Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makutano Show: Alichokisema Mhe January Makamba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makutano Show, Sep 30, 2012.

  1. Makutano Show

    Makutano Show Verified User

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana-JF

    Kama nilivyowaambia Jumamosi nilikuwa na Mhe January Makamba ambapopamoja na kuelezea maisha yake ya kawaida ya kisiasa pia alijibumaswali yenu.

    Moja ya vitu alivyosema ni kuwa hana mpango wa kugombea Urais. Alisema anaamini nafasi ya urais inahitaji mtu ambaye amejiandaa Kisaikolojia, Kisiasa na Kifikra na kumalizia kwa kusema kuwa Urais sio uamuzi wa mtu mmoja kwa sababu nchi haiendeshwi na mtu mmoja nainahitaji watu ambao wanashauriana, kuandaa dira ya pamoja na kupeleka ujumbe wa kuwaunganisha Watanzania.

    Alipoulizwa Rais anayekuja anatakiwa aweje alisema anatakiwa awe ni mtu atakaewaunganisha Watanzania huku akisema mianya ya ukabila, udini na rushwa ambayo babawa taifa Mwalimu Nyerere aliitaja imeanza kuonekana.

    Pia Makambaalisema rais ajaye anatakiwa asiwe mtu mwenye hulka ya visasi na anatakiwa awe na uwezo wa kuwaambia wananchi kuwa yeye sio masiha wa kuyafanya maisha yao yabadilike papo kwa hapo kwa kuwa nchi ni ya watu wote, hivyo kila mmoja ana wajibu wa kutumia nafasi yake kuleta mabadiliko.


    Alipoulizwa katika wanasiasa wa upinzani ni yupi anamkubali, alimtaja Zitto Kabwe kwa sababu ana uwezo wa kusema na kusimamia kile anachokiamini, ujasiri wa kuomba ushauri kama kuna jambo ambalo halielewi na pia anapenda kusoma na kujifunza. Pia alitaja kuwa anamheshimu sana Profesa Ibrahim Lipumba na wanasiasa wengine wa upinzani.

    Pia alizungumzia nguvu ya mitandao ya kijamii, alikubali kuwa imekuwana nguvu katika kuwaunganisha wananchi kudai haki zao na pia kuwakutanisha watu wenye msimamo mmoja na kujadili mambo mbalimbali na akakiri kuwa chama cha mapinduzi kiliachwa nyuma katika hili lakini kwa sasa wanawasisitiza viongozi wote wilayani kujiunga na kuitumia mitandao ya kijamii.

    Mahojiano zaidi yanapatikana katika YouTube channel hapa chini



     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Nimependa hapo kwenye kauli yake kuhusu uraisi kwamba si uamuzi wa mtu mmoja na umuhimu wa matumizi ya mitandao ya jamii kwani wanasiasa wengi wanaigopa wakati hii ni sehemu ya kujifanyia tathimini ikiwa kama yatasemwa mabaya dhidi ya uongozi wako yawe ya kweli au la kikubwa unatakiwa uyafanyie kazi yale ambayo unaona kweli yamesababisha utendaji kazi wako kuwa mbovu, mengine chukulia kuwa tetesi kwani mwisho wa siku muda utafika yatadhihirika tu
     
  3. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Twakushukuru kwa kazi nzuri na feedback yenye kueleweka.Pongezi sana kwako na kazi njema.be gud!
     
  4. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Fina Kipindi unachoendesha ni kikubwa, na pia status yako si ndogo. Ushauri

    1. Unapoandika jitahidi kuweka paragraph vizuri (kwa wajuaji wa kusoma "Kiswahili vizuri" wanakereka wanapoona mpangilio huo.

    2. Jitahidi kutounganisha maneno kwa mfano kwa uchache umeandika (kugombeaUrais, anayekujaanatakiwa), na haya makosa yameonekana sana.

    3. Kama umeamua kuandika "Urais" kwa herufi kubwa mwanzo tumia hivyo pia sehemu nyingine.

    4. Usichanganye "fonts" kwa mfano ( kuwaambia wananchi kuwa yeye sio masiha wakuyafanya maisha yao yabadilike papo kwa hapo kwa kuwa nchi ni ya watuwote, hivyo kila mmoja ana wajibu wa kutumia nafasi yake kuletamabadiliko. Alipoulizwakatika wanasiasa wa upinzani ni yupi anamkubali, alimtaja Zitto Kabwe)

    5. Jitahidi kuweka koma ama dot panapohusika, na pia jaribu kutenganisha sentensi moja na nyingine.

    Najua haujanuna ila utazingatia........Elimu bahari ati!
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ok wiki ijayo nani atatinga mjengoni?
     
