Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malaysia's 14-year-old bride defends marriage

Discussion in 'International Forum' started by Steve Dii, Dec 21, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145


    A 14-year-old Malaysian Muslim schoolgirl has defended her controversial marriage to a 23-year-old teacher after an uproar from rights groups, a report said Sunday.

    Teenager Siti Maryam Mahmod wed Abdul Manan Othman last weekend in a mass wedding at a mosque in the capital Kuala Lumpur, after being given permission in an Islamic Sharia court.

    The marriage has prompted fresh debate on child marriage, with rights groups calling for the laws that allow underage marriage to be repealed, with some arguing child marriage amounts to paedophilia.

    Speaking for the first time since the controversy erupted, Siti Maryam told weekly newspaper mStar that she was entitled to wed and had not been coerced.

    "Marriage is the right of the individual and I am well-prepared to take up the duties of a wife," said Siti Maryam, who met her husband early this year when he was giving religious tuition to her two younger siblings.

    "I have thought about the responsibilities and the consequences of marrying at a young age. At the same time, I have my mother to guide me on my marriage and my wifely duties," she added.

    Siti Maryam said she and her husband have agreed to focus on completing her studies before beginning a family.

    Malaysian Muslims below the age of 16 are allowed to marry as long as they obtain the permission of the religious courts. Sharia law runs in parallel with civil law in the multi-ethnic country.

    Activists have said underage marriage is unacceptable, calling for law reforms to curb the practice which they said is widespread with some 16,000 Malaysian girls aged below 15 already married.


    Source link: Malaysia's 14-year-old bride defends marriage - Yahoo! Singapore News
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kaazi ipo mwaka, huu, ni wale wale wa ile dini
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sharia law ndio inasimamiwa na Mahkama ya Kadhi?
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Phewww!!!!!!!!! No comment
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    yup
     
  6. October

    October JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwani hiyo picha au hii thread inatusi vipi au inadhalilisha vipi dini ya Kiislamu?
     
  7. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    Duh mkuu kweli nimegundua JF kuna kautani flani ka udini, naomba Mungu kasipitilize pls sisi sote ni ndugu na hizi dini za waarabu na wazungu zisitutenganish sisi jamani.
     
  8. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwamedi aliyaanza haya
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Alaaniwe yeyote anaye kaa na fikira za kidini dini na wote semeni Amina!
    Alaaniwe ambaye mijadala ya kidini haiishi kinywani mwake na wote semeni Amina!
    Alaaniwe adhaniye dini yake ni bora kuliko ya Mwingine na wote semeni Amina!
    Alaaniwe anayepandikiza mbegu ya udini Tanzania na wote semeni Amina!
    Alaaniwe anayekashifu dini ya mwenzake na wote semeni Amina!
    Alaaniwe yeyote atakayechukizwa na maoni yangu haya na wote semeni Amina!
     
  10. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    ni kweli udini sio mzuri...! ILA NI KWELI MOHAMADI ALIMOA AISHA AKIWA NA MIAKA 6, WAKATI YEYE AKIWA NA MIAKA 54., kwa lugha ya sasa angeitwa FATAKI.
     
  11. T

    Topical JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Miaka siyo determinant of marriage?

    Ikiwa ana miaka 14 na amebalehi (anapata siku zake i.e. hedhi) anastahili kuolewa kwakuwa inaonyesha kwamba anaweza mambo makubwa ikiwemo kubeba mimba period!

    Kuhusu kusoma hayo yatakuwa makubaliano yake na mume wake, wazazi wake period!

    respect other peoples culture and values
     
  12. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi Madrasa wanahitimu wakiwa na umri gani? au chuo cha madrasa ni miaka mingapi kumaliza? hio si ndio elimu muhimu kwao?
     
  13. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mhhh kazi kweli kweli. Huyu kaoelewa hadharani na kila mtu anamjua mumewe na kuwa wamekubaliana namna gani wataendelea na masomo wakiwa katika maisha ya mume na mke. Sisi akina nani kuanza kupinga ndoa hii???. Huyu kaolewa tunapinga, je twataka atiwe mimba mtaani na atelekezwe ndio tutafurahi??? Haya wengine wanaanza kutania kuwa anafuata mfano wa.......... sawa ni haki yake aufuate mfano huo maana unalinda heshima ya dada na mama zetu kuliko kupachikwa mimba na kutelekezwa kunawadhalilisha dada na mama zetu. Wakati umefika hata hapa TZ tupitishe sheria kuruhusu vijana wanaosoma sekondari iwe ruhusa kuolewa huku wanasoma kwa watakao taka. Hapa hatutakuwa na hofu ya kuwaambia vijana wetu watumie kondomu!!!!!!!!!!
     
  14. T

    Topical JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    May be may be not!
     
  15. T

    Topical JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umri siyo kigezo cha mwanamke/msichana kuhimili ndoa...kigezo ni "KUPATA HEDHI"

    Elimu ya madrasa haina umri wowote kuanzia age 3 up to infinity as far as I know

    next?
     
  16. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ufahamu, ina maana hata wewe mtoto wako akipata hedhi na miaka 9 unamuozesha?
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yap! as long as amependana na Mwanaume, kuliko apewe mimba bila baba afadhali aolewe
     
  18. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Aisee wewe unatakiwa usomewe Albadir
     
  19. October

    October JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unaunga mkono uroho wa hilo libaba lisilokua na haya kuparamia vitoto vya Chekechea? Haya ndio maadili? Jitu zee zima la miaka 50+ linaoa katoto under 7 years? Je huu ndio mfano wa kuigwa unaotaka ufuatwe na watanzania? Je ungependa binti zako wafanyiwe hivi?
     
  20. sbilingi

    sbilingi Senior Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mara zote makafiri kama huyu atakapoambiwa umenikanyaga yeye atasema sijakukanyaga na hali kakukanyaga kweli. ukweli utadhihiri soon, nyie tukaneni ila siku zenu zinahesabika. muislam siku zote dunia kwake ni kitu cha kupita tu, na imani hii ndiyo inayomfanya asiogope kufa kama makafiri, kilicho nyuma ya panzia ni akili ya muumini tu kuweza kujua namaanisha nini. laana tu llah lmukadhibina
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...