Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makerere University kumuenzi Mkapa kwa uongozi bora

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kapwani, Nov 27, 2009.

  1. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuo Kikuu Makerere kumuenzi Mkapa kama kiongozi bora[​IMG]Na Leon Bahati

    "NABII hakubaliki nyumbani kwake". Ndivyo inavyojionyesha kwa rais wa serikali ya awamu ya tatu, Benjamin Mkapa ambaye leo atakuwa akitunukiwa shahada ya heshima ya udaktari wa falsafa na Chuo Kikuu cha Makerere.

    Nyumbani, Mkapa anakabiliwa na tuhuma nzito za kufanya biashara akiwa Ikulu, kujiuzia mgodi wa Kiwira kwa bei poa akiwa na waziri wake wa zamani, Daniel Yona, lakini leo, rais huyo wa awamu ya tatu ambaye alifanya kazi kubwa ya kuinua uchumi, atatunukiwa shahada hiyo kutokana na chuo hicho kubaini kuwa alikuwa kiongozi bora na ambaye anafaa kuigwa.

    Mkapa, ambaye aliongoza nchi kuanzia mwaka 1995 hadi 2005 akishughulika na ukusanyaji kodi uliosaidia nchi kufutiwa madeni, na ujenzi wa miundombinu, anaonekana na chuo hicho kuwa alifanikiwa kuimarisha demokrasia hapa nchini.

    Vyombo mbalimbali vya habari nchini Uganda, likiwemo gazeti la Daily Monitor, jana viliripoti kwamba vikao vya juu vya maamuzi katika uongozi wa chuo hicho maarufu Afrika Mashariki, vilijadili kwa kina na kubaini kwamba rais huyo wa zamani wa Tanzania anastahili kupewa heshima hiyo.

    Msemaji wa chuo hicho, Gilbert Kadilo alisema kwamba Mkapa, ambaye alisomea shahada yake ya kwanza chuoni hapo, atatunukiwa heshima hiyo leo kwenye sherehe maalumu ambazo pia amealikwa kuwa mgeni rasmi na ataangoza harambe ya kuchangia maboresho ya chuo hicho kikongwe.

    Kadilo alisema kwamba jina la Mkapa lilipatikana baada ya mchakato mrefu uliohitimishwa uliofanywa na seneti na baraza la chuo hicho.

    Mkuu wa chuo hicho, Profesa Mondo Kagonyera alisema kwamba Mkapa ni miongoni mwa viongozi wa Afrika, ambao walisoma chuoni hapo, akiwa amejiunga na chuo mwaka 1957 na kumaliza 1962 na kutunukiwa Shahada ya Fasihi na Lugha ya Kiingereza.

    Profesa Kagonyera aliwataja viongozi wengine waliosoma kwenye chuo hicho chenye umri wa miaka 87 tangu kianzishwe kuwa ni rais wa kwanza wa Tanzania na Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu Julius Nyerere, rais wa Kenya, Mwai Kibaki, kiongozi wa Nigeria Hajj Shehu Shagarna na marais wanne wa zamani wa Uganda, Godfrey Binaisa, Milton Obote, Sir Edward Luwangula Muteesa II na Yusuf Lule.

    Hapa nchini Mkapa anatuhumiwa kusajili kampuni ya ANBEN na kufanya biashara akiwa Ikulu, huku familia yake na Waziri wake wa Nishati na Madini, Daniel Yona zikitajwa kujitwalia mgodi wa Makaa ya Mawe Kiwira kinyume na taratibu, kwa bei poa ya Sh70 milioni.

    Rais huyo mstaafu pia amekuwa akitajwa kutumia mamlaka yake kuandika barua na kuagiza nyongeza ya mkataba wa miaka kumi kwa kampuni ya International Container Terminal (TICTS), ambayo inaendesha kitengo cha makontena kwenye Bandari ya Dar es salaam. Pamoja na tuhuma hizo zote, Mkapa amekuwa hataki kuzizungumzia, lakini hivi karibuni alisema kwenye mkutano wa mfuko wa Mkapa kuwa "hawezi kuzuia masikio ya watu kusikia, lakini anaweza kuuzuia mdomo wake kusema", kauli iliyoonyesha kuwa ataendeleza msimamo wake wa kutojibu tuhuma zinazomkabili.


