Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi kupiga marufuku 'kupumua'?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by MziziMkavu, Oct 2, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Malawi kupiga marufuku 'kupumua'?


    [​IMG]Malawi kukataza watu kujamba?


    Mzozo umezuka nchini Malawi kufuatia mapendekezo kutaka kufikishwa bungeni kuhusu kujamba, kuwa ni kosa.
    Waziri wa sheria wa Malawi, George Chaponda amesema muswada huo utakaojadiliwa kuwa sheria ndani ya bunge wiki ijayo, utapiga marufuku kabisa kwa mtu kufanya haja hiyo hadharani. Waziri huyo amekiambia kituo kimoja cha radio nchini humo- kwa maneno yake - "nenda chooni kama unajisikia kujamba".
    Hata hivyo mkuu wa wanasheria nchini Malawi Anthony Karanga amesema kufanya haja hiyo hakufikii kuharibu hali ya hewa kiasi cha kuwa kosa la jinai.
    Mwandishi wa BBC nchini humo anasema wananchi wa Malawi wanajiuliza mapendekeo ya sheria hiyo, iwapo itapitishwa, itatekelezwaje.

    Chanzo:BBC Swahili - Habari - Malawi kupiga marufuku 'kupumua'?

    Je Wa Tanzania Mtaweka sheria za Kupumua Hadharani? :ban::yield::love::love:
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Wabongo waache kutoa vumbi la mavi wataweza!
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bongo kuweka sheria ni rahisi sana ila utekelezaji wake ni ndoto
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mbona sheria hii ilisha pitishwa bngeni kule malawi? sema ni vigumu kukata sentensi sababu ushahidi unapotea haraka. na pia sanction inafwata watu uliowaudhi na sio rahisi watu kujitokeza kumshtaki convict...
    Vitu vingine vinavyo shindw kueleweka ni swala la wagonjwa, na recidivisim (kurudia kosa).
    Kazi ipo
     
Loading...