Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi, Tanzania fail to agree on Lake Nyasa border dispute

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkodoleaji, Aug 26, 2012.

  1. M

    Mkodoleaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 454
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Saturday, 25 August 2012
    [​IMG]


    Chiume: Malawi negotiated in good faith

    Malawi and Tanzania on Saturday announced that they had failed to resolve their dispute on the border of Lake Malawi and agreed to continue to push for a diplomatic and negotiated solution.

    "After frank and spirited discussions between the two countries, we have concluded that our differences still remain," Tanzanian Foreign Affairs Minister Bernard Membe said at the end of a ministerial meeting.

    Membe said the meeting agreed to take the diplomatic path with fresh meetings in Tanzania from September 10-14, saying "we have agreed that the answer to this dispute is a negotiated settlement.

    "Only negotiations and diplomacy will solve this problem," he added, saying that a joint technical committee of the two countries will thrash out the matter.

    The minister said the two countries also agreed to "restrain themselves from making explosive and provocative statements and leave the issue to diplomacy. It's about life, peace and security."

    Membe also said they had agreed oil exploration in the lake, particularly in the disputed areas, should "cease to allow space for negotiations to take place."

    He said the meeting also agreed to allow attorney generals of the two countries to evaluate the 1890 treaty which determined the border of the lake.

    He said that determination will be made before the Tanzania meeting next month.

    His counterpart Ephraim Mganda Chiume said Malawi had been negotiating in "good faith" and wants to "exhaust all channels" before referring the matter to the International Court of Justice for arbitration.

    "We want to see whether negotiations will add value and give time to legal experts to interpret the 1890 treaty which determined that the lake border is on the eastern shore of Tanzania."

    He said the two countries want to "give mediation and diplomacy a chance. In Malawi, we feel the issue has taken too long to be concluded and we want to put it to rest for our people to live in peace. We want to expedite the resolution once for all because we have been talking for 50 years."

    He said Malawi will "go an extra mile to listen to any value we can get from mediation."


    ---
    Source: The Maravi Post

    =============

    ZAIDI:

    Picha kwa hisani ya n00b

    [​IMG]
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,775
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    ..naona Malawi wanatumia kila opportunity kueleza kwamba wanamiliki 100% ya ziwa nyasa.

    ..kwa upande mwingine Membe haelezi anacho-negotiate haswa ni kitu gani.

    ..Membe ameshindwa kueleza haki ya Tanzania ktk ziwa hilo ni ipi. je, ni 50%, 30%, au???!!
     
  3. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    vinchi vingine bana! Yaani tufuate mkataba wa mkoloni, wakaulize mambo hayo waingereza na wajerumani. pambaf zao, kwa vyovyote vile kulikuwepo watu upande huu wa ziwa nyasa, so; wawaombe na hao watu wawe wamalawi pia. Nyambaf malawi.........

    ze gans a ledi to fait, no litlit-no salenda
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    ...Wameshagundua jamaa ni DHAIFU hivyo wanahisi labda hana ubavu wa kutetea mipaka ya nchi. Thubutu uchezee mipaka ya Tanzania wakati wa Mwalimu...Alikuwa anatoa kauli yake na anaisimamia mtindo mmoja bila woga. Na yeyote aliyejaribu kuchezea mipaka ya Tanzania aliposikia kauli ya Mwalimu alijua huyu jamaa hana msalie mtume yuko tayari kwa lolote lile...siye huyu anatoa kauli eti wanaotaka vita ni vyama vya upinzani!!!! Sijui tangu lini Membe na Lowassa wamekuwa kwenye vyama vya upinzani.
     
  5. O

    Ogah JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    what are we negotiating?.....will someone tell us please what is it that we are negotiating?........atleast wamalawi wanafahamu timu yao inaongelea nini kwenye huo mkutano.........Watanzania tunafanywa mabwege kwa kila kitu kufanywa siri........Bandugu hapo hakuna cha siri...........tupeni kinagaubaga ni hoja gani mnazowakilisha huko.......Watanzania tunachotaka ni nusu kwa nusu........kama wamalawi hawataki....basi tuendelee kulinda mipaka yetu..........kama wao wanavyolinda ya kwao.........mijadala ni kupotezeana muda na pesa za walalahoi............
     
