Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malipo ya madaktari wa majuu - tujilinganishe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzelelo, Jun 29, 2012.

  1. M

    Mzelelo Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WADAU WAKATI KILA MTU ANAONGEA KIVYAKE KUHUSU MADAI YA MADAKTARI HEBU TUANGALIE JINSI KAZI ZINAZOLIPA MNO HUKO MAREKANI KUWA NI ZA MADAKTARI WENGINE WANAFUATA. NAFIKIRI HUKU KWETU - TZ MAMBO NI KINYUME. WATU WANAWEZA CHANGIA KWA KULINGANISHA NA UCHUMI NA FINANCIAL RESOURCE LAKINI POINT HAPA NI KWAMBA INATAKIWA KWA RESOURCE TULIZONAZO TUTOE VIPAUMBELE KWA KADA MUHIMU

    No. 1 Best-Paying Job: Anesthesiologists
    Average Annual Pay: $234,950
    Employees in Field: 33,310

    No. 2 Best-Paying Job: Surgeons

    Average Annual Pay: $231,550
    Employees in Field: 42,340

    No. 3 Best-Paying Job: Obstetricians and Gynecologists

    Average Annual Pay: $218,610
    Employees in Field: 20,540

    No. 4 Best-Paying Job: Oral and Maxillofacial Surgeons

    Average Annual Pay: $217,380
    Employees in Field: 5,800

    No. 5 Best-Paying Job: Orthodontists

    Average Annual Pay: $204,670
    Employees in Field: 5,040
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    madai ya madaktari siyo pesa tu..hivyo kulinganisha mishahara na nchi nyingine ni kuupotosha umma..
     
  3. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kulinganisha mishahara ya madaktari wa USA na Tanzania ni sawa na kulinganisha Paka na Tembo. Ingawa najua madai ya madaktari sio mishahara tu, lakini pia kama ungetaka kufanya ulinganifu wa mishahara ungelinganisha na nchi za ukanda wa kwetu ambazo relativelu tunafanana kiiuchumi na kijiografia mathalani, Kenya, Uganda, Rwanda, Botswana, etc.

    Ulinganifu wake huu POGO!
     
  4. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mbumbumbu kabisa huyo!
     
  5. Mbutunanga

    Mbutunanga Senior Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni vema ukalinganisha sector za afya za nchi ya Tanzania na jirani zetu Kenya, uganda tu .
     
  6. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naona unataka kupotosha uma, kwa hapa TZ usilinganishe malipo ya fani nyingine kutoka Private Sectors utakuwa hauna ulinganisho wa kweli. Swala ni kwamba, kwa wafanyakazi wa kawaida Serikalini kwa fani zote, bado Doctors wanalipwa juu ya wengine woote! Unabisha????. Na kubaliana na wewe Marekani Madaktari wanalipwa vizuri, lakini kwa taarifa yako, siyo kwamba hata Marekani Madaktari ndo wanaongoza kwa kulipwa, labda kama unaangalia sector ya umma. Kumbuka sector binafsi marekani inalipa mbaya! Usilinganishe huko mbali sana.

    Weka ulinganisho na nchi za Africa Mashariki, wewe unakimbilia Marekani, hiyo ni dunia nyingine. ''The problem is, you are too ambitious'' kwa ulinganisho huu utasubiri sana. Marekani ni Taifa lenye miaka zaidi ya 400! Unakuja kulinganisha na taifa la miaka Dhaifu 50! Shame on you

    NIKUULIZE SWALI, HOSPITALI HOSPITALI BINAFSI KAMA AGA KHAN, TMJ, HINDU MANDAL DAKTARI ANAEANZA KAZI ANALIPWA SH. NGAPI? ...NAOMBA HII UNIJIBU MKUU!

