Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makazi ya waathirika wa mafuriko

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bitabo, Dec 23, 2011.

  1. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,854
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Wana JF hebu tulijadili hili la waathirika wa mafuriko.Nimekuwa nafatilia taarifa za habari naona makampuni na watu binafsi wanajitolea kwa moyo kuwapa msaada wenzetu walioathiriwa na mafuriko. Ni swala jema na la kujivunia kwamba Watanzania bado tuna moyo wa kujitoa na kuwasaidia wenzetu. Kitengo cha maafa cha Mizengo Pinda ambaye yuko likizo nahisi nacho kiko likizo.
    Sasa kwa swala la makazi, hata kama watapewa viwanja kama JK alivyosema, sidhani kama wana uwezo wa kujenga nyumba mpya.Maisha yao yameathiriwa sana kuanzia kisaikolojia mpaka kifedha.
    Nadhani ule mpango wa NHC wa kujenga nyumba na kuwakopesha wananchi kwa kutumia mikopo maalum ya benki ndo ulitakiwa uanzie hapa. NHC ingejenga nyumba za bei nafuu then hawa watu wapangishwe na wasaidiwe kupata mikopo hiyo bank na serikali iwaguarantee.
    Jamani kwa sisi wa kipato cha chini, nadhani mnajua ilivyo kazi kujenga nyumba. Mtu alishajikusanya mpaka akaweka kajumba kake japo ni bondeni lakini alikuwa anaishi vema na familia yake. Sasa mvua imepiga na vitu vimesombwa na Mungu bariki nyumba haijabomoka, unadhani mtu huyu atakubali kuhama ache kajumba kake akachukue uwanja mtupu huko kusikojulikana???
    Hebu serikali yetu ingawa sio sikivu basi angalau kupitia kwa wana JF walio karibu na Baba Riz wamfikishie wazo hili. La sivyo tutaendelea kuona mafuriko kila mwaka mvua zikipiga.
    Nawasilisha
     
  2. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mh hapo mi napita tu....ila ingekuwa busara km serikali ingeliangalia hilo kwa ukaribu.
    Wazo zuri
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wazo ni zuri tatizo ni kwa Jk na timu yake kwa sura ya ubinadamu walikwisha kuivua siku nyingi na sasa wamebaki kuwa watu tu
     
Loading...