  6. M

    Masauni JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    And I quote "Attorney generals to evaluate 1890 treaty".. Hapo ndipo watanzania tutakapopigwa bao! Huyu werema ataweza kweli, maana jamaa anaonekena ni kilaza mkubwa kweli.
     
  7. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Diplomasia haiwezi kuumaliza huu mgogoro. Tuwachape tu!
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    BAK

    Ni kweli mkuu labda tumulize wakati wa Nyerere kulikuwa na vyama vya upinzani vikachochea vita na Uganda?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Labda wampe Tundu lissu matokeo tungeyaona lakini huyu jamaa anayeweka mikono mifukoni tumekwisha
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    ...Njemba huwa inaropoka na kuongea madudu ambayo yanachefua sana...hata kama ndiyo upinzani wa kisiasa, kulikuwa na sababu kweli ya kusema uongo kwamba wanaopigia debe vita ni wapinzani?

     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ....kwani wewe umeiondoa JF kwenye kundi la Upinzani?...........lol
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    ...Ooooh! Kumbe jamvi nalo lilikuwa mstari wa mbele kufagilia vita!!!! Hilo wala sikuliwazia kusema kweli lol!...Inaelekea hapa jamvini wengi hawapendi kuona mipaka ya nchi yetu ikichezewa na yeyote yule hata kama ana wajomba kutoka nchi za magharibi.

     
  13. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Halafu kinachonishangaza zaidi Malawi inupdate wananchi wake kuhusu hiyo Mikutano ya maridhiano lakini upande wetu wakina membe wamelifanya ni Lao binafsi
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Ndiyo matatizo ya kuwa na Serikali DHAIFU Mkuu ipo ipo tu...hawajui hata watendalo kwenye kila kitu.

     
  15. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hAPO ZIWA nYASSA waingereza na wamarekani wamegundua resrve kubwa sana ya gas. Mmalawi kaona uchu na antaka rerseve yote aimiliki yeye. watanzania tuwe macho na wanasiasa wetu hawa wanaonegotieti. Hapo wao wanwaza deal zao na kuweka pessa uswiss baada watakapo kubali ya kuwaachia wamalawi sehemu kubwa ya ziwa wachimbe. Mabillion ya uswiss waliyapata kwa deal za namna hizo hizo. Yaani kuwaachia wachimbaji wa kigeni asilimia kubwa huku wao wakipewa kitu kidogo waweke uswiss. Ndio maana hawasemi lolote wafanyalo huko malawi wanataka wewe na mimi tusitukizie tuu kuwa malwi kachukua ziwa nyassa. Kweli nakuambieni, amin, amin, nakuambieni, heri mkoloni alijenga mzumbe secondari kuliko mzalendo aliyeuza melemeta!
     
  16. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #16
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    ngoja tuone hiyo september meeting, ila sioni kama kutakuwa na jipya sababu malawi wameshatuweka mtegoni kwa kusema wanasheria wakuu wa serikali wakutane kuupitia mkataba wa 1890, kwa nini wapitie mkataba huo pekee ili hali kila mtu anajua hauipi favour tz kisheria?
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    huyu membe eti anautaka urais? Kweli? Im out
     
  18. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni attorney gani ataweza kutafsiri mipak, werema mweupe, bora wampeleke lisu
     
  19. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Serikali inahitaji watu kama Mnyika kwenye idara ya habari. Mh. Mnyika kuandika ni hobby yake namba moja. Na hivi bado kijana he has a very bright future ahead of him
     
  20. y

    yuya Member

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    jamani hili ni jambo linalohusu taifa letu. Tafadhali raisi wangu peleka watu wenye uwezo wa kutafasiri hiyo 1890 treaty. Katika hili include hata wanasheria nje ya chama chako na hata nje ya serikali yako. Huu ndio utaifa. Mwanasheria mkuu ni dhaifu. Wamalawi wanaujua uwezo wake ndio maana wakatutega attonney generals wahusike katika hili. Werema? Tumekwisha.
     
Loading...