    MY TAKE
    TATIZO HAPA NI MFUMO WA MALIPO YA WAFANYAKAZI KWA UJUMLA SERIKALINI, WANASIASA WANAJILIPA PESA NYINGI SANA KULIKO PROFESSIONALS, HILI NDO TATIZO, HATA KAMA WAKIONGEZA KWA MADAKTARI, KESHO WATAIBUKA NA SECTOR NYINGINE. SERIKLI INABIDI IKUBALI KWAMBA, HUU NI MUDA WA KUANGALIA MALIPO BORA KWA PROFESSIONALS NA SI WANASIASA, WASIPOFANYA HIVYO KITANUKA ZAIDI YA HAPA!
     
  7. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Very poor comparison! Mishahara hapa kwetu "Govt Salary Scales" iko chini toka kwa mfagizi hadi juu ukilinganisha na nchi nyingi zilizoko duniani. Halafu mbaya zaidi unafanya mlinganisho na nchi ya Marekani, ambao wametupiga gap ambalo hata miaka 50 ijayo hatuwezi kuwafikia kwa lolote. Nakerwa sana na threads kama hizi, kama ningeweza kuota kilichoandikwa ndani ya thread wala nisingekuwa nafungua.
     
  8. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwetu best paying job ni UBUNGE.

    Kwa sasa 120,000,000/= kwa mwaka bila marupurupu.
     
  9. M

    Mzelelo Member

    #9
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Yawezekana sikujieleza vizuri. Nilipolinganisha sikuwa na maana ya kujumuisha private sector , nililenga public. Nimependa ulivyofafanua - hicho ndicho nilichotaka kusema kuwa mfumo wetu hauangalii kada nyeti katika malipo.
     
  10. M

    Mzelelo Member

    #10
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Webondo

    Sikutaka kulinganisha magnitude ya mshahara!!! nilitaka kuonesha how serious wenzetu wako katika kurank malipo kwenye public sector
     
  11. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Pamoja mkuu!
     
  12. M

    Mzelelo Member

    #12
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Nikilinganisha nchi za ukanda wetu hatutaona tofauti kubwa katika kuvalue professionals. Nimefanya hivi makusudi kuonesha kuwa kwa wenzetu professionals wanakuwa na value..usilinganishe kwa magnitude ya mshahara
     
  13. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Naona mnafananisha Simba na Paka.

    1. Daktari wa majuu anasoma kwa mkopo (mfano OSAP) akimaliza masomo analipa mkpo wake
    2. Daktari wa majuu yupo dedicated hata saa saba usiku anakurupuka kwenda kutibia akihitajika.
    3. Daktari wa majuu haweki tamaa mbele na haruhusiwi kugoma.
    4. Daktari wa majuu anapenda kazi yake hatibii kama kazi anakuwa na passion, kama anamtibia mtoto mdogo basi ata m handle huyo mtoto kama ni wakumzaa mwenyewe.

    Kule kwa wenzetu kazi ya udaktari ni wito kweli kweli na hata hizo pesa wanazolipwa ni ndogo sana kulinganisha na utendaji wao, na wao wamefundishwa kuokoa maisha popote pale walipo hata asipokuwa kazini akiona sehemu ujuzi wake unahitajika hata barabarani atatoa huduma bila kuuliza kwanza malipo au daftari la kusaini.

    Acheni kufananisha Simba na Paka.
     
  14. Tai Ngwilizi

    Tai Ngwilizi JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huduma zote za jamii hapa kwetu duni sana, si kwamba tu mishahara kwa wengi haitoshi, watu wengi hawana kazi yoyote. na wala hatuna excuse....angalau mpaka pale skendo za wizi wa mamilioni na matumizi mabaya ya pesa zitakapokwisha
     
  15. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,281
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    well said for the serious, conscious and pragmatic minds But not for greedy and the egocentric
     
  16. marrykate

    marrykate JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 562
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    madaktari wa bongo ni group lingine la mafisadi,

    wanataka walipwe 3.5m wakati walimu waliowafundisha wanalipwa laki mbili, hamnazo madaktari
     
