Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makomandoo wetu wa Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Makwarukwaru, Apr 28, 2012.

  1. M

    Makwarukwaru Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napata ukakasi sana hasa nikiwaza hichi kitu. Komandoo ni askari aliyepitia mafunzo ya kijeshi na ya hali ya juu mno.

    Zamani ilikua ukisikia Komandoo mpaka damu inasisimka na wengi wao katika jeshi letu walikua wanapata mafunzo yao nje ya nchi kama Cuba, Misri na Israel. Je sasa hawa wanaotoka pale Morogoro wana sifa kama zile za wale?

    Au ndo wale waliotufanyia show ya kupasua tofali kwa kichwa pale uwanja wa taifa siku ya miaka 50 ya kupata bendera? (Kwani siamini kama bado tuko huru)..
     
  2. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    kawachokoze uone , ina maana huamini vyuo vyetu ? mbona Monduli TMA ni among the most respected in millitary field!!!!!
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Umeulizia wale wanaotoka pale Morogoro tuu?
    Wapo makomandoo wetu wengi ambao hupelekwa nje ya nchi kupata mafunzo na wapo fit sana.
    Nikutoe shaka, hata wale wanaomaliza pale Morogoro wapo fit mno yaani usije ukafikiria otherwise brother.
    Kumbuka Ulinzi wa nchi ni first priority katika nchi yeyote especialy Tanzania, so when it comes to comandos, aisee hakuna utani wala ufisadi kama kwenye madini au mali asili.
     
  4. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Utaumia bure ndugu yangu, mambo mengine waachie wenyewe....:tape2:
     
  5. M

    Makwarukwaru Member

    #5
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesema hivyo wandugu kwasababu kuna mtu ameniambia kwa sasa nchi za jirani na sisi wako vizuri mno na wanajifua mno ki military sasa sijui nia yao ni nini...
     
  6. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wanakutisha bure, wengi wao mbona tunawafundisha ktk vyuo vyetu....
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,552
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Kwenye suala la jeshi na mafunzo yake acha kabisa hasa ukitaja comando ndio kabisa wale jamAaa hawana kazi ingine zaidi ya mafunzo na kushiriki kwa vitendo sehemu zenye vita wanalinda amani...wamekaa sana lebanon,ivory coast,sudan kusini darfur sanaa..... Wanaenda huko kila leo wanabadilishana tu muda kukaa huko achana nao kabisa!!!
     
  8. M

    Makwarukwaru Member

    #8
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila kuna mzee moja nilimkuta mlale songea alikua kipofu sio totaly blind alikua anona kwa mbali sana nikaambiwa chanzo chake ni mafunzo ya ukomandoo kwamba zamani walikua na mafunzo ya kutia sugu mikono hasa kwenye tip of the finga kiasi walikua na uwezo wa kuchimba hata ukuta! Bila kujua walikua wanaua nerves ambazo zinz uhusiano na macho kabisa ndo maana akaishia kuwa hivyo,kama kuna mwenye jibu la uhakika katika hili pls...
     
  9. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,770
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Achan na makomandoo ,mi nimepitia madojo si rasmi tokea enzi za miaka 80 -kwa watu wa dar watawakumbuka akina kiringo , Santana , (MwambaZero Jimmy Castro- marehemu hawa )Abdala Master sikuwa na rank yeyote zaidi ya kuwa najua kutifua ugomvi wa haja, miaka ya mbele uzeeni kwangu nika kutana ni vijana na mikanda yao kamasi ziliwatoka nawengine wakijidai wamechukua mafunzo kutoka nje au walimu wa nje.
    In short wale vijana pale morogoro usiwatanie ni wadudu kamili ktk mpango wa vurugu.
     
  10. M

    Makwarukwaru Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah safi sana kiongozi.
     
  11. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Haiwezi fanyika oversight ya ki hivyo.....
     
