Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama mdogo aina hii afanyweje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Enny, Apr 2, 2012.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kuna rafiki yangu kaja jana kunilalamika kuhusu mama yake mdogo kuwa ana roho mbaya sana hataki watoto wa dada yake wapate bali watoto wake tu. Jamaa kaniambia alikuwa anafanya kazi kongo kwenye kampuni moja ya madini kama expat sasa waliingiliwa na majambazi mara mbili kwa kipindi cha interval ya miezi mitatu. Sasa jamaa akaamua kutafuta kazi tz na akapata, hivyo akaamua kuacha kule na kurudi tz. Basi aliporudi akafunga safari kwenda mkoani alipo mama mdogo wake kuwasalimia, na katika story za maisha akawasimulia jinsi walivyopona kuumizwa na majambazi, alipewa pole sana kwa yaliyowakuta huko. Lakini baada mwaka mmoja akaja kusikia kuwa mama yake mdogo huyo anatangaza kuwa huyo jamaa alipanga na majambazi waje waibe pale kazini kwao na wakagawana hela ndio maana amefanya mambo mengi ya maendeleo. Wakati jamaa alikuwa analipwa vizuri kule kwa kipindi cha miaka miwili yote aliyokaa huko ameweza kufanya mambo mengi nyumbani. Sasa alitaka ampigie simu huyo mama ili kumtukana. Mimi nikamshauri asifanye hivyo aachane nae. Akaniambia mara nyingi amekuwa akiongea negative kuhusu yeye na wadogo zake. Je ni ushauri gani una mfaa huyu rafiki yangu maana naona amechukia sana.
     
  2. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnh, haya maisha jamani! Anyway, mshauri jamaa aepukane na huyo mama yake mdogo. Kuna uwezekano kuwa huyo mama ana katabia ka kipuuzi ambacho amezaliwa nacho hivyo hawezi kukaacha. Vinginevyo ampige mkwara mzito ikiwezekana hata kumuweka kitimoto na ndugu wachache.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    hivi mama mdogo naye anakusumbua?
    Kawa mama mzazi au baba mzazi au mke?

    Anaendekeza tu, na wala sioni kama ana tatizo lolote.
     
  4. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Amwombe Mungu aibadilishe roho ya huyo mama awe na upendo.
     
  5. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama anaweza anyamaze kimya na kuacha kwenda kwa hyo mama mdogo unless kuna kitu anapata faida nacho maishani.

    ila inaonekana hawapendi wanedelee kama alivyosema kwa hiyo akae na kuwahudumia wadogo zake mwenyewe bila hivyo atawaumiza kimaisha zaidi.

    akiona hawamtafuti basi ataweza kunyamaza na pia wasimsumulie maendeleo yao akae akidhani hawana mbele tena.

    haya yanaletaga matatizo na atajuta,

    mwambie akae kimya kabisa hata kama huyu mama kasaidia kuwalewa.

    Pia kumtukana ni kujitakia balaa eti ampigie live no action zake zitalipa yote.
     
  6. S

    Sweetlol Senior Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: May 9, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi visa vingine tunavitafuta wenyewe,kwenda kumueleza mambo yote hayo wakat unajua yuko negative naww pamoja na ndugu zako inamaanisha nn.aachana na hiyo mambo,jaribu kuweka distance nao kabisa mwishowe atamuita huyo kaka jambazi
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,185
    Trophy Points: 280
    huyo mama mdogo wako anaweza kuwa pacha wa mama mdogo wangu...

    Ila mama mdogo atakuumizaje kichwa?
    Umuone usimuone hapunguzi wala kuongeza chochote...
    Mpotezee.......
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hvi m2 kama mama mdogo nae ni wakukuumiza kichwa?
     
  9. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Aachane nae na akate mawasiliano, mama mdogo haniumizi kichwa!
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    ..................maneno matupu hayavunji mfupa......................kwa hiyo akae naye mbali...........keep his distance from gossipers.........................they are no good at all.................they are dream killers..........
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    nignependa kujua nani aweza kukuumiza kichwa..............
     
  12. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Very simple mbona ni kiasi cha kum delete tu,kila mtu aendelee na maisha yake.....hakuna kumpigia cm wala kupotea njia!
     
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Yeye sio mama yangu mzazi hata nikose usingizi...mtu kama huyo mwenye roho ya korosho ndio kabisa unamchunia, kwani dua la kuku halimpati mwewe.
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Maadam anajiumiza kwa roho yake mbaya,rafiki yako azidishe maendeleo ili mama azidiwe na maradhi yake afilie mbali. Ya nini kupoteza muda badala ya kupiga ndege wawili kwa jiwe moja! Akaze maendeleo yake na kila akiendelea ndio maradhi ya mama mdogo yanavyozidi.
     
Loading...