Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makongoro Nyerere yuko wapi? Mbona hatumsikii akitetea uadilifu wa baba yake?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bweru, Dec 12, 2011.

  1. B

    Bweru JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 213
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa muda mrefu nimekuwa simsikii Makorgoro Nyerere akisema lolote juu ya Serikali ya chama chake -ccm - kubomoa misingi ya utu na uadilifu aliyoiweka baba yake Mwl. Nyerere. Mbona baadhi ya wana-ccm wenzake, angalau wanajitutumua kulalamikia baadhi ya mambo yanayoenda mrama nchini?

    Ndiyo tuseme amelishwa limbwata la Mafisadi wa Chama cha Magamba kiasi kuwa hawezi kusema lolote juu ya mateso ya wananchi ndani ya utajiri wa nchi yao?

    Je, anaogopa kuutema uenyekiti wa Magamba Mkoa wa Mara.

    Wenye kufahamu lolote wanifahamishe.
     
  2. m

    macinkus JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "Je, anaogopa kuutema uenyekiti wa Magamba Mkoa wa Mara." Kumbe unajua aliko sasa unauliza nini yarabi!!!

    macinkus
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Alishamwambia EL ''saiti'' wanamuuliza maswali
     
  4. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Watu wengine bwana, hivi uadilifu wa baba yake unahitaji utetezi!
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Atetee kitu gani sasa??
     
  6. D

    Dopas JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwa hili Bweru unakosea! Uadilifu wa baba wa Taifa asiyeweza kuutetea, na anayeweza kuubeza katika Nchi hii ni punguani tu, ambaye hazimtoshi. Suala hilo sio la kusuburiwa hadi Makongoro aseme kitu. Dunia nzima inafahamu Kuwa Mwl. Nyerere alikuwa mwadilifu, na alijengea Nchi yetu imara. Misingi ambayo sasa inabomolewa taratibu na mafisadi na walafi.

    Kulipigia kelele suala hilo ni jukumu la watanzania wote wanaoitakia mema Nchi yetu.

    Tatizo letu kubwa ni woga ambao unatufanya katika mambo ya msingi kuogopa kuweka msimamo wetu.

    Jambo lingine watanzania tusahau haraka. Ebu angalia sakata la posho ya wabunge, kila mmoja kwa sasa linamgusa, analizungumzia, lakini litasahaulika muda sio mrefu, na tutarukia jambo lingine, wabunge kwa ubinafsi wao, na kwa kuongozwa kwao na spika asiye na uwezo na kiti hicho wataendelea kuchukua posho, hata kama itabidi wananchi katika majimbo yao wanakufa njaa.

    Hili sio suala la kupigiwa kelele na Makongoro ni lako na letu sote.
     
  7. m

    massai JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kachasu amuachie nani??hana jipya yule alishapoteza muelekeo longtime......ulevi nomaaaa...
     
  8. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Kwani ni lazima aseme?
    This time na wewe ongea tukusikie kuliko kumsubiri yeye....
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wamekula ya mbuzi wameota mapembe.
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    una hakika Makongoro ni mtoto wa Nyerere?
     
  11. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Unataka kutoa '' Ilmu" gani mpya jemedari?
     
  12. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Unajua mkuu sisi wote ni watoto wa mtu fulani kibailojia, utaalamu na mafundisho

    Kwa mfano ni rahisi sana kusema Sokione alikuwa mtoto wa Nyerere kimafundisho......mafundi mekanika wengi wana watu wanawaita baba zao..kwa kufundishwa ufundi.....hali kadhalika kwenye fani zingine zote..let call them mentors

    sometime baba na watoto wake huwa wanatofautiana kwenye beliefs na maamuzi fulani fulani......ndio maana Okonkwo alisema hataki kuwa mvivu kama baba yake mzazi na akawa mfanya kazi hodari

    Makongoro angekuwa mtoto wa Nyerere ungemsikia tu....asingejificha......lakini kama Nyerere ni baba wa taifa basi hata yeye ni mtoto wa Nyerere kimafundisho ya uadilifu! ambapo imekuwa proved wanafunzi wengi wa Nyerere wame-end up kuwa corrupt na kujivua sifa ya kuwa watoto wa Nyerere...

    hali kadhalika Makongoro anaweza akawa sio mtoto wa Nyerere kimafundisho kwani either alikuwa against na misimamo ya baba yake....kwa hiyo siyo mtotot wa kimapokeo...kama wengi walivyo!

    Ukija kwenye kibaiolojia...mtu anayemjua baba yake halisi wa Makongoro ni mama Maria Nyerere! kufanana siyo nongwa...wako watu walioonekana kufanana na baba zao kumbe ni watoto halisi wa 'mdogo wake baba' au shemeji wa mama!


    wakatabahu
     
  13. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Alishasema na anasema sana katika vikao vya chama bila woga kuwa Lowasa, Chenge na Rostam kule Site hawatakiwi, wanaharibu taswira ya chama na wanatakiwa kutoka

    Uzuri yeye halopoki nje ya vikao anafuata maadili na kanuni za chama
     
  14. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tatazo la Makongoro linaeleweka kuwa gongo imemuharibu sana jamaa. Pia Nyerere alikuwa na roho mbaya sana kiasi cha kuwaacha watoto wake bila maisha yanayoeleweka. Hawa watoto wa Nyerere wote walipaswa kuwa mawaziri hasa ukizingatia muda ambao baba yao amekuwa madarakani. Lakini saa hizi wanaishia kupewa vyeo vya ajabu ajabu tu. Nyerere ana roho mbaya yule jamaa.
     
  15. M

    Mzee Kijana JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 343
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    Uadilifu gani aliokuwa nao Nyerere? Makongoro anajua kuwa baba yake alikuwa kimeo ndio maana hawezi kumtetea kwa lolote. Nyie mnayemuona Kifimbo kama mtu mwadilifu endeleeni kuamini hivyo. Yule babu ndiye aliyeweka misingi ya ufisadi tunaouona hivi sasa. Tunabaki kulaumiana tu. Ushahidi mwingi juu ya mabaya ya Kifimbo ushaongelewa humu si zaidi ya mara moja lkn kwa kuwa ss WaTZ ni watu wa kulishwa kasumba hatuambiwi kitu kuhusu huyu babu. Mungu wahurumie WaTZ.
     
  16. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,277
    Trophy Points: 280
    Suala la uadilifu wa Mwalimu halihitaji ufafanuzi toka kwa cha P Makongoro, suala ni yeye jee yuko upande gani, wa mafisadi au wapinga ufisadi? Na kwa vile yeye ni mwana CCM hakuna ubishi yeye ndiyo wale wale,yuko pale kuganga njaa yake.CCM ni saratani inayoliangamiza taifa hili, yeyote anayeiunga mkono ni adui wa wana wa nchi hii.
     
  17. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #17
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,817
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Magambaz wamemziba midomo
     
Loading...