Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makongoro Mahanga na Kabaka wakimbia kikao cha Kamati ya Bunge ya Maendeleo ya Jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OMUSILANGA, Oct 22, 2012.

  1. O

    OMUSILANGA JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo wakuu! Habari zilizo nifikia muda huu ni kuwa mawaziri Mahanga na Kabaka wamelala mitini i.e. hawajatokea kwenye kikao cha kamati ya bunge ya huduma za jamii kilichokuwa kimepangwa kuanza leo jijini Dares salaam. Lengo la kikao hiki ni mwendelezo wa mjadala mpana kuhusu mafao ya wafanyakazi ndani ya mifuko ya hifadhi za kijamii.

    Ikumbwe kabisa kuwa ni bunge hili la serikali legelege na dhaifu lili ipitisha sheria hii mwezi April,mwaka huu ambapo inatakiwa mfanyakazi atimize umri wa miaka 60 ndo apate mafao yake. Naomba nisi eleze sana kwani suala hili si jipya masikioni na machoni mwa watanzania.

    Kwa mjibu wa taarifa ni kuwa wadau walio hudhuria ni wengi sana kutoka mifuko mbalimbali ya jamii pamoja na wawakilishi wa wafanyakazi wa migodini kutoka mikoani ambao ndio wahanga wakubwa wa sheria hii kandamizi. Katika hali ya kushangaza ,Mbunge Komba ndiye anaesumbua wajumbe wa kikao hicho kama mpiga debe upande wa serikali.

    Kama hali ita endelea hivi, baadae wadau watafanya Press conference kutoa dukuduku zao. Naomba kuwasilisha. Source. Mmoja wa wadau ndani ya kikao.
     
  2. m

    mdunya JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wako wapi nami niende! Upuuzi huu
     
  3. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Kama sheria haisemi lazima Waziri ndo ahudhurie kikao hicho na serikali imepeleka mwakilishi nadhani hakuna tatizo.
     
  4. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    itafikia muda wataikimbia hadi IKULU.
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wanakimbia vivuli vyao! Original comedy wanawaita vilaza ,kenya wanawaita mburula.
     
  6. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakikimbia vikao vyenye maslahi kwa wananchi, basi wakatafute wananchi wa kuwaongoza. Moja ya athari za sheria kandamizi ni kupelekea nchi kutotawalika. Kama nchi haitawaliki wao watakuwa mawaziri wa nani?
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,433
    Trophy Points: 280
    uchaguzi ukifika kanga, vitenge, pilao, viroba, pombe za kienyeji na buku buku, bila kusahau kofia na t-shirt nani anakumbuka mafao ya wafanyakazi au maishi duni?? heri umaskini wa mali kuliko umaskini wa akili!
     
  8. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Kukimbia si suluhu ya tatizo lililopo. Kukaa na kujadiliana ndio jambo la msingi.
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa sheria wamezitunga wenyewe....alafu wanamkimbia..si wajitokeze waielezee jamii kwanini wamefanya walichoamua kufanya na waliopo hapo nao wato yaliyopo moyoni mwao...lakini hakuna kitu kinachonishangaza kwenye hii serikali anymore
     
  10. S

    Shembago JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe subiri wacheze na hazina za watu,hawajui imesemwa kwamba hazina yako ilipo ndipo na roho yako ilipo? That means wanataka kutuua hawa!!
     
  11. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watuambie kama vipi tuingie barabarani tukadai vyetu, kwanza life expectancy imepungua sana
     
  12. O

    OMUSILANGA JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    UP TO DATE:

    Baada ya mvutano mkubwa sana na wa muda mrefu kwa hoja toka upande wa wadau mifuko ya hifadhi za jamii, Mbunge Sugu wa CHADEMA aliiomba kamati na wawakilishi wa serikali wasikilize hoja za wadau.

    Hatimaye wakapata nafasi na muda wa kuwasilisha hoja zao za msingi ambazo ki msingi ni nzito na ni vilio vya wafanyakazi wa sekta binafsi juu ya fao la kujitoa.

    Wadau wamefika mbali zaidi na kutoa tamko kuwa hawataki uzushi /usanii na propaganda juu ya hatima ya maisha yao. Naomba kumshukuru Rais JK kwa kuwafikisha hapa watanzania kwani Mwl Nyerere alipata kusema "Ipo siku binadamu atachagua kifo kuliko fedheha."

    SOURCE: ROGERZ MWANA WA LUHEGA, Mbunge kivuli geita kama mdau kwenye kikao.
     
  13. N

    Nabwada Senior Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alafu huyu Naibu Waziri Makongoro nilimuona kwenye Ukumbi wa Blantyre-Mtwara tar 19 wakati Jahazi Moden Taarab wanatumbuiza.Kumbe issue za maana anakwepa ila kwenye mambo ya ajabu ajabu kama haya anahudhuria.Inakera .
     
  14. B

    Bagumako Yoweli Member

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mahanga lazima akimbie coz sio mwakilishi wawananchi ila ni mwakilishi wa baba Mwanaasha.
    ndiye aliyemsaidia kuchakachua na hata aliposhitakiwa ndiye aliyegeuka wa kumwamlisha
    Jaji Juma ili afanye kila analoweza kumbeba huyo kilaza Mahanga.
     
  15. M

    Mabelana JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mh! no comment
     
  16. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wadau waliojivinjari italian house Tabata embu mtujuze,week end hii hakuwepo pale?labda ana hang over ataanza kazi jumanne....tehe!!!
     
  17. piper

    piper JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inabidi wapewe wito wa kufika wasijifanye mbuni kuficha kichwa kwenye mchanga wakati makalio yapo wazi
     
  18. K

    Kompis Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hii kali ya mwaka!!!:mad:
     
  19. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Huyu Makongoro Mahanga anajua sasa ndio lala salama yake; juzi yeye na nduguye Masaburi wamepigwa chini kwenye uchaguzi wa Nec ;sidhani kama atagombea ubunge tena kwani upepo unaovuma sio mzuri kwake!! Ajiandae kuuza baa aliyojenga hapo kwenye open space ya wananchi.
     
Loading...