Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Making Him/Her ..a husband/Wife and a Friend

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MwanajamiiOne, May 28, 2012.

  1. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Wapenzi natumaini wote mu wazima.
    Nimekuwa nikisoma mawazo yenu hapa jamvini juu ya mahusiano na kujikuta nachanganyikiwa zaidi ya kuwaelewa. Picha niliyoipata kwa muda ni kutomfanya mpenzio kama mume/mke wako bali awe rafiki. Nilikuwa na mawazo potofu kuwa kunyenyekea, kuenzi mpenzi ndio njia ya kumfanya aelewe kuwa ninampenda but reactions za wengi ilikuwa ni no, no and no. Soulmate aligoma kuvuliwa viatu lol, Lizzy akagoma kunyimwa unyumba....................matokeo yake ni kuwa tunashauriwa mume/mke wako awe rafiki yako, rafiki zaidi ya mume/mke.

    Najiuliza how do we make/turn our spouses/partners your friend?? Na wakati gani huu urafiki unaanza kujengwa, tukiwa marafiki au tukiwa tushakula viapo?

    Making him/her your friend than your spouse.
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Samahani sijui kama nimeuliza sawa, natanguliza samahani zangu but nilikuwa ninahisi kuwa one of the ways ya kumfanya mwenzi wako kuwa rafiki ni kuwa karibu yake na kujua yaliyojiri kwake kwa siku nzima mf. kuwa na desturi ya kudiscuss yaliyotokea wakati hamko pamoja au?
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Namna ya kumfanya mwenzi wako kuwa friend ni pamoja kuwa na uwezo na uhuru wa kujoke naye, keteasiana, kupeana story hata tugossip tudogo tudogo!

    Kifupi kutokuwa na mipaka au adabu za kupitiliza, ngoja wataalamu waje waongeze!
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ila heading ina utata kidogo, mimi ninasupport 'a husband who is also a friend'.
     
  5. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksante Da Mkubwa nimegundua nimemislead kwa hiyo heading............nadhani ingesomeka

    Making Him/Her a husband/Wife and a Friend
     
  6. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    does being a husband spouse negate being a friend ?, I guess mtu anaweza kuwa vyote bila tatizo as rafiki anakuwa mume/wife..

    Rafiki as you share everything na hakuna siri, mpo comfortable na kila mtu na mnaenjoy hobbies zenu wote.

    Mume / mke as kuwa na heshima na kutokuvunjiana heshima yaani kumpa kila mtu nafasi yake.., kuna mambo unaweza kumfanyia rafiki yako lakini kamwe sio mume/wife.., as there are things you share which only a wife/mume can do
     
  7. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    unafanya nini na unaishije na mtu mnaekutana ambaye si ndugu yako wala sio mpenzi? kama ambavyo una interact na ur best friends the same uinteract na ur boyfriend/galfrnd au wife/husband, kama ambavyo hupendi kuwapoteza marafiki zako ktk maisha ndivyo hvo hvo ufikirie kuhandle uliyenae the same way
     
  8. marrykate

    marrykate JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 562
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nadhani huu urafiki unatakiwa ujengwe wakati mpo wachumba,yaani unamchukulia kama rafiki zako wengine tofauti kidogo kuwa yeye mtashare intimancy, ulivyo huru kwa waskaji wengine na kwa mme iwe hivyo hivyo,
     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kaunga,Mrembo na Marry ( namwongezea na Lizzy nimemsoma hapa chini),jamani Mwanajamii huko mnakompeleka siko,mme ni kichwa cha nyumba,lazima asikilizwe,aenziwe ndo nyumba itakuwa nyumba.Msitake kuleta mambo ya familia ya kambare hapa ambapo kila mtu ana sharubu.
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mamii kumfanya mtu rafiki ni kumfanya awe huru na wewe, na wewe uwe huru nae. Yani mnaweza mkaongea lolote (umbea usiwe mwingi) kwa uhuru, waweza kumweleza mambo yako akakusikiliza na kukupa kile unachohitaji kutokana na hilo jambo (faraja, support,mawazo na ushauri, na mengineyo).

    Fikiria unavyokua na ndugu yako ambae unamwona kama rafiki na unavyokua na ndugu yako ambae ukaribu wenu unaishia kwenye undugu. . .Tofautisha mahusiano yako kati ya hao wawili, lazima kuna tofauti. Hivyo sasa!!!

    Na muda mzuri wa kuanzisha huu urafiki ni tangu mwanzo wa mahusiano maana mkishazoea
    Mama. . . "Shkamoo baba"
    Baba. . ."Maji ya kuoga tayari?!"
    Mama. . ."Ndio"

    Na maongezi yanaishia hapo ni ngumu kuja kuanza urafiki. So. . .the earlier the better.
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwani ukiwa rafiki ndo heshima hamna? Acha hizo wewe. . .
    Alafu kesho nakuja na thread ya Wanaune wa kiMassai nadhani utaipenda usotaka urafiki kati ya mke na mume.
     
  12. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani na naamini mume na mke wanapaswa kuwa marafiki. Kama alivyosema Lizzy uhuru ni jambo muhimu! Sasa inategemea mlianzaje! Mmepishanaje umri? Mnachukulianaje? Etc
     
  13. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani na naamini mume na mke wanapaswa kuwa marafiki. Kama alivyosema Lizzy uhuru ni jambo muhimu! Sasa inategemea mlianzaje! Mmepishanaje umri? Mnachukulianaje? Etc
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280

    Bishanga bwana, sasa ukiwa kichwa cha familia ndio uwe adui (kinyume cha rafiki); look at ur relation with Kongosho na Lizzy, huoni kuwa mzaha/utani au uhuru kama huo ukiwa nao na mkeo, usipokuwa naye for few hrs unammiss?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mie nna neno la zaidi ya rafiki, 'mshkaji'. Mwenza anapaswa kuwa mshkaji wako. Its easy, akifanya jambi jiulize angefanya hivi babu dark city ningenuna? Ningesusa? Don't fuss around, jali feelings zake (mfano hata kama umekasirishwa kazini, would u take it out on king'asti?)

    Many times tunajikuta tunawajali marafiki kuliko hata wenza wetu. Kuliko kutumia wakati wako na wengineo wasio-matter, why not kwa partner wako? (Muambie soulmate wako nae aache ushamba, viatu raha yake kuvuana banaa! Kuna zile evening dresses ukiinama kufungua viatu litapasuka kama pazia la hekaluni,lol)
     
  16. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Ngoja Mbu aje.....

    Mie kausingizi kananinyemelea, Fixed Point tasavali njoo utie sahihi hapa.....nitakuja kusoma baadae!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    unaleta udot com eh?si ndo hizo ndoa fasta wiki vimebaranguka?
     
  18. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kwani mimi nawamisi konnie na Lizzy? Waende zao huko.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Napenda na naamini inatakiwa kuw ahivyo
    Kuwa rafiki na mwenza wako sidhani kama inaondoa ile heshima ya mwenye nyumba au inapunguza lolote kwenye heshima
    bado yale ya kuwa wewe ni baba mwenye nyumba yapo tuu na hayatapungua na hayo ni wakati mkiwa pamoja
    Maana sidhani kama mnaweza taniana au kuongea mambo ya ndani mbele ya house gal na watoto
    Ni nzuri sana unapompa mwenza uhuru wa kujua kuwa yuko free mbele yako kuongea na kutaniana na wewe
    Kuliko kuwa na ule uso wa mbuzi kila siku hakuna utani wala kujadiliana
    Nafikiri hivyo kw aupande wangu (Bishanga please usiongeze neno)
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha; unalooo! Kongosho u r missed.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...