Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makundi yenye dalili kujitokeza ndani ya CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbelwa Germano, Apr 29, 2012.

  1. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hali ya sasa ya kukubalika kwa kasi kwa CDM inatoa tafsiri nyingi kuhusu mustakabali wa baadaye. Wingi wa Wanachama ni ishara ya kujitokeza kwao kushiriki katika kugombea nafasi mbalimbali ndani ya chama. Lakini kikubwa zaidi cha kutazama ni kwa jinsi gani uteuzi wa wagombea nafasi za udiwani na ubunge zitafanyika. Ni ukweli usiopingika kama CDM wasipokuwa makini kutatokea makundi kama yaliyopo ndani ya CCM na kusababisha loopholes kwa CDM na kutoa mwanya kwa wapinzani(CCM) hivyo kuna kazi ya kujijenga kimuundo na kimkakati.

    Kama nilivyotahadharisha awali kunahitajika umakini wa kuwaandaa viongozi wa chama wa wilaya na majimbo ambazo ndio wanasimamia upatikanaji wa wagombea kwa nafasi nilizoeleza awali. Bila kuweka mazingira mazuri makombora ya ufisadi yataelekezwa CDM na kurudisha imani kwa CCM.Ni ukweli usiopingika kama vita ya kuwania uteuzi kwa nafasi hizi itakuwa motomoto kwa CDM.

    Kama mdau, unadhani nini kifanyike kuepusha makundi haya.

    Nawakilisha
     
  2. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni kweli lakini kitakachoinusuru CDM ni uwazi na ukweli ambao hata hao wagombea wakijua wameshindwa kihalali basi watabariki matokeo na kuvunja makundi.

    Makundi yanakuwa created na kubebana.
     
  3. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Virusi vya nape na El viwe scanned kila mara na antivirus iwe updated daily,mpaka kieleweke,watashindana kuiangamiza Chadema lakini....
     
  4. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    CDM sio CCM huku hakuna pilau wala vitenge vya bure,nadhani hilo wanalitambua kwa sana.
     
  5. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Makundi ni kitu gani. fafanua au wazungumuzia mitazamo tofauti juu ya namna ya kufikia malengo?
     
  6. Eliza wa Tegeta

    Eliza wa Tegeta JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni majundi gani unayoyaongelea hapa??
    Mimi naona unatoa angalizo la kuweka uongozi imara katika kula ngazi, then umerukia kwenye makundi. Sijakuelewa!!

    Kama mdau, unadhani nini kifanyike kuepusha makundi haya.
     
  7. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chadema wana uongozi madhubuti wa kuwadhibiti wanachama wake.
     
  8. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Wanga wengi!



    Viva Chama cha Demokrasia na Maendeleo!
     
  9. p

    panadol JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ngoja moto uwake hapo ndiyo tutajua kama CDM ina uongozi thabiti au la?vinginevyo yatatokea kama ya ................ Sisi yetu macho na masikio!
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Nyie ndio mnaosema Chama kijitangaze vijijini lakini kimefanya hivyo na kimeanza kupata wanachama wengi sasa imekuwa tatizo tena kwenu du sijui mnataka wafanyeje
     
  11. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni hatari kupuuza angalizo alilotoa mtoa mada.
    Kama ilivyo CCMN CDM imeundwa Tanzania na Watanzania
    Na tukubali tusikubali, ufisadi umekuwa janga la kitaifa
    Na kingine ni kuwa kuongoza nchi sio rais tu na Serikali kuu
    CDM inapaswa kuwa na mifumo imara ya uongozi toka shina hadi taifa na watu hawa waandaliwe ili kama wapo wanaohamia na makando kando ya ubadhirifu, mfumo uwatambue mapema na kuwadhibiti
    Kuhusu makundi: haya huletwa watu wanapotofautiana juu ya kiongozi wamtakae na hili halikwepeki. Kinachoweza kukwepeka ni kuruhusu makundi haya kukiyumbisha chama kama tunavyoona CCM
    Udhibiti huu pia utafanikishwa na mfumo wazi na thabiti utakaowekwa wazi katika ngazi zote na yeyote atakayejaribu kukiuka kuadhibiwa bila kucheleweshwa
    Kuchelewa kuchukua hatua ni kulea udhaifu
    Kwa hiyo si busara kuipuuza hoja iliyotolewa kwa maneno kama CDM si kama CCM
    Hata unapokuwa na kampuni yako ndogo na ghafla ikapanuka unapaswa kupitia upya na kuboresha mifumo yako
     
  12. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama viongozi imara, mifumo imara ni muhimu sana kwa Chama cha Siasa
    CCM ilipoanza ilionekana Chama imara
    Walikuwa na viongozi imara waliofanya udhaifu wa mifumo yao isionekane
    Walipokosa viongozi madhubuti, ghafla kila mtu anaona udhaifu na ubovu wa CCM
    Chama kinatakiwa kuwa na mifumo madhubuti itakayomlazimisha kiongozi dhaifu awe imara au atoke na CCM hawana hilo
    Imejengwa kwenye unafiki na kulindana
    CDM kina bahati ya kuwa na viongozi makini ila kama CCM yawezekana baadae kukatokea kiongozi dhaifu
    Ili kutofanya makosa ya CCM, huu ndio wakati wa kuweka mifumo itakayomkabili kiongozi dhaifu kabla hajatokea
     
