Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi wameiva kidiplomasia kuliko Tanzania?

Discussion in 'International Forum' started by Mwanamayu, Aug 10, 2012.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,768
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Malawi imesitisha shughuli za kutafuta mafuta na gas kwenye eneo la ziwa Nyasa lenye utata. Tanzania ilionekana kuchachamaa na kutaka kupigana vita. Je, aliyetaka kupigana na ambaye ameamua kufuata njia zinazofaa kimataifa ni yupi amekomaa kisiasa na kidiplomasia? Malawi haikuwa na option ya vita on the table lakini Tanzania ilionesha kuwa na option hiyo on the table, je haikuwa tayari deals za kununua silaha na matumizi mabovu katika vita zimechongwa? Thanks Malawi for the wisest decision!!

    Source: Mwananchi 10/08/2012
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sisi sio kwamba tunataka vita..tatizo la wabongo mikwara imezidi...mara ngapi tunatishia tutafanya kitu hatufanyi? huo ulikua ni mkwara na malawi wameingia mkenge...
     
  3. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wamesitisha kwakuwa wameona mkwara wetu mzito otherwise tungewaachia ungesikia sasa hivi wapo Mbeya wanatafuta gesi.
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Wangekuwa wameiva kidiplomasia wangekaa mezani na Tanzania kabla ya kuipa tenda kampuni ya kigeni kufanya utafiti kwenye ziwa letu.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Hakuna kuiva apo ni kuoza kidiplomasia!
    Unajua fika ziwa si lako lote unacommission kampuni kufanya utafiti wa mafuta bila kushirikiana na jirani
     
  6. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kwa taarifa tu Tanzania ni nchi moja wapo inayosifika kwa kuwa na diplomasia ya hali ya juu katika nyanja za kimataifa.
    Hawa Malawi hawana sifa hizo na wala hawafui dafu kwa wa TZ.
    Wamekosa busara kabisa na weredi wao ni mdogo sana.
    Wana asili ya chokochoko. laiti wangeelewa hata kidogo madhara ya mawimbi wangeweza kuwa na busara ya kuliangalia hili kwa mapana.
    Wameogopa kichapo, kwani hawaiwezi TZ kwa kichapo, wakamua kifyata mkia.
    Waende zao huko!
     
  7. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    naona leo waliokoment ni wazalendo
     
  8. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wangekuwa wanataka Diplomasia wasingetangazia dunia kuwa Lake Malawi lote ni lakwao. wangesubri vikao. Mkwara wa TZi kiboko na naunga mkono kabisa hata tungewaonjesha mabomu ya Mbagala
     
  9. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    May the diplomatic approach taken by the Malawi government make our HOWLERS get back on their senses...WAACHE UPUMBAVU WA KUHAMISHA MAWAZO YA WANANCHI TOKA KATIKA MAMBO YA MSINGI NA KUYAHAMISHIA KWENYE MAMBO YA USANIII!!!!

    Enyi viongozi; kama mko tayari kwa vita PIGANENI NA WIZI NDANI YA SERIKALI NA KATIKA ROHO ZENU KABLA HAMJAWAZA MALAWI wana mpango gani na ziwa! NYASA!!
     
  10. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,896
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180

    mh! unapambana na ufisadi huku wamalawi wanakuja!
     
  11. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Diplomasia gani, nenda kaseme haya maneno hukohuko kwenu malawi. Mods ondoeni uchafu huu
     
  12. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  13. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,466
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    sidhani kama wameiva kidiplomasia! kwani wanajua fika kua hilo ziwa bado linamgogoro tokea enzi na enzi! Kama wameiva kidiplomasia wangeajulisha upande wa pili ili wazungumze lakini hawakufanya hivyo! Uzuri ni kua wametujulisha kua kuna natural resource zakutosha once mgogoro ukiisha tunatafuta wa china tunachimba
     
  14. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,964
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Nadhani unazungumzia miaka ya sabini!
     
