Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makinda aanza kazi aliyotumwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Inkoskaz, Jan 18, 2011.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Kuna tetesi kuwa hoja binafsi ya Katiba iliyowasilishwa na Mh. Mnyika na ile ya Dowans ya Mh. Kafulila hazitajadiliwa katika kikao kijacho cha bunge kwa kisingizio cha kutoundwa kamati ya uongozi ya bunge yenye jukumu la kupitia hoja za serkali na wabunge binafsi na kuzitolea uamuzi..
    Dalili hizo zimejitokeza baada pia ya spika mwanamama Makinda kusema ofisi yske haijapokea hoja binafsi ila imepokea taarifa tu za makusudio ya kuripoti hoja.

    Binafsi nanusa harufu ya kutimia malengo ya waliomuweka hapo na ucheleweshaji wa makusudi ili maamuzi ya kibabe yapitishwe kwanza

    Source: Nipashe Jumanne 18 January 2011
     
  2. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama Spika atafanya mzaha na hoja hizo mbili utakuwa mwanzo mbaya kwake; hoja ya Kafulila kuhusu Dowans inagusa suala ambalo linatishia kuvunja hadhi ya bunge lenyewe. Ikumbukwe bunge lilikwisha azimia kuwa mkataba uliofanyika baina ya TANESCO na Richmond ulikuwa batili hivyo nchi inapolazimika kulipa mabilioni ya fedha kutokana na uamuzi huo, bunge halina bidi lipewe fursa ya kutathmini, ni wapi lilikosea. Vivyo hivyo, hii hoja kuhusu katiba mpya ina maslahi makubwa ya kitaifa, na hivyo haistahili kupigwa teke
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Bunge linaongozwa na sheri na kanuni za Bunge. Hawa wabunge wapya inapaswa walijuwe hilo na wasikurupuke kama wanavyokurupuka wachangiaji wa JF.
     
  4. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    zomba.... naona umekurupuka kutoka kwenye mashine ya kukoboa mahindi
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    Thubutu yake Makinda hawezi kuileta Dowans bungeni kwani atakuwa anaukata mkono wake mwenyewe ,watu walimfugia safari Iringa na kumpa ulaji eti leo hii awe na kifua cha kutaka kuwaumbua hiyo haiwezekani huenda mto Nile uanze kumwaga maji ziwa Victoria
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Mkuu hizo sheria wanazijua wao tu?
    kuwa speaker doesnt mean u have the whole knowledge ya sheria za bunge
    Lazima tuangalie hoja zenye maslahi ya umma hata kama tulizoea kusuasua kwani kujadili hoja ni kulima ndo mpaka utoke jasho?
     
  7. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,120
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    zero brain
     
  8. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Sheria na kanuni zimeundwa kwa dhumuni la kujenga taifa letu! Na c kunufaisha wachache! Vp hatuwezi kuzitwist kidogo kwa manufaa ya taifa hili 'changa' , hoja zikasikilizwa na kutolewa majibu yanayoeleweka! !
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Every minute counts....pengine hilo huwa tunalisahau. And above all, usione vyaelea, vimeundwa
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    kule mjengoni kuendesha kikao cha hawa waheshimiwa ni gharama sana sasa tunahitaji wafanye kitu cha maana kwa mustakabali wa hali tete ya taifa na sio kwenda kupiga story na kutafuna nyama za kuku chako ni chako na kuhadaa wadogo zetu wa udom
     
  11. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nilimsikia jenerali ulimwengu kwenye mjadala wa katiba kwamba walitwist katiba kwenda kwenye simple majority, kwa hofu ya mrema, kama kwa katiba iliwezekana naamin hamna kinachoshindikana
     
  12. Monstgala

    Monstgala JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,069
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 135
    "Syster at work" start talking about herself
     
  13. K

    Keil JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wabunge hapo wamekurupukaje?

    Ratiba ya shughuli za Bunge huandaliwa na Kamati ya Uongozi ya Bunge, kwa hiyo ina maana kikao cha Bunge cha mwezi Februari hakitaweza kufanya shughuli yoyote kwa kuwa kamati hazijaundwa?

    Ina maana kuunda hizo kamati na kuchagua wenyeviti wa kamati ni kazi ya wiki 2 ambazo Bunge litakaa Dodoma mwezi ujao?

    Alichosema Mama Makinda ni excuse ya kutaka kupokea hoja kwanza aziweke kwenye darubini na kuzipeleka serikalini/vikao vya CCM kabla ya kutoa maamuzi kwamba zijadiliwe au la. Mbinu kama hiyo ilitumiwa na Sitta alipobana hoja ya Dr. Slaa kwa kisingizio kwamba anapeleka vielelezo polisi maana anahisi ni vya kughushi.
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,567
    Likes Received: 1,801
    Trophy Points: 280
    Kwa vile na wewe umechangia JF, basi UMEKURUPUKA .............. I just using your statement
     
  15. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wewe ni mmoja wao.Kila siku unakurupuka kama gari bovu la mkaa kwenye down ya Kibamba.
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,567
    Likes Received: 1,801
    Trophy Points: 280
    KWA AMRI ZAKE................. NA UGUMU WA HOJA ALIZOTUMWA KUZIBANIA................... nina wasiwasi kama atamaliza muda wa miaka 5. Lets wait and see...........
     
  17. P

    Popooo Member

    #17
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Bunge linaongozwa na sheri na kanuni za Bunge. Hawa wabunge wapya inapaswa walijuwe hilo na wasikurupuke kama wanavyokurupuka wachangiaji wa JF.



    Bado kazi ipo.
    Nadhani tunapshwa kuwa shauri kama wana kwenda mrama.
    Si kuwa katisha tamaa.
    Lengo si maslahi binafsi.:frusty:
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Mkuu nina hakika yule mama atazua masongombingo kibao kwa imla zake
    hana weledi huo wa kusimamia kanuni ipasavyo
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sheria ipi inazuia hizo hoja kuwasilishwa?
     
  20. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Every second counts except in Tanzania!
     
Loading...