Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi watoa cartoon ya baada ya Tanzania kutoa ramani mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Sep 24, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  2. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    halafu kule nyuma ya JK kichakani kuna wanajeshi,halafu JK mwenyewe kama kashika bastola,ndo mana mmama haamini,halafu angalia kuna helikopta kwa chini yake wameandika "smile",ina maana jamaa mpaka wanafaham smile ya JK?
     
  3. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    anaye sema no war si unaona kavaa magwanda na pisto mkononi. kwanyuma kuna kifaru cha mzinga kwenye kichaka. mia
     
  4. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,729
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    Mbona kama Mkono wa JK unakoelekea sipo....na jamaa kaandika ..I can prophesise ...
     
  5. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Naona tanzania wamepewa uhusika wa kiume katika hiyo picha, ukiacha kuwa na na rais wa jinsia ya kiume, does this means jamaa wanatuogopa kama wanaume?
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,492
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    wale hawana kitu cha maana sema tu watz hatutaki vita ila wale inafaa mnawapiga kwao kama USA afanyavyo
     
  7. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,385
    Likes Received: 2,022
    Trophy Points: 280
    No negotiation with Malawi, half-half, ndivyo ilivyo na itakavyo kuwa, ni kuwachapa viboko, hata kimalawi kitusumbue..... aibu....pigaaa
     
  8. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Wamalawi wanajua udhaifu wa JK hauaminiki.Yeyote mwenye kichwa cha EL anaweza badili upepo..na tayari wavuvi kule ni wanajeshi wa JWTZ.Si unajua km wachawi vile mchana wanakuomba msamaha na kukupa heshima usiku wanakutisha haswa kama una roho nyepesi unasepa.

    Wanahisi kuwa kuna wengine wenye mamlaka na wabaya zaidi, na JK ni mtu wa kutumia kuwatuliza walioko nyuma yake.Wanahisi watanzania wanataka aminisha jumuia ya kimataifa kuwa malawi ndio wanataka vita,huku wao tayari wapo ndani aya malawi wanasubiri mcehzo uwe rasmi.

    Hizo ndizo secrets za ninja. Wao huwa wanapanga mbinu za kwenda tibua mipango kabla ya vita, kupeleleza au hata kwenda watisha viongozi wakubwa wa upande wa maadui. Hii mara nyingine huondoa uwezekano wa Vita.Watu walimponda EL ila alifanya kilicho bora,wengine wakapiga mkwara wa uongo kuwa hawapo naye huku wakiacha mashaka kwa wamalawi.

    Ktik umri wetu wa utoto tulishwahi ponea bahati kufanyiziwa ama hata kuuwawa kijiji cha jirani maarufu kwa kutoa wezi na majambazi na vilevi vyote haramu vya jadi, kundi la vijana na watoto walevi walitubana jioni kali tukitokea katik mechi ambayo tulishinda na kuwaudhi hawa jamaa, jamaa mmoja mwenye sauti kali na macho makubwa alichana shati kwa mkwara akruka juu akasema anakula nyama ya mtu, alimpiga mmbabe wao kicha cha kuvizia jama kaenda chini alipota endelea tukamshika si kwa vile tulikuwa tunamzuia aiue kweli ila tulijua alikuwa akituweka katk hatari, kwani yule jamaa pamoja na kuwa na monekano wa kibabe alikuwa kipigwa hata na wasichana class.Luckily yule mpinzani aliotewa vibaya na aliposimama aliongea lugha ya maridhiano,basi akina sisi tukaanza sikia harufu ya amani tukakubali proposal kuwa amani iwepo na tuende zetu kwani si sisi tuliokuwa tukitafutwa.

    Psychological wara imewachanganya wapiga kura na taratibu wansiasa wataanza pata shinikizo kuachana na huo mpango.Wamalawi wanadhani wabongo wote ni waislam na wakorofi kama wasomali.

    Kuweza mpatia adui hofu kuu na sababu ya kuachana na vita bila kutumia lugha ya moja kwa moja inayoweza mshawishi kulinda sifa.Ni rahisi kuzuia umwajikaji wa damu. Ninja ni taaluma iliyofanya kazi vizuri sana. Yaani mfalem mbabe na mwenye kila nguvu, akiondoka kataka mazungumzo huku kaweka deadline ,akimaka asubuhi yake akakuta ktk kasiri yake ni yeye tuu aliyepona kuchinjwa pengine na wachache wengine,ila askari mlangoni hawajui kilichotokea. Huwa kesho yake hutangaza hakuna vita na sababu kasamehe, ili afundishe watu kupendana.
     
  9. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Washaona ni usanii tu ndiyo maana wanakejeli!
     
  10. M

    Mngendalyasota Senior Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Subiri tuanze kuuza gas 2016 ndo watajua kuwa sisi ni nani! If we react now things might turn bad as long as the chemistry Malawians have in mind is not known yet. Let us analyse the elements making this compound, possibly Americans and the UK are their.
     
  11. M

    Mngendalyasota Senior Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Subiri tuanze kuuza gas 2016 ndo watajua kuwa sisi ni nani! If we react now things might turn bad as long as the chemistry Malawians have in mind is not known yet. Let us analyse the elements making this compound, possibly Americans and the UK are there.
     
  12. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    wanakumbuka pia udhaifu wa mama yao mbele ya malkia wa wales.mama aliwahi inama.sasa hapa wanaona kama kila kitu atakuwa kaisema ameni.Na si aunajua wale jamaa wa wananchi wapo busy sana kule sasa hivi.wamalawi wanajua hilo.wanajificha kw amiaka mingine kadhaaa ili waje piga ambush
     
  13. M

    M.L. Senior Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Undugu wetu na Malawi ni mkubwa mno hata kuliko undugu wetu na Zanzibari. Zanzibar-Pemba wao wako karibu kiundugu na wakenya. No war between brothers and sisters of same clan
     
  14. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,112
    Trophy Points: 280
    Kuna CHIPAZUA (neno kutoka lugha ya Chichewa inayotumika Malawi) wangu huko Malawi nendeni taratibu ninyi mlioko vichakani nyuma ya mkuu.
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Its not right kusema Malawi wametoa cartoon. Hii cartoon imechorwa na msanii ambaye siyo lazima awe anareprepresent mawazo ya majority ya wamalawi. Kujudge wamalawi based on this cartoon ni sawa na wale wanaoishambulia Marekani kwa sababu ya kazi ya msanii anayejitegemea wa Marekani.
     
  16. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,014
    Likes Received: 1,958
    Trophy Points: 280
    Kwenye hiyo picha JK ana pande mbili pia,nusu amevaa kijeshi na nusu Kiraia.Hawa jamaa wanamdhihaki Rais wao!
     
  17. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa Cartoon hiyo inamaana RAIS WA TZ ANAONEKANA KAMA MWOGA FLANI EEH?
     
  18. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yanga, Joyce Banda kachapa MSIMBAZI!
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu ile kwenye helkopta ni "smile" kama zile zilizolipuka mbagala na gongolamboto!
     
  20. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #20
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wamarekani wapo nyuma yetu, msiogope! Mbona tulipoenda Comoro walitusaidia kwenye logistics na tukafanikiwa kuuza sura!

    Sema Mwingereza hayuko tayari kupiganishwa na Mmarekani maana yake Tanzania kupigana na Malawi ni sawa na Marekani kupigana na Uingereza respectively
     
Loading...