Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malipo kwa gari kuukuu.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Jamesh, Sep 3, 2010.

  1. Jamesh

    Jamesh Member

    #1
    Sep 3, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF, kuna mtu yeyote anafahamu gharama za malipo ya gari (used) baada ya kufika bandarini. Mfano umeagiza used car kutoka Japan ikiwa imekwisha kulipiwa gharama za usafirishaji (freight cost) je kuna gharama gani (iwe ni kwa idadi ya pesa au asilimia) ambazo utatakiwa kulipia ili uweze kuanza kulitumia gari lako?

    Natanguliza shukrani za dhati kwa watakaojitolea kunifahamisha.
     
  2. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    go to www.gariyangu.com utapata gharama zote (it is estimate) mimi imenisaidia sana!!!!
    ila kumbuka utalipa import duty, dumping tax (gari >10yrs), VAT, excise duty, port charges, shipping line etc.
     
  3. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    go to Welcome to GariYangu.com - GariYangu.Com utapata gharama zote (it is estimate) mimi imenisaidia sana!!!!
    ila kumbuka utalipa import duty, dumping tax (gari >10yrs), VAT, excise duty, port charges, shipping line etc.
     
  4. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Jamesh, Refer gariyangu.com nimeona kwenye site hii shipping line ni USD 75 wakati mimi nimelipa USD 198; port charge wanasema Tsh. 227,850 wakati mimi nililipa 420,000 TSh...
    habari ndiyo hiyo!!
     
  5. Jamesh

    Jamesh Member

    #5
    Sep 8, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa maelezo mazuri Kanyagio, je kuna tofauti ya gharama au muda unapotumia bandari nyingine mf. Mombasa?
     
  6. TingTing

    TingTing Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 93
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mombasa wako faster kidogo sema tatizo ni TRA hapo border ya Namanga. Kwa hiyo maandalizi ni muhimu mapema ili ukienda kulichukuwa unapeta nalo moja kwa moja hadi Dar iwapodestination ya gari ni Dar. Pia bandari ya mombasa ni mara chache sana utalipia gharama za kulaza gari pale. Wale jamaa pale wako serious na kazi na wana shift 3. Baadhi ya mizigo ya kwenda kampala inapitia Mombasa, baadhi ya wanaarusha wanatumia bandari ya mombasa. Dadavua hii document itakupa mwanga kuhusu port of mombasa.
     

    Attached Files:

  7. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hii topic imeshafafanuliwa vizuri sana na wadau, jaribu kusearch humu utaipata tu, kuna maelezo ya kina sana kuhusu gharama zote
     
Loading...