Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makerere University yatengeneza gari la umeme

Discussion in 'Jamii Photos' started by Makoye Matale, Nov 20, 2011.

  1. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    KiiraEV.JPG

    (Source: Makerere University - Home)

    Hatimaye Makerere University kimefanikiwa kutengeneza gari linalotumia umeme badala ya mafuta yanayopanda bei kila kukicha. Hili ni fundisho kwa UDSM, MIST na DIT. Tunasubiri nao watoe angalau kazi nzuri kama hii badala ya kubaki na makaratasi ya kazi za watu katika machapisho. Maprofesa waoneshe ujuzi kwa vitendo siyo kukimbilia posho bungeni.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,178
    Trophy Points: 280
    Gari lenyewe baya hivyo
     
  3. B

    Babuu Senior Member

    #3
    Nov 21, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hilo lenu zuri lipo wapi?
     
  4. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ndg naona umekimbilia lawama kwa vyuo kama kawaida ya jf. hivi vitu mbona vimetengenezwa sana hata veta, juzi kijana wa Ruvuma kaunga unga gari. Issue siyo kutengeneza, issue ni efficiency, reliability na kuweza ku-commercialize hilo gari likaleta pesa. Hata nchi kubwa hawajaweza kuwa na gari la umeme ambalo ni reliable, viko vya kuzungukia mjini with limited capacity.
     
  5. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Tatizo siyo Maprofessa , tatizo ni mfumo mbovu wa elimu unaomjenga mtu kuwa mtumwa wa ajira badala ya Ubunifu!
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kwani hao wa Makerere wanasoma sayari gani? Kuwa na 'innovative ideas' hakutegemei sana ukubwa au ubora wa elimu tu. Ni lazima uwe na akili ya kuona na kuhoji chanzo cha matatizo yanayoikabili jamii yako na kubuni ufumbuzi wake. Hata hao wa Makerere siyo kwamba hiyo gari iko sokoni inauzwa. La. Ni mradi wa majaribio ambao unaendelea kuboreshwa mpaka pale litakapoonekana linakidhi vigezo kama alivyohainisha MJIMPYA hapo juu.
     
  7. Beso

    Beso JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    fly gari inaubaya gani?
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  9. driller

    driller JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 1,117
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    ni mazuri haya magari ila hua yana kuaga na disadvantage ya short distance coverage na weight inayo bebwa na gari inakuaga ni ndogo coz weight kubwa inachukuliwaga na heavy batteries ambazo zinabebwa nyuma..!
     
  10. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hiyo nishati ya umeme inatokana na nini, hydro, diesel, steam au kitu gani? Tusije tukarudi pale pale. Hata hivyo tuwe na mazoea ya kutembelea mabanda ya vyuo vyetu vya nchini wakati wa maonyesho mbalimbali, mwaka huu DIT waliweka gari linalotumia gesi. Kama alivyosema Mjimpya, labda tulinganishe efficiency !
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wenzetu wameweza na wanasonga mbele je sisi waTZ tumejifunza nini?
     
  12. c

    chriss mmari New Member

    #12
    Nov 28, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongeren
     
  13. H

    Hume JF-Expert Member

    #13
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Hata VETA nao sabasaba walikuwa na gari linalotumia umeme, hivyo tusianze kulaumiana wakati hatuko informed.
     
  14. H

    Hume JF-Expert Member

    #14
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Tembelea VETA wanalo kitambo gari la namna hiyo
     
  15. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #15
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Safi sana, wamejaribu , wameweza & wanasonga mbele kwa vitendo.
    Sio sie tunakalia taarabu tu & kuvuana magamba daily tantalila nyingiiiiiii
    Shame!


    [​IMG]
    Il Gambino.
     
Loading...