  15. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wameogopa kichapo hao ! Mbona walikataa kukaa mezani kabla?
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Sijui kama kweli Malawi wameiva kidiplomasia kwani matamshi ya waziri wa mambo ya nje ya awali yalikuwa ya kibabe. Nadhani kuwa huyu mama rais wa malawi ndiye ana busara zaidi kuliko hata Lowasa na Sitta. Viongozi hawa wa Tanzania walifanya makosa makubwa ya kidiplomasia kuanza kutangaza uwezekano wa kupeleka majeshi mpakani na hivyo kusababisha mtafaruku wa kidplomasia ambao haukuwa wa lazima. Ingawa sheria za kihistoria zinayumba sana kuhusu mpaka huo (nina collection ya documents nyingi sana za kiingereza, kijerumani na za kireno zilizoandikwa kati ya mwaka 1883 na mwaka 1910 ambazo zinacomplicate madai ya nchi zote mbili), Tanzania ambayo ni nchi kubwa kuliko Malawi inatakiwa ndiyo iwe na busara zaidi katika kutatua mgogoro wa mpaka huo. Mimi ningekuwa nina madaraka kwenye serikali ya Tanzania huenda ningekubali kuwapa wamalawi kitu fulani nchini Tanzania (ambacho hawana huko Malawi) kusudi tumalize kwa amani bila hata kuingiliwa na mataifa ya nje mgogoro huu wa mpaka ambao umedumu tangu tupate uhuru. Kwa mfano nigewapa gati maalumu bandarini Dar na kuwapa eneo maalumu kwa ajili yao tu kwa miaka hamsini au zaidi ili wawezekutumia eno hilo na gati hilo kusafirishia na kupokea mizigo yao nje ya nchi bila kuingiliwa na mamlaka ya Tanzania, yaani iwe kama vile wako Malawi tu. Chini ya mkubaliano hayo nigewakubalia pia kuwaruhusu watu wao idadi kadhaa waje kufanya kazi kwenye gati hilo kwa masharti rahisi sana. Iwapo wakoloni walikuwa wanaweza kuandikiana Treaties ambazo leo ndiyo eti zinatuongoza zaidi ya karne moja, ni aibu kwetu kushindwa kumaliza mgogoro huu mdogo kwa kuweka treaties zetu tunazokubalina nazo bila kupigana.
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280
    Tunajiaminisha saana

    huku maswali kibao hatujiuulizi

    Was it a coincidence kuwa Hillary Clinton alienda Malawi na Kenya na kutokuja kwetu?

    What if Malawi wana watu wanaoipa jeuri?

    what if kuna watu wamebuni njia ya kupata gesi na mafuta hapo kwa kuanzisha vita kwanza?

    is it a coincidence nchi karibu zote za Kiafrica zenye mafuta zina vita??
     
  18. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Aje kwetu mara ngapi?
    Hakuna nchi itakayoipa Malawi jeuri, hawana kitu. Hata hivyo, so what?
    Yaani hata kuogelea ziwa Nyasa na passport??
     
  19. livefire

    livefire JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    the agression of Tanzania esp from top govt officials was uncalled for. For example in the migingo fiasco, Kenya had the might tons over Uganda but never bullied her, alot was there to loose than just a neighbour. Infact the then Chief of Defence Forces, Jeremiah Kianga laughed off the matter and diffused it in such a manner to insinuate the confrontation was too miniscule to really warrant a military mop up exercise.
    Tanzania would have let 2nd class politicians to do the noisemaking, *the message would still be passed* but not the executive, duh! How will this two states forge ahead? In malawis book, Tanzania has booked a spot as a hostile neighbour. Such threats go a long way in determining govt-govt bilateral trade agreements which am sure Tanzania the bigger sibling of the two states is set to lose out in the coming days. Malawi will grow some day, her market too, her industries and her gross cosmopolitan requirements which will one day surpass her national industry output/capacity. Tanzania being her immediate neighbour (by virtue of geographical advantage) is/was poised to be the biggest beneficiary to this virgin market....lemmie cut the cake in the middle, i call this aggression to a neighbour myopic. Tanzania should have exhausted all her diplomatic avenues before drumming for war but in this case the latter took center stage.
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Baada ya kupigwa Mkwara wenyewe wamenywea.

    Wasituletee ujinga wa mipaka isiyokuwepo. Wakae chini waongelee wapi tupige mstari, no more no less. Wakijidai sijui ramani ya 1890, sisi tunayo toka ya alipokuja Ibn Batuta ilipokuwa yote hiyo ni zenj empire, na yote ilikuwa chini ya himaya ya Zenj mpaka Zimbabwe. Wasilete za kuleta.
     
Loading...