  13. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu Kidzude, ukweli una hulka moja hautaki kupuzwa, CHADEMA kama ilivyo CCM vyote ni vyama vya siasa vilivyoanzisha na watanzania wenye utamaduni unaondendana, tofauti yao ipo kwenye mitazamo. Kukubalika au kutokubalika kwa chama kunatokana na nyakati husika. CCM ya kipindi cha nyuma ilikuwa inakubalika kama CDM inavyoanza kukubalika sasa, kinachowaponza CCM sasa ni dhana nzima ya kimfumo na kimkakati. Yapo makundi ya kufikirika ndani ya CDM ambayo yanaweza kujitokeza na kuathiri chama kama ilivyo sasa kwa CCM.Ninapozungumzia makundi nina maana ya misuguano ya kimaslahi(yawe ya kiuongozi, fedha n.k.) ambayo yana nia ya kudhoofisha chama. Pamoja na CCM kuwa na viongozi imara kipindi cha nyuma kama ilivyo kwa CDM sasa, kimeshindwa kujipanga kimfumo na kimkakati kukabiliana na changamoto za nyakati, a usidhani CDM itakubalika tu kimujiza bila kufocus kimfumo na kimuundo. Viongozi wa CDM ni binadamu tu kama walivyo wa CCM, na ni wajibu wetu kukumbushana.
     
  14. ZWANGE

    ZWANGE Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni kweli mkuu ulosema naunga mkono so plz naomba utupe mbinu mbadala
     
  15. ZWANGE

    ZWANGE Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mkuu ni kweli kabisa tusikatae ukweli kwani hata ccm walikataa na wanakataa hivihivi na kukifanya chama chao kidolore .haya mambo yapo ! tunataka tuwe na mbinu na mikakati ya kimfumo na kimuundo itakayojaribu kuziba mianya yote ya mipasuko ili kufanya cdm kudumu zaidi na kuleta tumani lililopotezwa na ccm kwa wananchi kwa muda mrefu!
     
  16. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Dada yangu Eliza, mimi sikusema majundi nimesema makundi.Ukweli una hulka moja hautaki kupuzwa, CHADEMA kama ilivyo CCM vyote ni vyama vya siasa vilivyoanzishwa na watanzania wenye utamaduni unaoendana, tofauti yao ipo kwenye mitazamo. Kukubalika au kutokubalika kwa chama kunatokana na nyakati husika. CCM ya kipindi cha nyuma ilikuwa inakubalika kama CDM inavyoanza kukubalika sasa, kinachowaponza CCM sasa ni dhana nzima ya kimfumo na kimkakati (WAMEKATAA UKWELI KAMA WEWE UNAVYOUKATAA SASA). Yapo makundi ya kufikirika ndani ya CDM ambayo yanaweza kujitokeza na kuathiri chama kama ilivyo sasa kwa CCM.Ninapozungumzia makundi nina maana ya misuguano ya kimaslahi(yawe ya kiuongozi, fedha n.k.) ambayo yana nia ya kudhoofisha chama. Pamoja na CCM kuwa na viongozi imara kipindi cha nyuma kama ilivyo kwa CDM sasa, kimeshindwa kujipanga kimfumo na kimkakati kukabiliana na changamoto za nyakati, Na usidhani CDM itakubalika tu kimujiza bila kufocus kimfumo na kimuundo. Viongozi wa CDM ni binadamu tu kama walivyo wa CCM,ni wajibu wetu kukumbushana.

    Tambua uongozi wa chama hauanzii makao makuu ya chama. Unaweza kujikumbusha tu kwa mfano ni kwa nini baadhi ya maeneo ya Tanzania CDM walishindwa kusimamisha wagombea? Kujipanga! Narudia kwa kuwa wagombea udiwani na ubunge wanatoka katika ngazi ya jimbo na kwa kuwa mwaka kesho kuna uchaguzi na kwa kuwa 2014 kuna uchaguzi wa kiserikali na 2015 uchaguzi mkuu ipo haja ya kujipanga kimfumo na kimkakati kuepusha misuguano ya kimaslahi na rushwa ndani ya chama.

    Naomba ushambulie hoja
    .
     
  17. r

    rimoy Member

    #17
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sure angalizo lako ni zuri, inabidi tuwe na uwazi ktk mambo yote ya kupata wagombea na viongozi wazalendo na waadilifu
     
  18. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata wewe ni kiongozi kwa nafasi yako ya kibinadamu ukiongozwa na fikra, imani na mitazamo yako, jukumu la kujenga chama imara si tu la Mbowe, Dr.Slaa,Zitto, Mnyika au tundu lissu, ni letu sote. Jambo la msingi unalopaswa kufahamu kila binadamu anafanya makosa lakini hatuwezi kujiridhisha tuu na makosa ambayo tunafikiria yanaweza kutokea bila kutumikia fikra zetu katika kutafuta majawabu.
     
  19. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Ndio Mkuu!Bila umakini tutapoteza ujasiri...na tutakapoteza ujasiri tusidhani litakuwa jambo rahisi kwa CDM kurudisha imani ya kizalendo kwa wananchi wa Tanzania
    .
     
  20. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nadhani umekurupuka kujibu bila kusoma na kutafakari content ya mada yenyewe...unapokosa umakini kinachofuata ni kukosa ujasiri. Kwa mantiki hii umethihirisha wewe ni mwanga wa kwanza:

    Wanga wengi!

    Viva Chama cha Demokrasia na Maendeleo!

    Ungekuwa una fikra tulivu kama za makamanda wa CDM ungeona umantiki wa mada yenyewe.
     
Loading...