Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makongoro Nyerere aapa kuwaning'iniza mafisadi CCM

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Sep 6, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Makongoro Nyerere aapa kuwaning'iniza mafisadi CCM
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Monday, 05 September 2011 20:41 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    [​IMG]Makongoro Nyerere

    Christopher Maregesi, Bunda
    MWENYEKITI wa CCM Mkoa wa Mara, Makongoro Nyerere ametangaza kusudio la kuwasilisha hoja binafsi katika kikao cha Halmashauri Kuu ya chama hicho(Nec), kuhoji sababu za watuhumiwa wa ufisadi kushindwa kujiuzulu hadi sasa huku akimtaka Mwenyekiti wa chama hicho, Rais Jakaya Kikwete kuachana na watuhumiwa hao.

    Msimamo huo wa Makongoro ambaye ni mtoto wa Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere unakuja kipindi ambacho kikao cha Nec ya CCM kinatarajiwa kufanyika mwezi huu baada ya kile cha Kamati Kuu (CC) kilichoketi Mjini Dodoma mwezi uliopita kutoa muda zaidi kwa watuhumiwa hao kujipima hadi mkutano huo wa Nec.

    Akifungua mkutano maalumu wa Nec ya CCM wilayani Bunda, Makongoro alisema kilichopo sasa ni kama mchezo wa kuigiza ambao hauingii akilini, hivyo akasema ni vyema akawasilisha hoja kwenye kikao hicho kuhoji uhalali wa watuhumiwa hao kuendelea kubaki na nyadhifa zao ndani ya chama.

    Uamuzi wa kuwataka watuhumiwa hao kujivua gamba uliamuliwa na Nec iliyoketi mjini Dodoma Aprili, ambako pia CC iliyokuwapo ilijiuzulu na kuundwa upya huku Sekretarieti iliyokuwa chini ya Katibu Mkuu, Yusuph Makamba ikivunjwa na kuundwa upya kama mwanzo wa kujenga mwelekeo mpya wa chama.

    Tangu wakati huo, mpango wa kujivua gamba umekuwa ukipigwa danadana kwani awali, ilielezwa kwamba watuhumiwa walipewa siku 90 baada ya kutakiwa kupima tuhuma dhidi yao lakini baadaye CCM ikakanusha na hadi sasa wengi wao wanaendelea na nyadhifa zao.

    Makongoro akizungumzia zaidi danadana hizo, alisema huenda kinachowatia kiburi kugoma kung'oka kwenye nyadhifa zao ni uhusiano wa karibu walionayo na Rais Kikwete.

    Alimtaka Kikwete kuachana nao na kusimamia kikamilifu uamuzi uliofikiwa na CC ili kukijengea heshima chama hicho.
    Alisema kutowajibika kwa wanachama hao kunakitia doa chama hicho mbele ya jamii ambayo imekuwa ikikiamini kutokana na historia yake ya uadilifu.

    “Nasema mbele yenu; sifurahishwi na watuhumiwa hao kuendelea kubakia ndani ya chama. Nitawasilisha hoja mbele ya kikao cha halmashauri kuu kuhoji kwa nini bado wamo huku wakikichafua chama?”

    Makongoro ambaye aliwataja watuhumiwa hao kwa majina, alisema kuendelea kuwamo ndani ya chama hicho kunakifanya kikose mvuto na mashiko kwa jamii.

    Katika kikao cha Nec Aprili, mwaka huu Makongoro alikuwa mwiba kwa watuhumiwa hao huku akihoji mantiki ya mwenyekiti wake kuwanadi majukwaani wakati wa kampeni za urais wa mwaka jana.

    Makongoro ambaye aliwasilisha hoja kwa aina yake akitumia neno 'site' kuwakilisha vijiwe vya wanachama, alisema mwenyekiti alivyowanadi watuhumiwa hao katika uchaguzi wa mwaka jana: “site walihoji sasa ndiyo nini?”

    Mpango wa kujivua gamba ulitangazwa na Rais Kikwete wakati wa maadhimisho ya miaka 34 ya kuzaliwa kwa CCM mjini Dodoma, akisema lengo ni kukihuisha chama na kukirejesha katika misingi yake ya TANU na CCM ya mwaka 1977.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  2. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Tusibiri lakini nijuavyo mimi M/kiti wao na EL hawakukutana barabarani na watavushana hadi uchaguzi wa 2015
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,678
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    hivi huyu braza tangu alipohama arusha alishaacha kupiga kile kitu??
     
  4. bi mkora

    bi mkora JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muangalie uwo mdomo utapata jibu.
     
  5. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    makongoro mwenyewe ni GAMBA ajivue kwanza yeye,hakuna aliye msafi ndani ya ccm,ukiwa rafiki na mwizi hata wewe utakua mwizi.
     