  6. h

    hacena JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    smart as always Fina, January Makamba ni mbinafsi na nilijua atamtaja Zitto Kabwe ila alipoongeza Prof. Lipumba? Kwa lipi kwa Lipumba kudanganywa na akina Seif Shariff Hamad na Hemed Sharid kwa maslahi yao na yeye kuwa kama bendera inayofuata upepo, Zitto kwa kipi kwa kutangaza nia ili hali wenzake wanajenga chama?
     
  7. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,176
    Likes Received: 3,445
    Trophy Points: 280
    hacena

    J. Makamba katoa maoni yake binafsi, na wewe pm Fina akualike utaje unaowapenda.!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Fina Asante. Kweli huyo dogo makamba jr ni kichwa. I learn something.
     
  9. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fina this is what makes u different from the others. Good feedback and u make us the true owners of the show! Keep up the good work. I was/am still your fan. Big up sana.
     
  10. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Fina,

    Nimesikitika umeshindwa kumwuliza huyu bwana maswali ya msingi kutokana na majibu aliyoyatoa! Kwa hiyo CDM wangesubiri siku nne basi yasingetokea....Makubwa, na wewe umeshindwa kabisa kumuuliza follow-up questions? Siku nyingine usijikite kwenye maswali uliyoyaandaa bali jitahidi kuuliza maswali kutokana na majibu ya mgeni wako. Wanahabari wote mashuhuri duniani hiyo ndiyo sifa yao kubwa.
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Safi sana fina tuna shukuru sana kwa mrejesho! Nimeyapenda majibu ya j.makamba sipingi maana ni mawazo yake binafsi!

    Naomba utwambie mapema kipindi kijacho nani atakuwepo ili tuandae maswali mapema!
     
  12. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #12
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    mimi mliniboa sana jana ,mlitumia muda mwingi kuongelea mambo yake binafsi ya kuuza pombe ya kinyeji (lubisi) bukoba wakati akiishi na bibi yake, matokeo yake maswali mengi na ya msingi juu maendeleo na elimu jimboni kwake, yaliyo ulizwa na wana jamvi hukumuuliza.

    NEXT TIME kama unajua huna uwezo wa kumuuliza maswali yote uwe unasema watu wasihangaike kupost vitu ambavyo unajua huwezi kumuuliza!
     
  13. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #13
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Mimi majibu yake yalinikera, huyu dogo MAKAMBA ni msanii, mfano :jana wakati fina anatoa shukrani kwa JF kwa kutuma maswali yeye january alidai eti haijui jamii forum na hajawahi kuisikia akawa anauliza hivi , i quote “inaitwa jamii forum au JAMBO FORUM”
    Huu ni usanii na uongo kujidai haijui Jf ,na binafsi alinikera.
     
  14. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #14
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,075
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Fina, napenda sana simplicity yako ukiwa studio. Nakupenda toka ukiwa Clouds kipindi kile na masoud kipanya kwenye PB. Rest assured, kwenye prayers zangu sikuachi.

    wkend njema.
     
  15. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Umemhoji ki-professional ila jinsi ulivyoandika!! ... labda awe ni mfanyakazi wako, but there's no way a journalist can write that poorly, oh my god!!!
     
  16. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,075
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Kwani ni lazima aijue JF?? Try to be open minded. Acha kutuboa na wewe.

     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Open minded my foot! .... that was as fake as a 3$ bill.
     
  18. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Waziri wa wizara kama yake asiijue Jamii Forums? by the way mkuu soma signature yangu hapo chini!!!
     
  19. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Bora useme wewe!! naanza kuwachoka hawa vijana wenzangu!!! :frusty:
     
  20. m

    mtemi mazengo Member

    #20
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe wewe na facilitator wa matusi na lugha chafu? lazima utakuwa umesahau kumeza zile dawa zako za psychosis bila shaka!
     
Loading...