Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama Karume, hapa umechemka!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by masopakyindi, Jul 16, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Mama Karume anaheshimika sana si tu kwa umri wako, bali hata kwa kuwa mke wa Mzee wetu, Mzee Abeid Amani Karume,mmoja wa waasisi wa Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.
    Nimesoma leo magazeti kadhaa juu ya malalamiko yake kwa Serikali ya Muungano na pengine nitanukuu toka magazeti mfano la Tnzania Daima lal leo Julai 16 2012, linasema:
    Mjane wa Rais wa Kwanza Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Abeid Aman Karume, Fatma Karume, amesema haoni faida za muungano kwa kuwa serikali hiyo imemtelekeza.
    Alisema hadi mauti yanamkuta mumewe alikuwa mkamu wa Rais wa Serikali ya Muungano lakinihakuna kiongozi wa serikali hiyoaliyemkumbuka kwa lolote jambolimalomfanya kuona Muungano huo hauna faida kwake.
    ........

    Fatuma alieongeza kuwa serikali ya Muungano inamkumbuka kidogo sana lakini si kumliwaza na kwamba wakati wa Karume Muungano ulikuwa afadkhali kidogo.
    ..........


    Fatuma ambaye ni mamam mzazi wa Rais mstaafu wa Zanzibar, Amani Abeid Karume, aliitaka serikali ya Muungano kuwa na mgawanyao sawa wa fedha na madaraka.

    Gazeti lingine , Mwananchi leo vile vile linaenda mbali zaidi na kusema:(page 4)

    Mama Karume pia alifahamisha kuwa alikutana na viongozi wa Kundi la Uamsholililoko Zanzibar na kuwasikiliza na kusema anaunga mkono madai yao.

    Maoni yangu:
    Imeanzan kthibitika kuwa masualaya uamsho na fujo za Zanzibar zilikuwa na baraka zote za SMZ na pengine baadhi ya viongozi wake.
    Sio rahisi Mama Karume akutane na Uamsho ilhali mwanawe Abeid Karume asifahau hilo, na hivyo basi viongozi wa SMZ.
    Tanganyika tusijejikuta tuna twanga maji kwenye kini katika hili.

    Juu ya Muungano kulalalmikiwa kutomtunza Mama Karume hili linastjaabisha , hasa ukitilia maanani kuwa SMZ ipo na haijafa, na mwanawe alikuwa RAISI WA ZANZIBAR.

    Maneno ya huyu mamam nayachukulia kuwa ya kupandikizwa mdomoni na uamsho na si vinginevyo.
    Huku Dar es salaam tunajua kuwa wanawe wana biashara kubwa tu,mfano AMANI HOUSE(Mbele ya Serena/Movenpick hotel), huyo mama si wa kulalalama magazetini juu ya kutotunzwa wakti wenye jukumu hilo lwapo, wanabiashara kubwa na hawajafa.

    Hulka ya Mama Karume vile vile ina question mark, hivi karibuni kulikuwa na habari ya kurejeshwa kwa kiwanja cha serikali alichokipata kwa ulaghai na hatimaye kuwauzia wafanyabiashara wa ki-asia huko Zanzibar.
    Huu ni utapeli.

    Kwa muelekeo wa Muungano hatuna haja kwenda mbali zaidi kuchokonoa historia yake na Wazanzibari wanaoheshimika kama kina Diria na wengine, lakini kwa ujumla mchango wa Mama karume sijaupenda.


    UPDATED PIECE ON THE NEWS..



     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Huyu mama ni YANGA tupu......muungano ungivunjika watani mnaenda nae Zanzibar!
     
  3. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,339
    Likes Received: 708
    Trophy Points: 280
    Uroho mwingine bwana! Pension ya SMZ haimtoshi tu!
     
  4. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kaingia kwenye kumi na nane za Uamsho jamaa wakamuweka kati wakatwanga mbele na nyuma kujashtuka anaimba wimbo wao.
    Hata hivyo sisi tunaangalia katiba yetu ya Tanganyika.
     
  5. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Nimeongea nae kwa simu huyu bibi ni URA, sio yanga........
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa kachemka nini.

    Mseme nyinyi tu wakisema wao huo mwao?
     
  7. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Anataka msafara na pikipiki nini ili ajue tunamtambua? Haka kanchi bana kana vuimbe wa ajabu kama konokono, ngiri, mende, fisi, na jamii flani ya binadamu....
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kweli?
     