  6. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Uzuri wa huyu jamaa ni kwamba haogopi mtu.Sina wasi wasi naye kwani najua atafanya kweli kama alivyoahidi na hawawezi kumziba mdomo.
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    LOL Alikuwa wapi wakati wa Utawala wa Rais Mwinyi? Na wakati huo alikuwa NCCR Mageuzi hakuwaona hao Mafisadi?

    Haya kama kweli ameamua kuanza basi aende pake Ikulu akamuulize Rizwani ni nani haswa anaiyeitaka UDA?
     
  8. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Makongoro amekosea strategy ya kuwatahadhalisha mafisadi nia yake ya kuwalipua hivyo lazima watamshuhulikia; alitakiwa akae kimya mpaka kwemye kikao ndio awalipue kama alivyomlipua mkweree kwenye Nec iliyopita, hata hivyo mimi huyu jamaa namuaminia atawafanyizia hawa mapacha kwani ni jasiri na hamuogopi mkweree.
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,213
    Likes Received: 8,738
    Trophy Points: 280
    Amechacha huyo anatafuta mshiko.
     
  10. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hahah..kashaishiwa pia kisiasa!
    Ameona hii ndio njia ya kutokea.
     
  11. P

    Papizo JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    hahaha watu wengi bana,eti anatafuta mshiko na kashaishiwa subiri tu maana kila kitu kinafanyika na kinakuwa recorded kwa wananchi,atasema ukweli wake na wananchi watasikia na pole pole ndio mwendo ikifika hapo 2015 hayo yote yataonekana......
     
  12. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    badao anatumia tena ya musoma ni kali karibia ya kitu cha arusha
     
  13. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,962
    Likes Received: 6,673
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    KULE WANACHANGANYAGA NA MSUBA NDO MANA JEURI VIBAYA LOOL
     
  14. MANAMBA

    MANAMBA Senior Member

    #14
    Sep 7, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna lolote, huyu naye ni msanii tu
     
  15. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kweli ndugu yangu,

    Sina hakika kama anajua analoliongea...Na kama kweli analijua basi angetambua kuwa hakuna anayepaswa kubaki ndani ya CCM labda wakawachukue wale wazee wanaovaa kandambili za mwaka 1955 (enzi za TANU) ili waje wakachukue chama chao.

    Hawa watu wanatakiwa kujua kuwa CCM haipo tena...ilishakufa siku nyingi tu...Labda wamesahau kubadili login name na avatar!!
     
  16. T

    Taso JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Nani?

    Magazeti yetu jamani ni magumashi kupita maelezo. Kama Makongoro mwenyewe amewataja kwa majina, Nape ameshawataja kwa majina, mwandishi anaogopa nini kutaja ambacho source ya habari, Makongoro, tayari ameshawarahisishia?
     
  17. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #17
    Jun 9, 2015
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    dah! Ulitaka awe fisadi eeh!
     
  18. u

    ukuta2013 JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2015
    Joined: Jun 16, 2013
    Messages: 263
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    "Kwa upande wake, Nyerere alisema akifanikiwa katika kinyang’anyiro hicho, ataanza kushughulika na kukiimarisha chama ili kiweze kurudi katika misingi yake"

    SWALI:

    Makongoro anataka kugombea uraisi wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania au mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi?

    Nauliza hivyo kwakuwa toka awali ajenda yake kubwa ni kuleta nidhamu ndani ya chama na kukirudisha kwa wananchi. Sijawahi kumsikia akisema atafanya nini kwa watanzania akiwa Rais, ila namsikia na kumkariri atafanya nini akiwa mwenyekiti wa chama.

    Tatizo la watanzania sio chama, ni mmonyoko wa maadili, rushwa, ufisadi, uwajibikaji, na uwazi ndani ya serikali. Mengine ni huduma mbovu za kijamii (elimu, afya, maji, n.k). Sasa ajaribu kujikita kuelezea atashughulikia vipi matatizo kama hayo yanayowakabili watanzania.

    NB: Ikumbukwe kuwa sio lazima Rais anayetokana na CCM awe mwenyekiti pia wa CCM, ni utamaduni tu uliojengeka ndani ya Chama.

    CC: Zakumi
     
  19. mfungwa

    mfungwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2015
    Joined: May 23, 2015
    Messages: 1,122
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tunachohitaji ni uzalendo kulinda mali na wananchi kujisikia ni wazawa. Sio lugha za malimao zenye dalili ya kutenga mtu.
     
  20. mfungwa

    mfungwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2015
    Joined: May 23, 2015
    Messages: 1,122
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tuondoe boriti first ndio tukawaondolee vibanzi
     
Loading...