Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mali za Muluzi zakamatwa; za BEN Vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jibaba Bonge, Aug 12, 2009.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Mali za Muluzi zakamatwa Malawi


    [​IMG]Ni magari 44, jumba la biashara
    TAASISI ya Kuzuia Rushwa nchini Malawi (ACB) imekamata mali za rais wa zamani wa nchi hiyo, Bakili Muluzi, kama dhamana katika kesi ya rushwa inayomkabili.
    Hatua hiyo ya ACB imechukuliwa wakati bado inaendelea na uchunguzi katika kesi hiyo ambayo Muluzi anadaiwa kuingiza kwenye akaunti yake fedha za wafadhili zinazofikia dola za Marekani milioni 11.
    Taasisi hiyo imesema kwamba imekamata jumba analoishi lenye thamani ya mamilioni ya fedha lililoko katika mji wa biashara wa Blantyre. Imesema pia ya kuwa imekamata magari 44 kati ya magari 149 ambayo rais huyo wa zamani wa Malawi anamiliki.
    Vingine vilivyokamatwa ni jumba lake la biashara la Keza Office Park ambalo lilizinduliwa kwa mbwembwe, mgeni mwalikwa wakati huo Rais wa Tanzania, Benjamin Mkapa, na akaunti zake zote za benki.
    Habari zinasema wakati hayo yakiendelea, Muluzi mwenyewe yuko Uingereza kwa matibabu.
    Ofisa Uhusiano wa ACB, Egrita Ndala, amekaririwa na gazeti la kila siku la Malawi- The Daily Times, akisema taasisi hiyo bado inaendelea na uchunguzi wake.
    " Kikosi cha Kupambana na Rushwa (ACB) bado kinaendelea na uchunguzi wa mali nyingine ili kujiridhisha na umiliki wake. Ni vigumu kwa sasa kusema mali nyingine ambazo zimepangwa kuchukuliwa, " alisema Ndala.
    Katika hatua nyingine, kabla ya tukio hili la wiki hii, hivi karibuni rais huyo wa zamani wa Malawi alizuiwa kusafiri kwenda Uingereza na pasi yake ya kusafiria ikanyang'anywa baada ya kuzuka uvumi kwamba angetorokea Uingereza.
    Hata hivyo, aliruhusiwa kuondoka kabla ya ACB kuvamia mali zake kama dhamana endapo atashindwa kesi hiyo na hatarejea nchini humo.
    Habari kutoka nchini humo zinasema ya kuwa mwanasheria wa Muluzi, Jai Banda, ameomba zoezi la kukamata mali za Rais huyo lisitishwe. Muluzi aliwahi kukamatwa huko nyuma kwa kwa kesi hiyo hiyo.



    Source: Raia mwema 5-11

    My take:
    Hivi mkuu wetu wa kaya hawezi kujifunza hapa au kwa Mwanawasa (RIP)?
     
    Last edited: Aug 12, 2009
  2. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kizuri huwa kinaigwa,lakini kwa Tanzania the story is extremely different,tunaiga vibaya!Mungu atusaidie sana.Under normal circumstances ni kweli mali za Mkapa zinapashwa kukamata, of course na za wengine wengi,lakini nani amfunge paka kengele?


     
  3. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Haka kamchezo kakihamishiwa Tanzania ni nani atabaki?? Nashangaa wanawachagua wa kupeleka Kisutu (Yona, Mramba na Mgonja) wakati wale wafujaji papa bado wanatesa ndani ya ofisi wakiendekeza kujilimbikizia mali na pesa kwa njia haramu!!! Ni wakati umefika sasa tulete nidhamu ya kazi kwa kuwafungulia mashataka na kufilisi mali za waliothibitika kufuja nchi hii ili iwe fundisho kwa viongozi wajao!! Je tutafika jamani??
     
  4. M

    Mzee Mzima Senior Member

    #4
    Aug 12, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kawaida yetu kuangalia na ku- appreciate kwa kichwa tu lakini hakuna utekelezaji, tunabaki kusema " you have very beautiful sofas" lakini mbona wewe hununui za nyumbani kwako???? hiyo ndio yetu sisi,

    ukiuliza watakuambia kuna "mchakato" wa kuanza kutafuta ni wapi alikosea, halafu aundiwe tume ati hawataki kukurupuka.....
     
  5. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2009
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Kwa kweli hali ni mbaya sana, hili ni fundisho kwa baba Hosea, maana kama jirani zake wanaweza kuwawajibisha wakuu kama hao ni wakati nae sasa ajaribu kutokufichiana maovu na kuwaweka wazi hawa walimbikiza mali zisizokuwa halali za kibongo.

    Mi kwa upande mmoja naunga mkono lakini upande wa pili nachukulia hili kama somo kwa nchi yetu. Iwe ni somo kwa maana tuige na kutekeleza ili tusiwe na taifa la vibaka wa haki za wanyonge na wapenda kuvutia pande zao tu!

    Nawakilisha.
     
  6. canaan

    canaan Member

    #6
    Aug 12, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Imefika wakati sasa kwa wa Tanzania kufanya kazi kwa kufuta sheria na taratibu zilizopo nakuzingatia misingi ya haki, na siyo kumwangalia mtu usoni tukibagua watu waliofanya makosa.
     
  7. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hosea hapo hana la kujifunza kwani yeye analinda waliompaa ulajii..huko malawi pia baada ya utawala kubadilika na mwenye nchi kuamua kupambana na ufisadi kwa dhati ndo maana hayo yanatokeaa..

    Sisi hapa tukibadili mfumo wa utawala na kupata kiongozi wa kupambana kwa dhati na ufisadi basi tutafika hukooo...
     
  8. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    Muda unacheleshwa tu ila umbo mbioni kuja maana hamna namna ya kuikatalia sauti inayodai haki. Na natural life principles...unapanda mahindi na unategema wakati wakuvuna utavuna mahindi pia. Sijapata kusikia mtu kapanda bangi halafu kavuna maharage. Kila mtu atavuna anayopanda hata kama longolongo hizi zinaendelezwa. Upo muda itakuwa ngumu kuendelea kuchezesha viini macho
     
  9. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nani atamfunga paka kengele?
     
  10. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    nani atamfunga paka kengele?
     
  11. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    There you are. Maana ufisadi uliofanyika chini ya Mkapa ndiyo uliomuingiza mkuu hapo alipo. Akijaribu kukamata mali za Ben anaweza akajikuta anajikamata na yeye mwenyewe!

    Hivi ni mpaka chama kingine kishike madaraka ya nchi ndiyo hawa mafisadi washitakiwe?! mbona Mwanawasa aliweza? Kwa nini huu utamaduni wa kulindana tusiuache?

    Lakini ipo siku. Siku itakapofika anayelindwa na anayelinda wate watakuja kuwa watuhumiwa. Dunia itakuwa ndogo mno kwao kujificha!
     
Loading...