  9. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Haya kuanzia Mama Karume umetunukiwa cheo cha "Mama Wa Taifa" maana Watanganyika walishajinyakulia kile cha "Baba wa Taifa". Umeridhika mama au unataka uwe pia mwenyekiti wa WAMA? AAAAGRY basi kuwa mwenyekiti wa ANBEN ili uridhike.....

    Cheo hicho cha Mama wa Taifa kisipokutosha uje kwa sisi Uamsho tukufanye uwe mtakatifu...


    kwa hisani ya Kinyungu toka Kinegembasi
     
  10. M

    Masuke JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu umenichekesha sana, kwa hiyo kina Balatanda, Anselm na wengine wajiandae kupanda boat.
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    HUYU HAPA MBELE YA BANGO LA POMBE!!!!

    [​IMG]
     
  12. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Apongezwe mama karume.
     
  13. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa historia ya Tanzania tu, huyu mama inabidi aishi kulingana na matukio yake.Yeye ni kiongozi, apende asipende, inabidi aishi above petty politics and businesses.Mimi ni mmoja siamini kama hapati matunzo ya serikali aidha ya SMZ au ya Muungano.Tanganyika tuko proud sana na Mama Maria, na wananchi tuna note anavyoalikwa nchi mbali mbali kumwakilisha Mwalimu.Kwa matamshi ya Mama Karume,hayana mantiki na public si mahali pake, na ndio maana nasema kachemka!
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    HUYU KAZOWEA KUCHEMKA.........MSOME HAPA.

    .Nyumba ya Habari, Matukio na Ushauri: `Kiwanja alichopewa Mama Karume kirejeshwe serikalini`
     
  15. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mmelikoroga, sasa lililobaki ni kulinywa tu
     
  16. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tukuamini wewe au tumuamini yeye?

    Mkiambiwa kweli hamtaki.
     
  17. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Huyu mama kachemka sana.yani hakumubuki kuwa miaka kumimiliyopita ni mwanawe wa kumzaa aliyekuwa ikulu ya zanzibar?dr shein ameka ikulu kwakiopindi kisichofik miaka miwili sasa ni nani hasa aliyemtosa huyu mama kati ya shein na mwanae?
     
  18. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Huna haja ya kuniamini mimi mkuu, hayo yote tunasoma wote magazetini.

    Sasa la kutapeli viwanja vya serikali nalo la kusingiziwa?

    Soma hapo mwenyewe kwa hisani ya link ya Safari-ni-Safari(from ChingaOne Blog)
    [h=1]`Kiwanja alichopewa Mama Karume kirejeshwe serikalini`
    [​IMG][/h]
    Kamati ya Baraza la
    Wawakilishi inayochunguza ubadhirifu wa mali za Serikali ya Zanzibar imeitaka
    serikali kurejesha kiwanja alichopewa kinyume na sheria, mke wa Rais wa kwanza
    wa Zanzibar Mama Fatma Karume.
    Kwa mujibu wa ripoti ya
    uchunguzi kiwanja hicho namba 186 chenye mita za mraba 750 kipo katika mtaa wa
    Kinazini, mkabla na Jemgo la historia la Dk. David Livingstone, mjini
    Unguja.


    Ripoti imeeleza kwamba
    kiwanja hicho kilikuwa kikimilikiwa na Wizara ya Kilimo na Maliasili kabla ya
    kupewa Bodi ya Mapato ya Zanzibar (ZRB) kujenga makao makuu yake. Uchunguzi wa
    kamati umebaini kuwa ZRB baada ya kupewa uwanja huo walishindwa kuuendeleza
    baada ya kupata uwanja mwingine katika eneo la Mazizini na kujenga makao makuu
    yake na uwanja ulirejeshwa Wizara ya Ardhi.


