Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makongoro amfungia safari Leticia Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bujibuji, Sep 17, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,099
    Likes Received: 5,291
    Trophy Points: 280
    MWENYEKTI wa CCM mkoani Mara, Makongoro Nyerere, amemtupia madongo mgombea ubunge wa Jimbo la Kwimba, kupitia tiketi ya Chadema, Leticia Nyerere, kuwa anatumia jina la Nyerere ili kujipatia umaarufu wa kisiasa.
    Makongoro pia amemtaka Leticia kuacha mara moja, kutumia jina la ukoo wa Nyerere katika harakati zake za kisiasa kwa kuzingatia kuwa ndoa kati yake na Madaraka Gedfrey Nyerere haipo tena.

    Mwenyekiti huyo wa CCM na Madaraka ni watoto wa Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu Julius Nyerere.

    Leticia anagombea ubunge wa Jimbo la Kwimba, akichuana na Shanif Hirani Mansoor, anayewania kwa tiketi ya CCM.

    Hatua ya Makongoro kumtaka Leticia aache kutumia jina la ukoo wa Nyerere katika shughuli za kisiasa, aliifanya juzi alipokuwa akizungumza katika uzinduzi wa kampeni za CCM, katika Jimbo la Kwimba.

    Kampeni hizo zilizinduliwa katika mji mdogo wa Hungumalwa, wilayani Kwimba.

    Katika uzinduzi huo, Makongoro alielezea kushangazwa kwake juu ya hatua ya viongozi wa Chadema na Leticia, kutumia jina la ukoo wa Nyerere katika kujinadi kwa wapiga kura.

    Alisema hata hivyo kitendo hicho kinacholenga katika kumwezesha mgombea huyo wa Chadema kuchaguliwa, hakitasaidia hata kidogo kushinda katika uchaguzi huo.

    Alisisitiza kuwa ni makosa kwa mgombea huyo kutumia jina la ukoo wa Nyerere kujinadi, hasa ikizingatiwa kuwa ndoa baina yake na mdogo wake (Madaraka) haipo tena.

    Kwa mujibu wa Makongoro, wanandoa hao walitengana miaka 12 iliyopita baada ya kutofautiana.

    "Huyu anayejiita Leticia Nyerere hasemeshani na Madaraka, achilia mbali hata kusalimiana, sasa anatumiaji jina la ukoo wetu. Angalau mimi naweza kuzungumza naye, ni kweli alikuwa mke wa mdogo wangu na alibahatika kuzaa naye watoto watatu lakini mambo ya ndoa wengi mnayajua, sasa siyo mke wake tena," alifafanua.

    Alisema ingawa hataki kuingia kwa undani kuzungumzia mgogoro kuhusu ndoa hiyo, alisema yeye na mkewe Jaji Aisha Nyerere, ndio walikuwa wasimamizi.

    Alisema katika ndoa hiyo, hayati Mwalimu Nyerere, alitoa ng'ombe 30.

    "Huo ni uongo, ninawaomba wananchi wa Jimbo la Kwimba muuachana naye na kumchagua mgombea wa CCM Shanif Mansoor," alieleza makongoro Nyerere.

    Makongoro alidai kuwa wakati wa harusi, yeye alikuwa ofisa wa jeshi na mke wake alikuwa hakimu.

    Pia alisema mgombea urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia tiketi ya Chadema, Dk. Wilbroad Slaa, amekuwa akimtumia Leticia kama mtaji wa kisiasa katika kuomba kura.

    Katika hotuba yake, Makongoro pia alisema Dk Slaa naye anapoteza muda mwingi kuzungumzia ufisadi, wakati jambo hilo limeshashughulikiwa na Serikali ya Awamu ya Nne.

    Alisema serikali imeshughulikia jambo hilo, kwa kuwafikisha mahakamani watuhumiwa.

    "Ufisadi ni sawa na kibaka, fisadi anaweza kuwa upande wowote, mbona hata kwao wana mafisadi kibao,ufisadi ni tabia ya mtu,CCM iko safi na ndio maana tumekuwa tukiendesha kampeni zetu kwa ustaarabu bila kutumia matusi. Wnanchi msidanganywe na hoja ya ufisadi mwacheni Dk Slaa aendelee kupiga kelele kuhusu ufisadi,",alisema.

    Kwa upande wake, Mansoor alisema akichaguliwa kuwa mbunge, atamaliza matatizo ya maji, huduma za afya na upungufu wa walimu katika shule za jimbo hilo.
     
  2. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu ni yule Makongoro aliyewahi kuwa mbunge kwa tiketi ya NCCR_mageuzi au siye??
    Kweli siasa inabidi uwe mnafiki kuongea mambo ambayo hata moyo wako unakiri ni uongo.
    Kwani si wametengana tu au wameachana?? kweli viongozi wa CCM ni balaa wao ni kumwaga upupu tu. Makongoro aende mahakamani kama hataki shemejie atumie jina hilo.
     
