyingi huwa kuna efforts za mwanamke! na anguko lake pia ni huyo huyo MWANAMKE! pole kwa huyo baba! ila kweli ujinga unatofautiana viwango!
     
  18. awp

    awp JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    baba yupo sahihi asilimia mia? mi nina wasiwasi na mama na mtoto, upendo umezidi uwezo. si unajua watoto wa siku hizi may be kuna kitu kimejifisha hapo
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa Level hapana level huyu mjeda alikuwa mtu wa kuijali sana familia but ni kama vile mama alitaka sifa ya kumuona mtoto anasoma huko majuu. anyway makosa yameshatokea sasa je baba alikuwasahihi kumlaani mwanae?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hizi ndiyo hasara za kuoa vilaza.. Matokeo yake Mtoto kabeba akili za mamaake!
     
Loading...