Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malezi ya kijana msaada

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Enny, Apr 29, 2011.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nina kijana wangu ana soma form one, maendeleo yake ni mazuri sana kwani ameweza kuwa wa 2 kati ya watoto 140. Sasa ili kumpa motisha nilimwambia nitampeleka out siku ya mwisho kabla hajaenda shule na marafiki zake, nilipanga kumpeleka Best Bite au steers kabla hajaenda shule kesho Jumamosi. Lakini kuna tabia moja amefanya imeniudhi sana, msichana wa kazi alikuwa anafanya usafi bahati mbaya katupa kitambaa chake cha kufutia miwani. Ameanza kumtukana huyo msichana, kachukua simu yake na kumwambia hata mpa mpaka amtafutie kitambaa chake.

    Sasa nauliza ili kumrekebisha hiyo tabia mbaya, nisimpeleke huko nilikomwaahidi kwaajili ya kumpa motisha au nifanyeje? kwani sipendi awe na tabia hiyo na pia ajifunze uvumilivu kuishi na watu.
     
  2. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    Mkuu mpeleke huko kwenye ahadi yake, na utumie huo muda mkiwa huko kumwambia kwa upole ubaya wa hasira na kujaribu kutafuta mbinu pamoja ya kuweza kupunguza hasira zake, kama anazo. au kama dhalau basi afundishwe kwa upendo ili ajue binadamu wote ni sawa.
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Am sorry Enny, "...mwana umleavyo...!" hiyo mentality ya 'holding to ransom,' mfano hutamfanyia mtu kitu mpaka afanye jambo ulitakalo, amekuiga wewe.
     
  4. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sit down and talk to your son about his changed behavior.
    Mwambie makosa yake,madhara ya makosa hayo,nini anatakiwa kufanya kwenye situation kama hiyo na hatua za kurekebisha pale alipoharibu yaani kumuomba dada msamaha na kuahidi hatorudia tena.
    Akifanya hayo bila kusukumwa,mpeleke kule ulikomwahidi coz atakuwa ashajifunza.
     
  5. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Mpeleke kama ulivyo ahidi
    itasaidia kuwa na muda mzuri wa kumfundisha tabia unayotaka wewe
    hata kama amekosea sio kulipiza kisasi ni kutafuta njia ya kumrekebisha
     
  6. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Keep promise, mpeleke ulipomuahidi kabla sijakasirika.
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Yeah it is in the blood vains
     
  8. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Mbu,
    Kwanini of all the things he could have done to the boy amewaza tu kutomtimizia ahadi yake?
    Pengine na mtoto amereact jinsi wazazi wake wanavyoreact kwenye situations kama hiyo yake
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,793
    Likes Received: 1,692
    Trophy Points: 280
    Ingekuwa ni kipindi
    Kile cha msimu ule mama
    kasha kushikia malapa halafu anakupa
    adhabu baada ya ****** kuwa mekundi..

    Nway hakuna cha lelemama
    mpe adhabu akifanya na
    kumuuomba msaamaha msichana wa kazi
    basi mpeleke out.. ama sivyo usimpeleke. Anatakiwa
    kujifunza heshima ni kitu cha bure anaweza asome mpaka na
    Ma PHD apate lakini kama hana heshima kimekula kwake
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...madhara ya jambo hilo -'Red'-, mtu atakuwa anakufanyia yale uyatakayo ('kuyaona/kuyasikia')
    ingawa moyoni huenda wala hana kusudio na hilo.

    Kwenye malezi ya watoto tusijisahau kwamba, pamoja na yote 'tutayotakayo' kwao i.e
    ('pushy parents,') ...nao ni binadamu kamili wenye nia, maoni na matakwa tofauti.

    Kama mzazi/wazazi, jukumu letu ni kubalance matakwa na matamanio yao yawe kwenye mfumo sahihi wa maisha kulingana na jamii waliyomo. mfano, hata kama utailea familia yako kwenye mazingira ya kijeshi, si sahihi
    kuwaachia wanao wadhani maisha ni 'commands na salutes' pekee.
     
  11. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ina onekana hujazoea kumkaripia au kumkanya kitu chochote, kwa ninavyojua kama anakiwoga au heshima fulani asingefanya hayo mbele yako au kwa msichana wake, nenda nae out umwambie umefurahi sana alivyofaulu ila pia umechukia sana kitend alichofanya na uweke uso wa kumwonyesha umemaanisha ulichosema.Halafu make sure anaenda kanisani au msikitini mara kwa mara apate hofu ya Mungu, Pole sana kulea kazi sana.
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,632
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280


    we waozeshe tu ukitaka arekebishike;mpaka anafanya hivyo kuna pazia kubwa nyuma yao mwombe Mungu akupe macho ya Rohoni
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Dah! Umekosea, palepale wakati anamtukana msichana ungemkanya.
    Kwanini unashindwa kumuamrisha amrudishie simu?
    Mwambie arudishe, mkanye na mipango mingine iendelee kama kawaida.
     
  14. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jamani Pdidy huyu si mtoto wa Form one halafu unaonekana ulijifunzia kwa HG wewe!! tehetehetehe
     
  15. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    usipompeleka tu!! utaona atakachokufanyia na wewe, si ajabu akiamka jumapili asikusalimie sijui utamfanyaje.

    hawa watoto wa @yahoo.com wana taabu sana!!!

    Ila pia vaa Naivera umuulize Bwana kwa maana imeandikwa "Na watoto wako wote watafundishwa na Bwana; na amani ya watoto wako itakuwa nyingi"
     
  16. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Wewe unamdekeza huyo mwanao nasema kwa uzoefu kwa sababu mie namdekeza sana mwanangu wa kiume kuliko wale wakike na wanajua ha ha ha ha mie napenda watoto wa kiume kweli kuliko wa kike na mtu asiniulize kwanini sababu sitajibu
     
  17. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Da Dena msg yangu jana uliipata?
     
  18. E

    Enny JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Sorry, mimi sikuwepo nilikuwa kazini na mpaka sasa sijamwona kwani nipo kibaruani, nimepigiwa simu tu.
     
  19. E

    Enny JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Jamani mimi nipo kibaruani sikuwepo hayo yote yaliyotokea, nimepiguwa simu tu toka nyumbani
     
  20. E

    Enny JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Asanteni sana kwa mchango wenu, michango yenu ni muhimu sana
     
Loading...