    Imekaaje hii!
     
  2. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni vyema sana.

    Mh. B. W. Mkapa anastahili,

    Wabaya wake walie tu.
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Imekaa bomba sana! angekuwa gerezani kwa tuhuma zote mnazomsema angeenziwa na hiki chuo????

    Suppose mtu leo anatoka mwezini , ukamweleza Mkapa mwizi, atakuuliza mbona yuko huru! utajibu nini??

    Bado JK sijui atajigawia nini!!
     
  4. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #4
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hongera sana Mh. B. W. Mkapa,

    Mwenyezi Mungu akuongezee yote mema,

    Akupe Maisha Marefu, Uwaone Vitukuu na Vining'ina wako. Amen.
     
  5. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huko Uganda kuna museveni, Nae kaiba dhahabu nyingi sana huko DRC!!
    Nafikiri kashinikiza ili akistaafu wafungue kampuni ya madini!!
     
  6. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu Kilemi,

    Una uhakika na uliyo andika?

    Angalia, Ijue Kweli nayo Kweli itakuweka huru.

    Hongera sana Mzee B. W. Mkapa.
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    aaaah nothing matters
     
  8. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    very possible!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    We ndugu unaishi sayari gani?

    Amuongezee yote Mema!!!. Unamaanisha mgodi wa Kiwira hautoshi, aongezewe upi tena?
    Nani wa kuijua kweli between the two of you?

    Ama kweli ukipenda, Chongo...!
    Pole wee!
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ni kweli usemayo waberoya ..mkapa anastrahiri kufunguliwa mashitaka lakini sijui sheria inasubiri nini kutendeka ??
     
  11. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    endelea kupiga kimya BWM. husinene jambo lolote ili husije kujikwaa. Ukipokea shahada husisahau ukanena lisilo jema kwa WTZ
     
  12. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #12
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mfungulie hayo mashtaka wewe, kwani wewe sio raia wa Tanzania?


    Hongera sana Mzee B. W. Mkapa.
     
  13. M

    Mkereme JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PakaJimmy!
    Kwanza nimsahihishe aliyeanzisha hii thread Makrere University na sio Makelele. Pili Mkapa alitokea Msumbiji na aktawala nchi kama mgeni na ndio aliwapendelea sana wahamiaji na watu wa kuja kama wahindi akina Rostam Aziz; akina Iddi Simba na ndugu zao wengi kutoka Uganda;Rwanda na kadhalika na ndio maana it makes a lot of sence kwa wafadhili na watu wa nje kumfagilia kwani si aliwafaa? For sure Modest ni mtu wa kja na is one of the big beneficiaries wa UHOVYO aliotutendea Jambazi kwa jina la Benjamini William Mkapa kumsifu is actually a blasphemy!!
     
  14. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
     
  15. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    thafi thana, tunukiwa baba
    hata wafanyeje au wasemeje wewe ndo umeitoa nchi hii kichakani na imeheshimiwa dunian hata hawa wanaosafiri kila siku ziara ya siku kumi nje ya nchi bado wamesimama juu ya mabega yako.
     
  16. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wewe PakaJimmy na Mkereme, Mliye tu.

    Hongera Mzee B. W. Mkapa.
     
  17. W

    WildCard JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Makerere University ni chuo kinachoheshimika na kina watu wasomi na wenye akili zaidi ya wengi wetu tuliomo humu JF. Tuheshimu tu uamuzi wao huu.
     
  18. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Anaamua kukaa kimya kwasababu tuhuma zote ni kweli atajibu nini!!!
     
  19. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #19
    Nov 27, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hao ni marafiki zake tu, unajua chuo makini hakiwezi kumtunuku mtu mwenye mapungufu na hatia kadhaa za utumiaji mbaya wa madaraka yake kama mkapa, hizi tuzo za heshima zinatolewaje kwa mtu asie jiheshimu, mwenye kiburi ,asie staha, kama mkapa akitaka aombe ikulu imvue kinga aone heshima yake.
     
  20. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #20
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sema Baba,

    Hongera Baba B. W. Mkapa
     
Loading...