Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mali za Mke katika Ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by CAMARADERIE, Jan 20, 2012.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hivi tuseme umepata mpenzi wako.Ukagundua kuwa anamiliki mali kama nyumba na magari na wewe huna kitu. Mkakubaliana kuoana. Ukahamia kwake wewe na Rambo yako. Hali huwaje baadae? Tunaweza rejea wimbo wa Simba wa Nyika ''utakuja nitafuta....mashariki na magharibi''.Hiki ni kisa cha kweli cha mwanamuziki marehemu George Peter Kinyonga aliyetupiwa virago nje na mkewe baada ya kutofautiana.
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwani pale mwanamke anapohamia kwa mwanamme na rambo yake inakuwaje?
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    It all depends. . .
    Kama ambavyo wapo wanaume ambao hua wanawanyanyasa wake zao na mali,nyumba ndivyo ambavyo hata wanawake wapo wa aina hiyo. Na pia wapo ambao hawafanyi hivyo.

    Ila sasa sababu ya huyo mtu kufukuzwa nayo lazima iangaliwe, siwezi kushabikia kwamba mwanamke/mwanaume kafanya hivyo kwasababu tu yeye ndie mwenye mali wakati mhusika anaweza akawa amefanya mambo ambayo mwenzake ameshindwa kuvumilia. Hata kama ingekua yao wote angeweza akafukuzwa vile vile.

    Alafu tatizo la watu wengine wake kwa waume ni kubweteka. Yani akishapata pa kukaa kana hivyo anadhani basi hayo ndio maisha badala ya kujituma ili nae awe na kitu ambacho anaweza akajivunia amekitolea jasho.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mwalimu,

    Hiyo kawaida mbona........si analipiwa mahari?.......:eyebrows::lol::embarassed2:
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Wanawake wanadai vyote ni vyetu na wanaume nanyi msemage hivyo hivyo.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mahari imehusu nini kwenye suala hili?
     
  7. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mimi siifagilii kabisa......ndiyo inayomkandamiza mwanamke na kuweka utofauti katika suala hili
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    hali itaendelea kuwa nzuri kama mtaendelea kuishi kwa kuheshimiana kama mlivyokutana mali sio kitu
    tatizo linakuja kunapotokea mabadiliko kati ya mke/mume inawezekana unaingia ndani na rambo baada ya mazoea unaanzisha matatizo/dharau unategemea kifuate nini kama sio kuondoka kama ulivyoingia
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Endapo mkiachana kila mmoja atabaki/atachukua/atapewa stahili yake! Muhimu ni kuhakikisha kwa pamoja mnadumisha ndoa yenu na pia kujipatia mali zaidi kwa pamoja ili hata kama ikitokea mnaachana basi pawepo na kitu cha kugawana.

    Hata hivyo kwa tamaduni za makabila mengi ya ki bantu/kiafrika mwanamke ndiye "anayeolewa" na hivyo kuhamia kwa mwanaume/kiumeni. Hili la mwanaume kuhamia kwa mwanamke unaweza "kuchekwa" na pengine "kukosa heshima" kama mwanaume mbele ya jamii yako. Well, tamaduni hizi pengine zinapitwa na wakati sasa lakini bado zipo!
     
  10. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #10
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kwenye mji wangu asilimia kubwa ya mali nimenunua mimi......lakini KIDAWA wangu wa KIPAWA namsikia akisema kila kitu ni chake....nyumba yangu,gari yangu,hela zangu (tuna joint bank account),watoto wangu........ila kasoro mama yangu mzazi hasemi mama yangu :lol::lol::lol:
     
  11. V

    Vasco Dagama Member

    #11
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inategemea makubaliano yenu imekuwaje toka mwanzo

    Ila mie mmmhhh sikubali kuhamia kwa mwanamke hata iweje
    wanawake wana visa sana hawa pale mnapokosana
    atakwambia unapanga sheria hapa ni kwako, na maneno
    mengii yakukuudhi bora nijikaze kiume nitafute vyangu
     
  12. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Inabidi kila wakati uwe ''Yes Ma'am'' kind of man
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    hamna tofauti na pale mwanamke anapohamia kwako
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,740
    Trophy Points: 280
    Unajuwa wanawake ni wavumulivu sana kwenye hili neno...... UMEKUJA NA RAMBO YAKO HAPA HALAFU UNANILETEA USExxxx.... Kuliko ilivyo kwa wanaume. Katika hali halisi one day mama litamtoka tu hilo........... by the way unadhani kwa nini ndoa za wananwake wenye nazo huwa zina misukosuko sana?? USIONE WABABA WANATOKA NA ma-VX... kinachowakuta ndani ya nyumba ni siri yao. Na ndiyo maana wanawake maarufu/wenye fweza kulinda ndoa zao ni ishu sana....... wachache sana wenye uwezo huo............. NA OLE WAKO UFANYE KITU KITAKACHOHARIBU UMAARUFU WAKE.............. UtajiJEIJEI.....
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ninamjua jamaa mmoja macheni kibao shingoni na mapete vidoleni........saa mbili kamili ndani ya geti......yaani mkikaa naye kikao ikifika saa mbili kasoro machozi yanamtoka........na anakuja na V8
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,740
    Trophy Points: 280
    Ndugu asikudanganye mtu......... tofauti ipo kijamii...... na mbaya zaidi jamii inakubali mwanamke kuhamia kwa mwanaume kuliko mwanaume kuhamia kwa mwanamke........... UTAWASIKIA.......... UNAMZUNGUMZIA NANI....? .... Badili Tabia.......? Kaolewa yule na Lizzy..........
     
  17. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #17
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Huyu Lizzy nimeona mpaka mmemfungulia thread yake.......bolingo complique eeh?
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Jan 20, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Jamani!!! Naomba unifafanulie hapo mwisho.
     
  19. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #19
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kilingala inamaanisha ''mtata wa mapenzi''
     
Loading...