Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi wamfikisha mahakamani mwandishi aliyedanganya kufukuzwa kwa balozi wa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Oct 15, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mwandishi wa habari wa Malawi Justice Mponda amefikishwa mahakamani kwa kufungua "kiwanda cha kutunga uongo" kuwa Serikali ya Malawi imemwamuru Balozi wa Tanzania nchini Malawi kuondoka nchini humo ndani ya masaa 48.

    Inasemekana mwandishi huyo alikamatwa nyumbani kwake na polisi wenyewe silaha mida saa kumi leo alfajiri na kupelekwa kwenye kituo cha polisi cha Blantyre kwa mahojiano kabla ya kufikishwa mahakamani.


    Dogo mwenyewe huyo hapo chini. Ana miaka 27.

    [​IMG]
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Naona kuna wenye hekima wamewatonya kuwa usicheze na Tz watawafix mtaja juta kuitwa Malawi
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,690
    Likes Received: 4,397
    Trophy Points: 280
    Wamlete tumpeleke Nyololo
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Lakini wanasema amekamatwa pia kwa sababu baadhi ya habari ambazo amekuwa akiandika zinatishia usalama wa taifa la Malawi. Mojawapo ni ile aliyoandika kuhusu kujiuzulu kwa Rais wa Malawi.
     
  5. MANI

    MANI Platinum Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,849
    Likes Received: 862
    Trophy Points: 280

    Mpwa sio Mwanza?
     
  6. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpuuzi sana huyu dogo. Analeta habari za uongo uongo kwenye suala sensitive kama hili. Anastahili kuchukuliwa hatua kali na ili iwe fundisho kwa wengine wenye tabia kama hizo kutaka kuwapotosha watu na kuchonganisha nchi.
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Asante kwa taarifa.

    Huyu Mponda jina lake si geni sana kwa makabila ya Tanzania, kama sijakosea jina kama hilo huenda ni kutokea ukanda wa ziwa Nyasa, au kusini nyanda za juu, la sivyo mikoa ya kati ya Tanzania.

    Ukiwa nchi za wenyewe jitahidi kuandika habari kwa uadilifu na ukweli, maana uandishi huu tuliouzoea Tanzania wenzetu wanatushangaa sana.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Kwho jamaa ndio kubenea wao huko?
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mponda ni kama majina ya ndugu zangu wangoni au wale wa mwambao wa mbambabay litui manda!
     
  10. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Dogo anatolewa kafara tu, viongozi wa Malawi walikurupuka kusema maneno yale aliyonukuu dogo.

    Lakini kama wamejirudi ni jambo jema. Tusonge mbele kutafuta muafaka.
     
  11. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ......Angalau wenzetu wanachukua hatua za uwazi kwa wale wenye ushabiki uliowaziba macho kiasi kwamba hutumia kalamu zao kulenga malengo yao bila kujali madhara ya jamii ......
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hana gazeti la kufungiwa?
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Alec CheMponda wa kule Mlimani usimsahau katika kumbukumbu hizo.

     
  14. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama wataweza kulifungia kwa sababu ni online newspaper. Wenye hiyo site wanalalamika kuwa they have "been receiving constant from government agencies in attempt to close it down."
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,690
    Likes Received: 4,397
    Trophy Points: 280
    Mwanza cha mtoto maana ilikua kuviziana night kwa night, maneno Nyololo bhana, ndio wajue kuwa askari wetu wanapiga mpaka kamanda wao wenyewe!!! Yaani ni wakali kama mbwa mwitu, maana naskia mbwa mwitu wakiwinda wakila nyama wakimaliza, yule ambaye hatajifuta vizuri anageuzwa kitoweo
     
  16. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,577
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Ktk habari kwenye blog yake alisema pia Balozi wa Tz nchini Malawi Tsere kapewa masaa 48 arudi TZ. Kitu ambacho si kweli maana Serikali ya Malawi imekanusha haijasema suala hilo. Alichohojiwa Tsere na vyombo vya habari mwandishi akakigeuza maana BALOZI TSERE kasema wazi kama MTANZANIA kasoma shule akifundishwa kuwa mpaka ni katikati ya ziwa. Kasema kama malawi wanasoma mpaka ni ufukweni mwa TZ ndiyo maana wanafanya majadiliano kupata muafaka bila kuleta matatizo yoyote.
     
  17. c

    chipanga JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Malawi journalist Justice Mponda has been charged in court for publishing false reports.


    Mr Mponda was arrested Monday morning, for among others, reporting that Tanzanian High Commissioner to Malawi Patrick Tsere had been declared persona non grata and ordered to leave Malawi within 48 hours.


    He was picked up in the wee hours by heavily armed police officers in an armoured vehicle at his Chiwembe residence in Blantyre. He was taken to Blantyre police station for questioning before being charged in court.

    Mr Mponda's articles, according to the Malawi online news website Nyasa Times, stemmed from a fake Facebook account of the President, which he is linked to have been using. One of them, Nyasa Times reported, ''alleged that the Tanzanian diplomat was declared persona non grata and has been required to leave the country following an interview on a local radio, Zodiak''.


    Government refuted the story.

    By AFRICAREVIEW.COM | Monday, October 15 2012
     
  18. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot]Malawi journalist Justice Mponda has been charged in court for publishing false reports. [/FONT]
    [FONT=&quot]Mr Mponda was arrested Monday morning, for among others, reporting that Tanzanian High Commissioner to Malawi Patrick Tsere had been declared [/FONT][FONT=&quot]persona non grata[/FONT][FONT=&quot] and ordered to leave Malawi within 48 hours.[/FONT]
    [FONT=&quot]He was picked up in the wee hours by heavily armed police officers in an armoured vehicle at his Chiwembe residence in Blantyre.[/FONT]
    [FONT=&quot]He was taken to Blantyre police station for questioning before being charged in court.[/FONT]
    [FONT=&quot]Mr Mponda's articles, according to the Malawi online news website Nyasa Times, stemmed from a fake Facebook account of the President, which he is linked to have been using.[/FONT]
    [FONT=&quot]One of them, [/FONT][FONT=&quot]Nyasa Times[/FONT][FONT=&quot] reported, ''alleged that the Tanzanian diplomat was declared persona non grata and has been required to leave the country following an interview on a local radio, Zodiak''.[/FONT]
    [FONT=&quot]End [/FONT]
     
  19. saidyakub

    saidyakub Senior Member

    #19
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nusu kwa nusu hata wasemaje.NUKTA
     
  20. k

    katalina JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Liwe fundisho kwa wanahabari wetu hapa nchini ambao pia wakati fulanifulani hujisahau na 'kuongeza chumvi' kwenye habari zao.
     
Loading...