Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malaria 150: wataalam hebu tuelewesheni hii kitu.

Discussion in 'JF Doctor' started by DASA, Oct 29, 2011.

  1. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari members, Jamani mimi nikipata malaria 4 ni balaa nahisi kufa, Hali inakuwa mbaya sana. Zamani sana kuna jirani yangu alikuwa na 100, nilishangaa sana, alikuja kupona kwa shida sana, Sasa najaribu kufikiria wadudu 100-150, na hii sidhani kama ni kitu cha kawaida, Huyu mtu imekuaje mpaka afikishe 100-150. wataalam hebu tupeni elimu ya hii kitu, inakuaje mpaka mtu unafikisha kiasi hicho!!, au kunakuwa na tatizo llingine linalofanya ufikishe kiasi hicho.

    Ufafanuzi tu inakuaje mpaka inafika 100-150, na wewe upo kawaida tu.
     
  2. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kaa kwenye foleni daktari anakunywa chai atakuja mara moja mi ni Nesi tu. Kumbuka ya kumwona daktari ni 15,000.
     
  3. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Bwn/Bi Dasa, Malaria 150 ni kawaida sana, wala hai'qualify kuitwa severe malaria kama haijaenda kwenye baadhi ya sehemu za mwili km ubongo, ini, figo n.k
    Kichwa kuuma sana inaweza kuwa dalili ya maambukizi/matatizo mengine ambayo yanaweza kusababisha pressure ndani ya system ya ubongo na uti wa mgongo kupanda!
    Na uelewe kwamba mpaka sasa dawa nzuri zaidi ya malaria ni Artemether pamoja na Quinine ambazo zipo nyingi sana hapa nchini, hivyo ukiona mgonjwa hapati nafuu kwa dawa hizo ni lazima ufikirie magonjwa mengine pia!
     
  4. tbl

    tbl Senior Member

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kawaida vijidudu vya malaria (malaria parasite) huesabiwa ukilinganisha na idadi chembe nyeupe za damu(white blood cells),majibu tuliozoea idadi ya chembe nyeupe za damu huwa ni 200 kwa mfano mtu mwenye malaria 4 kawaida inamaanisha huyu mtu vijidudu vinne vilionekana katika chembe nyeupe za damu 200,sasa kama vijidudu 150 vimepatikana katika chembe nyeupe za damu 200 ni malaria kali sana lakini kama vijidudu hivyo 150 vimeonekana katika chembe nyeupe za damu nyingi zaidi kwa mfano katika chembe nyeupe za damu 50000 hiyo nikawaida si ya kushangaza,so inategemea hao malaria parasites walihesabiwa per how many white blood cells, thats ol i know
     
  5. Kimbojo

    Kimbojo JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 12, 2009
    Messages: 387
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwenye vijidudu vya malaria 150, vigawanye kwa 40 i.e around malaria 4 hivi. nilwahi kudokezwa na dk mmoja wa hospitali kubwa hapa Tz.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Eh,niliwai kuwa na tisa watu wakashangaa na mim nilish2shwa,sasa mia 50!
     
  7. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kwahiyo 160 = 4!
     
  8. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Madaktari ndani ya nyumba tufahamisheni kwa uzuri ili swala la vijidudu 150 etc. Jamani we are used to vijidudu 1,2,3 na 4...rarely nimesikia vijidudu 20
     
  9. tbl

    tbl Senior Member

    #9
    Oct 30, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    DASA;2727037]kwahiyo 160=4!

    sijaelewa swali
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,096
    Likes Received: 3,646
    Trophy Points: 280
    naanza kusiki kizunguzungu sijui itakuwa ngapi! manake madakitari wanatoa maelezo kila mmoja na lake, au fani ya uganga haijitoshelezi?
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    bia za usiku wa manane huku mbu wakifanya mashambulizi miguuni zitawaondoa kabla ya siku zenu!
     
  12. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    hawa wote uchwara ,dr.riwa wahitajika hapa.
     
  13. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    acha madharau,mbona wewe hukuwa daktari basi....?
     
  14. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tumsubiri mzizimkavu atujuze.
     
  15. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kutokana na maelezo yako ya awali, nadhani unamaanisha malaria 150 ni sawa na 4 tu. hapa umeniacha mkuu, ina mana mtu mwenye 9 ni sawa na 9x40=360. sasa ina mana hawa muhimbili wao utaratibu wao wa kutoa majibu ni tofauti na wengine au!.
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    dr riwa uko wapi mkuu.
     
  17. tbl

    tbl Senior Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    no D hujanielewa.niliandika kuwa usually malaria parasite (mp)huhesabiwa per 200 white blood cells (wbc's) so kama walihesabu wakapata 150mp/200wbc's ikimaanisha katika wbc's 200 wameona malaria parasite 150 that means ni malaria kali,kwa uelewa wangu mdogo najua hvo, cjui umenielewa mkuu!
     
  18. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hii huhesabiwa per 200 white blood cells. Sasa kama kwenye kila 200 kuna wadudu 150,na norma range ya WBCs ni 4 to 11 times ten power nine. Nafikiri utagundua kwamba kulikuwa na vijidudu vingi sana ndo maana ikawa severe malaria. Over
     
  19. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    ..Dhana ya kuitazama malaria na idadi ya wadudu(parasite) ni potofu, na hii lugha ya malaria moja, mbili nk imepanda sana chati na ongezeko la utitiri wa maabara za binadamu ambazo (nyingi) uwezo/weledi wa wafanyakazi wake na vitendea kazi vyao ni questionable! Sambamba na hili pia ni ongezeko la hospitali binafsi (za kibiashara). Kifupi ni matokea ya biashara huria. Severity ya malaria haipimwi kwa idadi ya vidudu/parasites (kuna mchangiaji kaeleza) kinachoangaliwa ni parasites wameshambulia mwili kwa kiasi gani (mf. je ubongo , figo nk vimehusika? na hii huangaliwa kwa kum examine mgonjwa na kuangalia dalili zake. Kwa mfano mtoto mwenye malaria inayoambatana na degedege (Convulsion) husemwa kuwa na malaria kali (severe) na suala la parasite wangapi per WBcs halina umuhimu hapa. Pia Vipimo kama renal function test, Liver function test nk huweza kusaidia. Mfano mtu mwenye malaria na dalili za kuchanganyikiwa (altered mental state) huyu ana malaria kali hata kama ana malaria moja! (I hate this language, malaria moja!?$#**). Mwisho, severity ya malaria pamoja na mabo mengine inategeme sana previous exposure ya mtu kwa ugonjwa wa malaria; yaani, je ulishawahi kuugua kabla? Ndio maana, watoto wachanga chini ya miaka 5 ndio wanaokufa na malaria zaidi kwa malaria na pia watu wanaotoka nje ya malaria endemic areas(maeneo yenye ugonjwa) e.g. Europe, nk wakiugua malaria huwa severe zaidi. wanaojua zaidi wanaweza kuongezea......Nitarudi on this thread ueleza pia mama mjazito na malaria
     
  20. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo wewe unatumia vipimo gani ku assess level of severity ya Malaria?
     
Loading...