Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MALAWI has now become Africa's Shining Star!!!

Discussion in 'International Forum' started by JokaKuu, Sep 12, 2009.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Sep 12, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..kwanza walikuwa na utawala wa mabavu chini ya Kamuzu Banda.

    ..lakini kitu cha kupigiwa mfano waliendesha harakati za kisiasa za kumtoa Banda bila kulazimisha civil war.

    ..pia wameendesha uchaguzi mzuri mara mbili sasa, na kila wanapobadilisha uongozi wanaweka mtu makini zaidi.

    ..MALAWI ni landlocked na haina rasilimali kubwa ya madini. lakini wamewekeza kwenye KILIMO na sasa kuna GREEN REVOLUTION huko.

    ..najua wengi mumeeleza macho na masikio Rwanda na Botswana, lakini kwa kweli kama kuna nchi Watanzania tunapaswa kuwasoma kwa umakini nadhani ni MALAWI.


     
  2. M

    Magezi JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    tukiiondoa CCM we can move even more than Malawi, tatizo ni CCM.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    It is all about leadership. Sisi si tumeamua kuwa mafisadi na wapiga soga. Hatuna wa kumlaumu isipokuwa tujilaumu wenyewe. Muluzi hakuwa kiongozi mzuri. Ila huyu wa sasa anajua anachofanya na trust me, kila jirani yetu sasa anawasha indicator kutupita. Kulikoni?
     
  4. Ngida1

    Ngida1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2009
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 555
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    <..pia wameendesha uchaguzi mzuri mara mbili sasa>
    Jamani kwani nasi chaguzi zetu hazikuenda vizuri tokea vyama vingi kuanza?
    Tatizo kidogo sio lipo Zanzibar tu ambako tunafahamu kwanini tatizo lipo? Au tunataka ndugu zetu wa Zanzibar watawaliwe tena na wamanga?
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ngida1,

    ..ni kweli hata Tanzania tumeendesha chaguzi ambazo kwa kiwango kikubwa zilikuwa nzuri.

    ..tatizo VIONGOZI tuliowachagua ktk chaguzi hizo ni WABOVU.

    ..halafu mkumbuke Malawi waliathirika na ukame kama ilivyotokea Zimbabwe, lakini sasa hivi wamejikwamua na kuongeza mafuno per acre.

    ..kwa nchi za Kiafrika haya ndiyo maendeleo ya kweli yanayowagusa watu wengi.

    ..nashangaa hii habari imekuwepo muda mrefu sasa na hakuna aliyeileta hapa.
     
Loading...