  17. THE STORM

    THE STORM Member

    #17
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    kwa kawaida hata bubu akizidiwa hutaka kusema!kwa kuanzia tu naomba nikuambie jamii ya mtanzania leo si ya jana!
    Moja ya kazi zinalipa vizuri na kuheshimika usa ni udactari zikifuatiwa na kada nyingine za kisayansi.katika jamii ya kimarekani ukiwa dr unachukuliwa ni kati ya watu matajiri na wa ngazi za juu kabisa.hivyo si kweli unapojaribu kupotosha wana jf hapa.
    Daktari wa kimarekani akiudumia wagonjwa wengi kwa siku ni nane,na hiyo ni ktk baazi ya majimbo.katika hali hii atakaa na mgonjwa wake kama ambavyo art ya kuchukua history ya mgonjwa inavyotaka.hapa kwetu ukiwa opd m/nyamala na ukakaa kwa muda mrefu na mgonjwa,walio nje wanakufuata na kukuambia ukaze mkono kana kwamba unafanya kazi ya kupanga matofali!kama una akili utaona hapa dr anapata changamoto mbili za msingi achilia mbali nyingi nyinginezo.kwanza idadi ya wagonjwa ni kubwa kuliko binadamu yeyote anaweza kuihudumia na kuwa na ufanisi wa asilimia mia kwa sababu zifuatazo
    -hana muda wa kutosha kukaa na mgonjwa kuweza kufikia hatua ya kumaliza historia ya mgonjwa kama ambavyo ingepasa!
    -uchovu unaotokana na kusikiliza wata zaidi ya 50 with different prpblems in just a few minutes with different challanges!
    Lakini pili ambalo pia ni la msingi ni kwamba tunadili na watz wengi wao wakiwa na akili kama zako,wanaoamini dktari ni aina fulani ya mashine na anapaswa akiona tu mgonjwa dakika tano awe amejua shida yake.hawa hawaelewi ukikaa na mgonjwa na kuhojiana nao kwa muda mrefu.haya nayosema yanatokea kila siku katika public hosp,just do your h/w!na maanisha madaktari hufikia kutukanwa na wagonjwa kisa amekaa na mg kwa muda wa kutosha.
    Kitabubu yapo magonjwa au conditiona ambazo humchukua dr seconds kujua shida ya mgonjwa.lakini zipo shida ambazo humchukua dr siku hata miezi mpaka kutambua shida hasa ya mg!
    Siku iliyotangazwa kuanza mgomo hapa ndio siku ambayo pia madr wa uingereza walitangaza mgomo.labda utujuze wana jf uingereza iko katika sehemu gani ya bara la afrika!
    Kimsingi mtu yeyote duniani bila kujali aina ya kazi anayofanya,yakimzidia hutafuta njia yoyote ile ili ajiokoe,na hili ndio chimbuko ya world unrestlessness today.achilia mbali madr hata wanajeshi hugoma kwa kile kinachoitwa uhasi kwa serikali!kwa akili mnazotumia sasa sioni kama tuko mbali na hilo.madr wanandugu,marafiki,wazazi,wake,waume na raia tu ambao ni maaskari!endeleeni na ufisadi wenu huku mkiendelea kudhani watanzania ni majuha.siku moja hata mubarak alikuwa anaamini hawezi kuguswa.siku moja alikuwa na watu ambao walikuwa na watu ambao walikuwa wanamuandikia propaganda kama inavyofanywa na baadhi ya watu humu.kumbuka kina mobutu,abacha,gadafi na wengine
    wengi ambao baada ya kulewa ulevi wa madaraka,na kuanza kuamini wao ni miungu watu nakilichotokea.
    Kunatofauti gani ya pesa iliyowekwa na charles taylor uswisi na hizi tunazozisikia sasa!?najua sasa hivi mnaamini hamgusiki na mnaona nyinyi mko class nyingine,lakini wahenga walisema dalili ya mvua ni mawingu,aliyeshiba hamkumbuki mwenye njaa na kila lenye mwanzo linamwisho.damu ya dr uli haitakwenda bure!endeleeni tu,maana serikali zote za kidharimu,zilipokuwa mwishoni,zilisahau kabisa usemi wa wahenga ukila na kipofu usimguse mkono.nyinyi sasa hivi mnamakata mkono.
    Kama muna moral consciousness na msikie yanayosemwa na watzd ambao hawako biased na hivi vijihera vyetu vya kodo mnavyotumia kuwanyamazisha watz.naililia nchi yangu.jf itakumbukwa daima kuwa kuna watu wenye busara walipata kuionya serikali kupita humu.amen
     