    Ripoti imesema Wizara ya Kilimo ilitoa kiwanja
    hicho kwa ZRB kupitia barua ya Agosti 28, 2002 yenye kumbukumbu WKMMU/29/5/41/72
    kwenda Wizara ya Ardhi ya kuwapa ZRB. Uamuzi wa Wizara ya Kilimo na Maliasili
    ulikubaliwa na Wizara ya Ardhi na kukabidhi uwanja kwa ZRB Septemba 9, 2002
    kupitia barua yenye kumbukumbu namba MUNA/34/14/378/ VOl.1 na kutoa shahada ya
    haki ya matumizi ya ardhi ya Aprili 4, 2003.
    Hata hivyo, ripoti
    imesema baada ya ZRB kupata sehemu nyingine ya kuendelea na ujenzi waliamua
    kukirejesha kiwanja hicho serikalini ambapo aliyekuwa Waziri wa Ardhi,
    Makazi,Maji na Nishati, Mansour Yussuf Himid, aliamua kiwanja hicho kumpatia
    mama yake Rais mstaafu wa Zanzibar, Amani Abeid Karume, mwaka
    2010.


    Akihojiwa na kamati hiyo Desemba 7, mwaka jana,
    Waziri Mansour, ambaye sasa ni Waziri asiyekuwa na Wizara Maalum alikiri
    kiwanja hicho kumpa mama Fatma Karume baada ya kumuomba ili aweze kukitumia kwa
    shughuli zake za biashara ambazo hazijaelezwa.
    Ripoti imeeleza kwamba
    baada ya mama Fatma kupewa uwanja huo ndani ya mwezi mmoja aliuuza kwa Kampuni
    ya F & K Enterprises Limited, ambapo anamiliki na hisa.
    Uchunguzi umebaini kuwa
    baada ya mama Fatma na wenzake kupitia kampuni hiyo kukabidhiwa uwanja huo
    waliuuza kwa Sh. milioni 150 kwa mfanyabiashara maarufu wa Zanzibar, Ali Shahib
    Khamis, na Waziri kumpatia hati miliki namba L.O.NO Z-53/S.178/2010/186 na
    R.O.NO Z-150/2010 ikiwa ni shahada ya matumizi ya ardhi iliyotolewa kwa mujibu
    wa sheria namba 12 ya ya ardhi ya mwaka 1992.


    Akihojiwa na kamati juu
    ya kuuza ardhi hiyo ndani ya mwezi mmoja tangu kupewa mama Fatma, Mansour
    alisema hii ilitokana na kampuni yao kushindwa kufikia malengo waliojiwekea na
    hivyo kumua kukiuza kiwanja.
    Kamati imesema
    haikuridhishwa na utaratibu wa kisheria uliotumika kutoa kiwanja cha serikali
    baada ya mama Fatma Karume na wenzake kushindwa kuwasilisha nyaraka za
    kuthibitisha maombi yao kwa wizara kabla ya kutolewa kiwanja hicho.


    “Mpaka tunatoa taarifa
    hii hakuna ushahidi wowote ambao mama Fatma aliuwasilisha pamoja na kuahidi
    angefanya hivyo kama alivyotakiwa kufanyaharaka iwezekanovyo,” ripoti
    imesisistiza. Ripoti imeeleza kwamba kamati ilichukua hatua mbali mbali za
    kufuatilia suala hilo ikiwa pamoja na kuwahoji watendaji wakuu wa wizara,
    lakini imeshindwa kupata ushahidi wa maombi ya barua ya mama Fatma Karume au
    kampuni hiyo.


    “Kamati kwa kauli moja
    inathibitisha kwamba hakuna ushahidi wa kuombwa kiwanja hicho na hivyo, ina
    wasiwasi waziri ametumia vibaya madarakan yake, ameamua kukimilikisha kiwanja
    cha serikali kwa mtu bila ya maombi yoyote kinyume na taratibu na sheria,”
    ripoti inasema.


    Hata hivyo, kamati imesema baada ya Waziri
    Mansour kuhojiwa juu ya kukosekana kwa maombi ya wahusika, alisema yalikuwepo
    maombi ya kampuni ya F&K Enterpreses LTD katika faili maalum na
    alishangazwa na taarifa za kutoweka kwa nyaraka
    hizo.
    Habari na - MWINYI
    SADALLAH




    CHANZO:
    NIPASHE

     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Mme wake alikuwa RAIS wa ZNZ (anapata marupurupu ya viongozi wastafu wa ZNZ)
    Mtoto wake alikuwa RAIS wa ZNZ (Anapata marupurupu ya viongozi wastaafu wa ZNZ)

    Kwahiyo anataka Serikali ya JMT nayo impatie marupurupu?
     
  20. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    haya mama mtoto wako mwingine apewe urais baada ya Shein. Unabwata ovyovyo tu
     
Loading...