Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malipo ya Upimaji Viwanja ni Halali au Rushwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mrimi, Oct 4, 2011.

  1. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa nikikwazwa sana na malipo kwa ajili ya kupimiwa kiwanja cha kujenga nyumba ya kuishi. Nimekuwa sielewi mantiki ya malipo haya
    kwani ninavyoelewa mimi ni kwamba hii ndio kazi waliyoajiriwa kufanya,kama ambavyo traffic police kazi yake ilivyo ya kufanya kazi barabarani,
    hiyo ndiyo kazi yao.Na hawa watu wa ardhi kazi ya sio ni field work ndiyo ofisi yao. Ninavyoelewa mimi wanalipwa mishahara,(tena mizuri tu) na
    kuna bajeti wanapata kwa ajili ya uendeshaji wa shughuli za kiofisi za kila siku. Hapa ndio napata shida kuelewa mantiki ya haya malipo tunayotozwa.

    Lkn kibaya zaidi, malipo haya sio flat rate, wanatoza kufuatana utashi bianafsi wa muhudumu utakayemkuta ofisini siku hiyo. Hata baada ya kulipia bado utalazimika kuhonga ili kuwawezesha hao maofisa kufika katika eneo la kiwanja. Hii sio haki hata kidogo kwani hata baada ya kujenga bado unalazimika kulipia kodi ya jengo.

    Kutokana na kero hii watanzania walio wengi wanashindwa kuhimili gharama kubwa ya ununuaji viwanja,ujenzi na hizo kero za kipuuzi hapo juu,
    matokeo yake watu wanajenga katika viwanja visivyopimwa, kisha lawama zinzwaandama kuwa hawajafuata utaratibu,kesho na keshokutwa linakuja tingatinga linabomoa- Eti serikali haijui sababu ya watu hawa kujenga bila kufuata utaratibu,hiki sio kichekesho na kebehi?
     
  2. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ndiya maana miji mikubwa hapa tanzania inajengwa kiholela, hao watu ni wahuni sana. Bahati mbaya hatuna serikali ya kuwasimamia
     
  3. Surveyor JA

    Surveyor JA Member

    #3
    Jun 10, 2016
    Joined: Jun 4, 2016
    Messages: 66
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    1465571811550.jpg
     
Loading...