Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malkia anamiliki eneo ndani ya nchi yetu

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Egongos, Apr 5, 2011.

  1. E

    Egongos Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF

    Kuna taarifa ambazo sijazithibitisha kwamba, Malkia wa Uingereza anamiliki Eneo Kubwa sana Ndani ya Nchi yetu, ambapo Hata Serikali yetu haina Mamlaka ya Kuingia.

    Eneo linasemekana liko Mkoa wa Iringa

    Naomba mwenye taarifa kamili anijuze
     
  2. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Haitakuwa ajabu hata wafalme wa Saudia na UAE wanamiliki maeneo makubwa tu hapa tz.
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Amekuwa Mmiliki wa ENEO hilo tangu enzi na enzi - hata wakati "Saint-to-Be" anataifisha mashamba kule Arusha ilo shamba/eneo halikuguswa.. Lipo Wilaya/MKOA? ya/wa? NJOMBE.
     
  4. s

    sawabho JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Sikumbuki kama huyo Malkia alishafika Iringa.
     
  5. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,546
    Likes Received: 2,532
    Trophy Points: 280
  6. s

    sawabho JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
  7. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kutowahi kufika nchini sio ishu anaweza kumiliki eneo [asipo yeye mwenyewe kufika, mbona Al- Asawi aliwekeza katika umeme paispo kufika nchini? ishi ni kwamba muanzishaji thread lete source na detailed info na umbea wako
     
  8. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mbona kamiliki toka wakati waTANU tunapewa uhuru keshamiliki
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Serengeti huko waliko waarabu kwenye vitalu ukifika tu hata simu inakuambia umeingia kwenye ufalme wa waarabu..... IKULU yenyewe inamilikiwa na RA, hakuna cha kushangaa hapo................... Ila siku zao hawa CCM zinahesabika.......
     
  10. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa namna ninavyofahamu, hiyo ardhi unayoizungumzia ni kampuni ya miwati(Tanganyika Wattle Company) iliyopo Kibena Njombe.

    Awali inavyosemekana ilikuwa ni mali ya Royal family ya Uingereza na ambapo CDC(Commonwealth Development Co-operation) walikuwa na hisa na TDFL pia nao walikuwa na hisa(sifahamu % ya hisa ilivyokuwa). Baadae(mwishoni mwa miaka ya 80 kama sijakosea), Royal family waliachia hisa zao zote kwa CDC n kufanya CDC kumiliki 85% ya hisa na TDFL Kuwa na 15% ya hisa.

    Baada ya hapo sijui kilichotokea, lakini 2005, ikaonekana kama CDC ilikuwa inamiliki 100% ya hisa na hivyo ikauza hisa zake zote kwa Kampuni ya Kenya ijulikanayo kama KALDORA International, inayomilikiwa na masingasinga ambao asili yao ni Iringa na ndiyo wanamiliki Mufindi Paper Mills(zamani SPM Mgololo)

    Katika kipindi chote cha mabadiliko TANWAT ilijipanua hadi Kilombero na kujishughulisha na upandaji wa Mi Tiki wakiwa na kampuni ya KVTC, so KVTC ikatenganishwa na TANWAT na ika fall kwa African Forestry ambayo ina misitu Uganda, Gabon na pia South Sudan.

    Kwa hiyo nadhani Malkia alishaiacha hiyo ardhi ya Njombe na kama ana ardhi anayomiliki kwa sasa labda itakuwa hiyo ya Kilombero.
     
  11. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Alifika mtoto wake Prince Charles.
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,466
    Likes Received: 9,212
    Trophy Points: 280
    Kwanza kumbuka, Serikali haina mamlaka ya kuingia hata nyumbani kwako bila kufata kanuni na sheria.

    Malkia ana ubalozi hapa Tanzania, hizo ardhi ni mali ya himaya yake na ndio maana anaweza kutundika bendera yake pale na hata Serikali ya Tanzania haina mamlaka ya kuingilia. Kwa hayo, utaona si Uingereza tu bali ni mataifa yote yenye ubalozi Tanzania yanahodhi ardhi yao na halikadhalika kwa Tanzania katika nchi zingine.
     
  13. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Well said Mkuu, Anaposema serikali haina mamlaka ya kuingia sijamuelewa, sababu katika hayo mashamba kuna barabara za serikali zinazounganisha kijji kimoja hadi kingine, hakuna restriction yoyote ya mtu kutopita wala kuingia maana maeneo yenyewe yamesogeleana sana na watu na miaka ya nyuma kidogo hawa jamaa walikuwa ndo wanaohudumia vijiji vyote jirani katika utoaji wa chanjo kwa watoto na kina mama waja wazito pamoja na kutoa vitabu kwa shule zinazopakana nao, na hata mpango wa uelimishaji kuhusu maambukizi ya ukimwi wao ndo walianza kabla hata serikali haijaanza na waliunda timu za uelimishaji zikishirikisha wananchi kutoka vijiji 17 vinavyopakana na kampuni na hata mpango wa care and treatment walipouanza walibase zaidi kwa wafanyakazi na wanavijiji wanaopakana nao na hapa serikali ilishirikiana kwa karibu ili kuwaunga mkono. Mambo yamechange kidogo sasa chini ya Singasinga.
     
  14. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,598
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Kuna shamba lingine kule kilombero limepandwa mitiki nalo wanasema ni la Malkia
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Mbona tulishazoea kuliwa,shamba la bibi.
     
  16. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hii kampuni ya wakenya walionunua Sao Hill Paper Mill ndio wamenunua pia misitu yote kule Njombe iliyokuwa mali ya CDC; maana yake ni kwamba sehemu kubwa ya mkoa wa Njome inamilikiwa na waKenya akiwamo Rais wao mstaafu Moi ambae ana hisa kwenye hiyo kampunu ya masinga singa!! Halafu wabongo mnalalamika kuwa ardhi yenu itapokwa na wageni wakati wenzenu wamekwisha wahi!!
     
  17. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    Ni mashamba ya miwati na chai huko Lupembe na Njombe kama sikosei inaendeshwa chini ya kampuni iitwayo Crown(sorry nimesahau jina)
     
  18. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Uwezekano ni mubwa usisahau kule zenji jamaa wa oman anamiliki eneo kubwa sana!
     
  19. m

    matambo JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    usisahau kuwa joseph mungai baba yake ni mkikuyu aliyelowea iringa, wao wakazaliwa iringa so si ajabu kwake kuwavuta wakenya wenzie kuja bongo
     
  20. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #20
    Apr 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Walitutawala, wanatutawala na watatutawala tukiendelea kuwa wajinga. Kwani malkia analifanyia nini eneo hilo? Kama halijaendelezwa basi Wizara ya ardhi iligawe hilo eneo kwa watanzania wasio na ardhi na wenye uhitaji.
     
Loading...