  3. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Tuliambiwa kwenye uchaguzi huu tutasikia mengi hewallah tunasikia sasa teh! teh! teh! teh!
     
  4. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siasa za Tanzania hizo.
    Nyerere ana Makongoro
    Mwinyi ana Hussein
    Malima ana Adam
    Kikwete ana Riz One
    Makamba ana January

    All are rubbish
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tena kwa mila na desturi za KIZANAKI ndoa huwa hazivunjiki. Kama Leticia kaendelea kuzaa hata baada ya kutengana na Madaraka watoto ni wa Madaraka!
     
  6. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Wee Makongoro mbona mwenye mke (Madaraka) kaa kimya halalalamika wewe kinachokuwasha nini ama ndio watafuta ukuu wa Mkoa!!
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Huyu aliwahi kukimbia kulipa bili ya bia pale Fourways ya zamani kule masaki....tukamlipia kwa heshima ya babaye na kwa kuwa alikuwa Anakunywa SAFARI...
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    mpuuzi tu huyo kwani ana hati miliki ya Jina? Hata baba yake alishasema ccm siyo mama wala baba yake. Hivi leticia Nyerer angegombea kupitia ccm makaongoro angemwinukia kuwa anatumia jina lao kimakosa?
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,828
    Likes Received: 2,978
    Trophy Points: 280
    Makongoro hana maana hata kidogo.WanaCCM Mara watakuwa vichaa kukubali kuongozwa na mhuni.Nakumbuka Mwl Nyerere mwaka 1995 alituita wapiga kura wa Arusha wahuni kwa kumchagua Makongoro mbunge wa Arusha mjini naanza kuamini Nyerere alikuwa sahihi kabisa.
     
  10. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapo sasa!
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,099
    Likes Received: 5,291
    Trophy Points: 280
    Makongoro, wakirudiana utaweka wapi sura yako?
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Yale yale.CCM na siasa za ndani ya magauni na ndani ya suriali za watu!!
    BSH*T
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwanza unaweza kuta wanaendelea kuchakachuana......ila wamekubaliana kuwa kuishi pamoja hatuwezi!
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Shuka kwa Shuka......jamaa naingia mpaka kwenye shuka ya shemeji....hizi sera hizi
     
  15. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,068
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Achaneni na mlevi kwani kisha shikishwa kitu kidogo na CCM sasa analopoka hovyo, hata hivyo tunaomjua si jambo geni kwani hata Mama Maria naye anatia wasiwasi wa kushikishwa kitu kidogo kwani yupo karibu sana sana na upande wa mafisadi wanaojulikana
     
  16. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    sheria za mkoa wa mara katika ndoa huwa hakuna talaka hata kama mwanamke akizaa nje ya ndoa watoto wanatambulika kuwa ni wa mume aliyetoa mahari, kama makongoro anaona ni kero aende kortini kudai jina la baba yake
     
  17. p

    pierre JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atuambie kwanza kilichomshinda Arusha kipindi kile na alivyokuwa akitueleza kuwa amekulia ikulu anajua uhuni wote wa CCM leo anawakumbatia.Kweli pesa .........................
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kile kiti alipewa na Nimrod Mkono. Anaishi na kupumua kisiasa kwa hisani ya fisadi Mkono.
     
  19. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    nyerere kama jina wala halina umaarufu, hata wewe makongoro nyerere ni hovyohovyo tuuuuuuuuuuu

    sisi tunamheshimu hayati julius nyerere.
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,994
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Madaraka amechakachuliwa akili yake mke wa ndugu yake aliyezaa naye watoto wa tatu anaenda kumnyanyasa kijinsia kwa aina hiyo mbele ya Umma ,anadhani watoto wa ndugu yake watakuwa na heshima naye kweli mtu anaenda kumdhalilisha mama yao mbele ya jamii kwa kuendelea kutumia jina mpaka leo,huu ni utamaduni uliobaki kwa wanawake wengi wa Tanzania ambao waliolewa na wakaachika na waume zao lakini pindi wakiwa wamezaa na hao wanaume wameendelea kutumia majina ya waume zao kwa sababu nyingi tu zikiwemo nyaraka za kikazi,passport na hata elimu huw wanaona taabu tena kwenda mahakamani kuapa na kuanza kugeuza kila kitu.
    Kuna wengine maarufu hapa Afrika ambao bado wanatumia majina ya waume zao akiwemo Winnie Mandela na Graca Machelle ambaye ni rafiki wa familia ya Nyerere kwa hiyo Madaraka asimnyanyase huyo mama kisaikolojia na sidhani wananchi watamsikiliza kwa huo ujinga wake.
     
Loading...