  12. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    Morogoro ni sehemu tu ya training ya Awali ambao hata walinzi wa viongozi wanakwenda >baada ya pale kuna Zanzibar halafu ndo nje.Lakini hilo zoezi linalopigwa Mor si la kitoto.Wale jamaa kwa siku nadhani wanakimbia 40-50 km, kuogelea umbali nusu ya huo na mambo mengine mengi sana.Akikupa moja lazima ukae chini
     
  13. j

    joely JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45

    kaka umesema kweli kabisa hawa jamaa ni wachovu sana nakushauri siku ukiwaona waambie live,
    ila kabla ya hapo hakikisha umefanya yafuatayo
    1. Umeandika urithi wako vizuri
    2. Umevaa helmet
    3. Kunywa dawa za maumivu mapema
    4.
    lipa madeni yako(binafsi +mgao wako kwenye deni la taifa)
    5. Nunua sanda na jeneza lako mwenyewe usituachie gharama ni vema ukienda huku umevaa sanda kabisa
    6. Chimba kaburi lako mwenyewe
    7. Acha taratibu za usafiri wa mwili wako vizuri
    8.
    kodisha wa2 wakukulilia
    9.ungama dhambi zako
    10. Nk

    siku nyingine bwana mdogo usichezee taaluma zinazotumia akili nyingi na nguvu nyingi.

    Rip
     
  14. M

    Makwarukwaru Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bila shaka utakua moja wao maana badala ya kunifafanulia with facts kama wenzako wewe unanitisha!!!
     
  15. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wana bodi.
    Hawa makomandoo wa Tz si tuliwaona uwanja wa taifa jinsi wanavyopasua tofali kwa kichwa.
    Yani wana mambo ya miaka ya 47, wakati wenzao wapo kwenye level za SEAL...
     
  16. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 1,103
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    na wakitoka zanzibar wanakuja kufundishwa kulenga shabaha wakiwa mwendokasi wa spidi 200 kwa saa kwa kutumia boti maalum kutoka china,nna maana baada ya hapo wanauwezo wa kusimama na kulenga shabaha sahihi kwenye mwendo huo popote pale kwenye gari,majini au hata treni
    msiwachezee waoneni kama wanawakiwa hivyo hivyo na hawafanyi kitu bila ya amri kama askari magereza walivyo na nidhamu ya juu
     
  17. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    hahaha wanapasua mawe kwa vichwa! U made my day.
     
  18. j

    joely JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    mkuu usiwe na mashaka sana, vijana wako sawa kule hakuna siasa.
    Lengo la maonyesho halikuwa kutisha watu, bali zaidi ni kusherehesha, na kunogesha sikukuu.

    Kama hawa mabwana wakifanya vitu serious tegemea yafuatayo
    1. Dar haitakalika
    2. Majirani zetu na maadui + mataifa ya nje watajua yale wasiyotakiwa kujua

    note: Wataalamu wa kijeshi wa mataifa wanaweza kuusoma mchezo kwa kumuangalia mwanajeshi jinsi anavyo tembea, shika siraha, ruka na kujua mengi kuhusu kikosi cahke haya lazima yazuliwe yasitoke nje
     
  19. Nyasirori

    Nyasirori Senior Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hata mimi awali nilikuwa nafikiri hawa wa kutoka Morogoro si lolote si chochote.
    Niliwahi kukutana na mmojawapo kule Pemba, ingawa kwao ni huku Bara, aliwahi kufanya kitendo kwa vijana fulani wanajeshi walikuwa na chuki na sisi watu kutoka bara, nikaamini kweli wana mafunzo ya kutosha. Mengine huwa nayaona kwenye picha za akina Rambo, lakini niliyashuhudia kwa huyu rafiki yangu mara tatu.
    Ni hatari na hakuna sababu ya kuwa na shaka na uwezo wao.
     
  20. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Tatizo maelezo yenu yote yanaelezea eti jinsi gani watatupa kipondo sisi ambao hatuna mafunzo yoyote pindi tuwachokozapo kama justification ya u-fit wao na kwa wote watakaothubutu ulimwenguni, ,duu!
     
Loading...