Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makumira University kumekucha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by msnajo, Jan 25, 2011.

  1. m

    msnajo JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Lile jinamizi la migomo vyuo vikuu limetua kwa kasi ya ajabu pale Makumira university. Ni pale wanachuo wa mwaka wa kwanza walipozira kuzama class kutokana na ugumu wa maisha wanaokumbana nao uliosababishwa na kutokupewa hela na bodi ya mkopo.

    Wadau nauliza hivi kweli kila kitu cku hizi kinakwenda kimigomo? Serikali yetu iko wapi iliyounda bodi ya mikopo inayoshindwa kutekeleza majukumu yake ipaswavyo? Wanachuo pale wanashindia maji na maembe ili wanatakiwa pia kuhudhuria lecture dararan kama kawaida..

    Kweli elimu na njaa vanaenda pamoja? Mwenzao jana kazimia kwa mshtuko alioupata baada ya kudhibitisha kuwa jina lake halipo kwenye batch ya mwisho ya majina, amelazwa pale selian hospital na wenzake wako katika harakati za kuchanga hela kwa ajili ya kumpatia matibabu.

    God help then
     
  2. M

    Majighu Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii serikali ishauzwa kilichobaki kugawana 2.. Wenye uwezo wa kujilipia wanapewa mkopo wasio na uwezo hawapewi.
    Ha2na serikali hapa,bora wagome 2 hop mambo yao yatata2liwa
     
  3. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna haja ya serikali yetu kuwa na masikio ya kusikia hii bodi ya mikopo iangaliwe upya ina tatizo gani??????
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hela inaenda kulipa Dowan. Fungeni mikanda
     
  5. M

    Mkwele JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nashangaa watu wanaijadili bodi ya mikopo, wamesahau kwamba fedha zinatoka serikali. Je kama bodi ya mikopo haijapewa hela ya kutosha kugawa/kukopesha wanafunzi wote nani wakulaumiwa bodi au serikali?
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tunisia soon
     
  7. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    St joseph college dsm pia unanukia, kitengo cha wahandisi wa mawasiliano hawajapewa hela za nauli ya field tangu february mwaka jana.
     
  8. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni serikali ya CCM haina uchungu na wananchi wake. Tuitoe madarakani kama Tunisia.
     
  9. WAKUNJOMBE

    WAKUNJOMBE Senior Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 188
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    nikweli ulisemalo mkwele,so we uonavyo solution ni nn?

    Mi binafsi kwa serikali ya sasa sina la kuwapongeza........kunamatatizo chunguzima mengine hata hilo la wanafunzi ni dogo............
    So chamsingi nimaandamano ya kitaifa kuiondoa serekali iliyopo madarakani........(this is my opinion)
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kuna habari kuwa wanafunzi wa Makumira university wako kwenye mgomo na kwa sasa wamefunga barabara ya mosh-arusha.kisa cha mgomo ni ucheleweshaji wa mikopo. waliopo hapo chuoni tunaomba habari zaidi.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    poleni sana, basi yote tunayoyashuhudia ni matunda ya sisi waTZ kukalia kimya matatizo kwa kuogopa kuudhi watu

    Serikali hii imetuangusha sana
     
  12. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    amna jeuri iyo nyie waTz isipokuwa mimi jeshi la mtu mmoja.
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hahahaha,umenifurahisha kweli!
    Kwa kifupi Tanzania ya sasa hupati kitu kwa ustaarabu au kwa utaratibu mwingine tofauti na mgomo,....wagome sana tu ikibidi wafanye fujo hapo maskio yataelekezwa kwao na matatizo yataisha otherwise wasubiri hadi kidonda cha dowans kiishe
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jitolee uende maeneo ya kariakoo au sehemu yenye watu wengi then sema yote yanayo kuudhi ukimaliza jilipue na petroli ili tupate hasira tuanze maandamano hadi jk atimue,....

    Imekaaaje hiyo?
     
  15. m

    msnajo JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Taarifa nilzopata mda huu zinasema polisi wamefika na kuwatawanya wanachuo kwa ku2mia mabom.
     
  16. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ivi wakuu kwanii nchi hii kama imetushinda tusiiuze halafu kila mtu alambe mgao wake ajikatae akaishi anapojua?
     
  17. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Kaazi kweli kweli....
     
  18. m

    msnajo JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Taarifa zilizotufikia hivi punde zinasema hali ime2lia na wanachuo wamejikusanya uwanjan kujipanga kwenda kuwatoa wenzao walokamatwa na police.
     
  19. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana jf nimepita hapa chuo kikuu Makumira wanafunziwa megoma,wamefunga barabara kuu ya Moshi Arusha kwa mawe,matofali na makorokoro mengine. Polisi wamefika wamewatawanya kwa mabomu ya machozi na risasi za moto na wanafunzi wengi wamekamatwa. Kisa cha mgomo ni mikopo hawajapata.
     
  20. b

    binti ashura Senior Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    poleni sana ndugu zetu,
    inamaana chuo kinachogoma mapema ndiyo kinasaidiwa mapema?. kwasababu kama udom waligoma matatizo yametatuliwa kama yaleyale yapo na sehemu nyingine kwanini wasitatue kote?
     
Loading...