Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MAKINDA: Nusu ya wabunge wataka kuacha ubunge kutokana na hali ngumu ya maisha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Feb 26, 2012.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    SOURCE: itv news

    Anasema wabunge wa Tanzania ndio wanaongoza kwa kulipwa posho ndogo duniani na hata wabunge wa nchi jirani kama Kenya wanawashangaa.
     
  2. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Leo hii kaja na kali nyingine!

    Mh. Spika Anna Makinda amesema nusu ya wabunge wetu wanataka kuacha ubunge kutokana na ukata,
    Je, hii ni kweli? na kama ni kweli,Je, wabunge wa CDM nao wamo?

    Source - ITV taharifa ya habari jioni hii
     
  3. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Wanaficha sababu ni kuwa kuanzia bunge lijalo posho hakuna
     
  4. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Nnapomshangaa anazungumza swanglish huko njoluma sijui wanamwelewaje? Mama anahalalisha posho
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,711
    Likes Received: 4,553
    Trophy Points: 280
    Jamani ukishangaa ya Musa basi subiri uyaone ya Firauni, Ana Makinda leo alikuwa anawahutubia wapiga kura wake wa Njombe na kuwaeleza ETI nusu ya wabunge wamemwambia wanataka kuacha ubunge kwa sababu kazi ya ubunge haina pesa, ila yeye Anne Makinda ndio amewabembeleza wasifanye hivyo ili kuokoa pesa za kuita uchaguzi mwingine!!
    Source: ITV, Taarifa ya habari ya saa 2 usiku huu.

    My Take: Watanzania wenzangu hivi mnasubili mpaka hawa viongozi uchwara watutie vidole vya makalioni ndio tujuwe kwamba wanatuzarau to the maximum!!?? nadhani sasa imetosha tuwe na utaratibu wa kuanza kuwachalaza bakora watu wanaoleta kauli za kuudhi kama huyu Spika Makinda.
     
  6. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Itakuwa vema sana kama wameona wameshindwa kutumikia wananchi na kujitumikia wenyewe na kutetea maovu ya serikali. Ni vema tubakiwe na wawakilishi wachache ila wenye nia dhabiti ya kulitumikia Taifa.
     
  7. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Nimemuona anaongea utumbo mtupu.. ati ooh wanalipwa kiduchu kuliko mabunge mengine yeyote.. sasa kama wanataka kuacha ci waache.. kwani tuliwatuma..? ci walikuja wenyewe kuomba.. damn.. yaani wananikera kweli hawa.. pumba pumba pumba..
     
  8. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mama bado anakomaa na mambo ya posho? yeye anaona wenye hari ngumu ni wabunge pekee!
     
  9. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Anawahutubia wazee hata hela ya kununua mafuta ya taa hawans unaeleza posho ya 200,000 haiwatoshi daaaah aliyeshiba hamjui mwenye njaa.
     
  10. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ametoa mapovu na nusu ya maneno aliyozungumza ni uongo mtupu. Kweli mtaji wa magamba ni ujinga ........ Mpaka msoma habari wa ITV kacheka lol..... Magamba are Dogs in a manger lolz...
     
  11. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Amesema wabunge waliowengi waliutafuta ubunge kwa kuwa walisikia mshahara wa bunge ni Tsh mil 12
    Lakini walipoingia mjengoni wamekuta hali ni tofauti kabisa....so wanataka kuachia ngazi
     
  12. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata wakiacha hatuta loose chochote.Mbona kwanza hawatusaidii lolote.Ufisadi mtupu.
     
  13. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Tena kwa kuongezea hata nahao mawaziri nao pia wapungue, ili tuweze kubana bajeti vizuri.
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,711
    Likes Received: 4,553
    Trophy Points: 280
    Write a comment...
    [​IMG][h=6]Mimi Mwanakijiji
    [/h][h=6]Kama Ubunge ni "umaskini" kwanini matajiri wanafanya kazi kubwa sana kuutafuta? Ingekuwa vizuri tuwape maskini maana hao tayari "umaskini" wameshauzoea![/h]
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nadhani kuna kitu nyuma ya pazia...kauli za huyu mama kwa wiki hii ni za kutatanisha....mara hatagombea ubunge 2015...mara anataka kuchukua mkopo benki ajenge...leo tena katoka kivingine!..Yangu macho na masikio...ngoja nisubiri.
     
  16. a

    adobe JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    nimemshangaa sana huyu mama sijui uelewa wake ukoje.hao wabunge walitumwa au kulazimishwa hio kazi?mbona wanangangania hebu waache.kudadadeki
     
  17. mshana org

    mshana org JF-Expert Member

    #17
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 2,086
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    bora waachie ngazi kumbe hawako pale kwa maslah ya taifa wapo kwa maslah yao haina maana nibora waondoke.tena mm naomba mungu magamba wote watoke vijana cdm waongoze kua na wabunge weng
     
  18. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ngumu kumeza!
     
  19. S

    STIDE JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Yooo maaaweee!!!!
    Wanasubiri nini!!?? Ila wakumbuke marejesho ya mikopo waliyochukua kuonga wapiga kura!!
     
  20. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kitu ambacho bado kinanichanganya kwenye hii taharifa ya huyu mama ni Je, wabunge wa Chadema nao wamo
    kwenye hilo sakata la kung'atuka kutokana na maslahi madogo au ni wabunge wa CCM tu?
     
Loading...