  18. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,550
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: ResearchCenterAboveNavTable, width: 955"]
    [TR]
    [TD="class: ResearchCenterTitle, align: left"]Salary for Country: Kenya

    Country: Kenya Median Salary by Hospital Setting



    [TABLE]
    [TR]
    [TD][TABLE="class: tlf f11 w600, width: 600"]
    [TR="class: f9"]
    [TH="class: w220"]Hospital Setting[/TH]
    [TH="class: w100"]National Salary Data (?)[/TH]
    [TD="class: w81 c6"]$0[/TD]
    [TD="class: w81 c6"]$19K[/TD]
    [TD="class: w81 c6"]$38K[/TD]
    [TD="class: w37 c6"]$57K[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]General Hospital[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$7,703[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [TD="class: lb"][/TD]
    [TD="class: lb"][/TD]
    [TD="class: lb"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Other[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$7,972[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Community / Home Health[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$7,606[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Physician's Office / Private Practice[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$9,870[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Travelling or Agency[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$54,894[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Ambulatory Care / Surgery Center[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$15,480[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TH="class: p9 vt"]Health Insurance Company[/TH]
    [TD="class: p9 lb tr pr10 vm, align: right"]$12,384[/TD]
    [TD="class: lb pr"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: pr, colspan: 6"][​IMG]
    Country: Kenya | Currency: USD | Updated: 28 Jun 2012 | Individuals Reporting: 93[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 11"][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    PayScale Kenya - Kenya Country Salary, Average Salaries
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    How much do doctors in Kenya get paid?

    Answer:
    about 120,000ksh/month for an intern...150,000ksh/month for a qualified Dr and for specialists anything from 200,000ksh to 300,000ksh/month.

    How much do doctors in Kenya get paid

    What are the highly paying jobs in Tanzania?


    Answer:
    The following are the highly payoing jobs in tanzania!
    1. C.E.O these are highly paid eg a member of parliament receives over tsh 6 million,managers of b.o.t.. The ministers and the cabinet ingeneral!
    2. Engineers. Infact engineers receive a lot of money in different construction deals they get! Bt through salaries they earn about tsh 3-5 million
    3. Doctors. These include the gynacologists,paedetricians and surgeons. These are highly paid in tanzania!
    4.Business managers and accountants!
    5.Lawyers and judges!
    The above are the major categories of highly paying jobs!
    By Godfrey P Mucky and Victor S Malima

    What are the highly paying jobs in Tanzania
     
  19. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,550
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Their demands of improved on-call allowances, a house allowance increase, and health insurance might prove too much for a country whose budget is dependent on foreign aid.Other demands include a transport allowance and hardship allowances.The doctors are currently paid $7

    (USD) for on-call stipends. The starting salary for interns is $638 (USD) per month.
    In their new demands, the staff doctors want an increase

    in their per-month stipends that would make their gross pay $5,133 USD.
    They also want specialist doctors to get paid $11,333 (USD) per

    month.
    In 1961, the country had nine doctors. Today, Tanzania’s population stands at 45 million people but has 5,026 doctors. That means one doctor has to serve over 9,000 patients.

    Death by kidney stone: Tanzanian health care in crisis « Gemini News Service
     
  20. B

    BigMan JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,090
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    tukitoka hapo tutaangalia wachezaji wetu wa soka kwa kulinganisha wa ligi za uingereza,spain na italy ambao kwao ni soka la kulipwa
     
Loading...