Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi Nchi Yenye Wanawake Wengi Kupiga Marufuku Ndoa za Wake Wengi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, May 7, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,787
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Waziri wa masuala ya jamii wa Malawi, Patricia Kaliati Friday, May 07, 2010 3:38 AM
    Malawi nchi ambayo ina idadi kubwa sana ya wanawake kuliko wanaume, inatarajia kupitisha sheria itakayowapiga marufuku wanaume kuoa mke zaidi ya mmoja hali ambayo imeamsha hasira za wanaume wa kiislamu nchini humo. Serikali ya Malawi inatarajia kupiga marufuku wanaume kuoa mke zaidi ya mmoja hali ambayo imewakasirisha waislamu ambao idadi yao ni ndogo sana nchini Malawi.

    Msemaji wa Umoja wa Waislamu nchini Malawi akiongea na shirika la habari la BBC la Uingereza alisema kwamba sheria hiyo itakapopitishwa itakuwa ikiwabagua waislamu wa nchini humo.

    Msemaji huyo alisema kwamba Malawi ina wanawake asilimia 6 zaidi ya idadi ya wanaume hivyo kama wanaume watazuiliwa kuoa mke zaidi ya mmoja basi wanawake wengi watabaki bila kuolewa na matokeo yake kugeuka makahaba.

    Akiongelea sheria hiyo mpya, waziri wa masuala ya jamii wa Malawi, Patricia Kaliati, alisema kwamba serikali ya Malawi imepanga kupiga marufuku wanaume kuoa zaidi ya mke mmoja ili kuwalinda wanawake na manyanyaso wanayoyapata katika ndoa za mitala.

    Waziri huyo alisema kuwa tatizo hutokea kwakuwa wanaume hawawezi kuwapenda na kutoa mapenzi yao sawa kwa mwanamke zaidi ya mmoja.

    "Wakati mwanaume anapokuwa na wake wawili, watatu au wanne huwa hamna ushirikiano, mwanamke mmoja hupendelewa zaidi kuliko wenzake", alisema waziri Patricia.

    Hata hivyo katibu wa umoja wa Waislamu nchini humo, Imran Shareef Muhammed aliipinga sheria hiyo akisema kuwa mbali ya waislamu kuna makabila mengi yanayoruhusu ndoa za mitala ambayo nayo yanaipinga sheria hiyo.

    "Kama watapiga marufuku ndoa za mitala itamaanisha kuwa wanawake wengi watageuka machangudoa", alisema katibu huyo wa waislamu.

    "Kila mwanamke ana haki ya kuolewa na kuwa chini ya hifadhi ya mumewe".

    "Kwa mujibu wa sheria za kiislamu ndoa za mitala si lazima hivyo mwanaume halazimishwi kuoa mke zaidi ya mmoja, ingawa mwanaume anaruhusiwa kuoa mke zaidi ya mmoja iwapo ana uhakika ataweza kuwapa haki sawa wake zake", aliendelea kusema katibu huyo wa waislamu.

    Iwapo sheria hiyo mpya itapitishwa, wanaume ambao tayari wapo kwenye ndoa za mitala sheria hiyo haitawagusa lakini wale watakaotaka kuongeza mke baada ya sheria hiyo kupitishwa huenda wakatupwa jela.
    http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=4447898&&Cat=2
     
  2. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    A good move by malawi govt!!,sababu competition is high, hao wanawake wachache wenye 'bahati' ya kuolewa huko in my opinion watajitahidi to run their homes effectively!,hivyo kuzuia wanaume wao kutoka nje!...hivyo si kweli kuwa vitendo vya kikahaba vitashamiri!au nimeelewa sivyo?
     
  3. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Unadhani hao wanaume watajali? Haiwi Ulaya huko ambako kuna sheria ya kuwa na mke mmoja na issues kama adultery zinachukuliwa seriously, na wao wanakuwa na wanawake kibao, itakuwa kwetu Afrika?

    Labda kusubiri watoto wa nje wengi na ongezeko la ugonjwa wa ukimwi.

    Hebu angalia hapa kwetu kwa wakristo ambao wanaambiwa ni ndoa ya mke mmoja, ni wangapi wameweza kufanya hivyo? Yaani kutokuwa na wanawake wa nje. Na mwanamke huwa anaelewa kwamba huyu bwana anae mume lakini na yeye anaendelea nae na anazaa nae bila ya woga.
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    watapiga marufuku mke zaidi ya mmoja na nyumba ndogo je?
     
  5. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Sipati Picha kama Vita Ikipigwa kati ya Tanzania na Malawi Wanajeshi wengi wa Malawi watakuwa Wanawake.
    Watanzania Wengi Jeshini ni Wanaume Sasa kama Wakija patikana Mateka wa Kivita wa Kimalawi nina wasiwasi watashikiliwa kwa muda mrefu hata kama Vita itaisha Mapema oi
     
  6. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,402
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    ndo U-Great Thinker Huu?
    Mweeeh!
     
  7. Me370

    Me370 JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 995
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani ndoa zitafanyika kisiri bila mke mkubwa kujua na hawatoweka uthibitisho wowote
     
  8. k

    kyelatz Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    arabu thinking tanzania!!! Very premitive
     
  9. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna uthibitisho wowote kuwa wenye wake wengi hawana nyumba ndogo???? Tupeni data ndugu zetu wa kule mara na kwingineko.
     
  10. J

    Jots Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uzoefu unaonyesha Kwamba wenye wake Wengi sana wana vimada Wengi pia,sijui nini huchangia au wamezoea vitu tofauti kila siku au wao wananguvu sana?
     
  11. Fursa Pesa

    Fursa Pesa JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 1,654
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    hizo ni njama za mabeberu kuutokomeza uislamu malawi,na pindi malawi itakavyofanikisha hili basi zawadi yake ni ziwa nyasa lote.we need to be creative & not to depend external moral support even for our social way of living,if that bill pass na sisi ndo tunaenda vitani hivi tutakuwa tunapigana na malawi au mabeberu wanaopitia malawi?.we african the time is now to eradicate all forms of exploitation,mental dependent & mental slavery we can be economic giant 50yrs to come.what to do is to reject all polices which in one way or another may harm our nations interest & dignities.
     
Loading...