Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makanisa yachomwa moto Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kakke, Dec 9, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Na Mwinyi Sadallah
    9th December 2011


    Makanisa mawili yameharibiwa kwa kuchomwa moto na kubomolewa na watu wasiojulikana visiwani Zanzibar.

    Tukio hilo lilisababisha polisi kurusha risasi hewani kutawanya watu waliokuwa wanabomoa kanisa usiku wakiwa na silaha za kienyeji katika eneo la Kianga, Mkoa Kusini Unguja.

    Akizungumza na NIPASHE, Mchungaji wa Kanisa la Siloam, Boniface Kalyabukama, alisema lilibomolewa wiki iliyopita na watu waliotumia nyundo za kupasulia miamba ya mawe.

    Mchungaji Kalyabukama alisema kanisa hilo limeharibika kabisa na kusababisha huduma zote za kiroho kuathirika.

    Mchungaji huyo aliongeza kuwa, kutokana na kuharibika kwa kanisa hilo, waumini wake wapatao 80 sasa wanaendesha ibada katika Shule ya Jumuiya ya Wazazi ya CCM.

    Alisema kundi la watu wenye silaha za kienyeji na tochi zenye mwanga mkali walivamia kanisa hilo majira ya saa 2:00 usiku na kufanya uhalifu huo, baada ya mlinzi, Isaya Eliah, kukimbia kwa usalama wake.

    Mchungaji Kalyabukama alisema kuwa, wakati watu hao wakiwa katika hekaheka za kubomoa kanisa, polisi waliofika katika eneo la tukio ambapo walilazimika kurusha risasi nne hewani baada ya watu hao kukaidi amri ya kuwazuia kulibomoa.

    Alisema kanisa hilo lenye uwezo wa kuchukua waumini 200 kwa wakati moja, lilijengwa kwa gharama ya Sh. milioni 25, baada ya Halmashauri ya Wilaya ya Magharibi kuwaruhusu waumini hao kujenga kanisa Agosti, mwaka huu.

    "Tangu kukamilika kwa ujenzi wa kanisa na kuanza kutumika kwa ibada, kumeibuka kikundi cha watu kupinga kuwepo kwake katika eneo hilo la Kianga," alisema Mchungaji Kalyabukama.

    Alisema anaamni polisi watatenda haki kwa kuwachukulia hatua watu waliohusika kwa vile wamevunja haki ya kikatiba ya kila mtu kufanya ibada kulingana na imani yake.

    KANISA LINGINE LACHOMWA
    Wakati huo huo, Kanisa la PEFA la Mtufaani, lililoko eneo la Mwera, katika wilaya ya Magharibi Unguja, limechomwa moto na watu wasiojulikana.

    Mchungaji wa Kanisa hilo, Julius Magoho, jana alisema kuwa, lilichomwa moto wiki iliyopita majira ya saa moja usiku, baada ya kumwagwa mafuta ya taa juu ya paa la makuti.

    Alisema alipokea taarifa za kanisa kuchomwa moto kupitia simu ya kiganjani na baada ya kufika alikuta watu wanaendelea kuzima moto huo.

    Mchungaji Magoho alisema aliripoti tukio hilo polisi na baadaye siku iliyofuata wakagundua chupa iliyokuwa na mabaki ya mafuta ya taa karibu na eneo la kanisa.

    Askofu wa kanisa hilo, Daniel Kwilemba, aliomba Polisi kuchukua hatua za kisheria kwa vile tukio hilo linakwenda kinyume cha katiba na misingi ya haki za binadamu.

    Alisema kwamba vitendo vya hujuma dhidi ya makanisa vinazuia uhuru wa kuabudu na kuchochea chuki katika jamii na akaomba Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) kuvunja kimya na kukemea mwenendo huo.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Kusini, Agustine Ulomy, alithibitisha kutokea kwa matukio hayo na kufafanua kuwa mtu mmoja tayari ametiwa nguvuni kuhusiana na tukio la kubomolewa kanisa la Siloam.

    Alimtaja mtuhumiwa huyo kuwa ni Mbaraka Khamis (60), mkazi wa Kianga na kwamba atafikishwa mahakamani baada ya uchunguzi kukamilika.

    Kamanda Ulomy alisema uchunguzi wa awali unaonyesha kuwepo utata katika mradi wa ujenzi wa kanisa la Siloam, baada ya maelezo kuonyesha kwamba halmashauri iliruhusu walioomba eneo hilo kujenga ukumbi wa mikutano na sio kanisa.

    Alisema utata huo unatokana na kijana aliyeuza eneo hilo na baba yake ambaye ndiye anayepinga kuwepo kwa kanisa katika eneo hilo.

    Kuhusu kanisa la PEFA, Kamanda Ulomy, alisema moto ulioharibu kanisa hilo uliwahi kudhibitiwa na hivyo kuzuia madhara.


    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    tumthubutu tumeweza na tunazidi kusonga mbele
     
  3. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    sijawahi kusikia nchi ya kiislam inaungana nchi yenye imani mchanganyiko,mchakato wa katiba uangalie ugaidi huu.,no wonder why america bought kigamboni to keep an eye on terrorist zanzibar..faiza foxy na malaria sugu wahojiwe na polisi.
     
  4. King2

    King2 JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bora walivyozama kwenye meli.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    si kuna waliokuwa wanaomba sehemu ya kujenga msikiti kule ndanda? sasa mbona huku wanachoma nyumba za imani za watu wengine?
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii ni rekodi ya namna ya aina yake watu kusheherekea miaka 50 ya uhuru wa taifa letu!! Ni vigumu kuamini tena ni maajabu sana!!!!
     
  7. j

    janejean Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kunakitu hakijaelezewa vizuri. kwanini hao polisi wasiwakamate waliowakuta wanavunja kwa mahojiano?
     
  8. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hakuna demokrasia kwa makafiri!!!
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    sumu ya CUF inazidi kusambaa
     
  10. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hao jamaa hawa,mbona huku Bara tunawaheshimu ila wao wakiwa huko kwao wanaleta uhuni wa namna hyo
     
  11. M

    Molemo JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    tatizo la CUF wakiona kanisa wanadhani lina uhusiano na Chadema.
     
  12. M

    Molemo JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    hapana mkuu usilipe kwa ubaya.Inatakiwa ifike mahala watu wa cuf waache siasa za kigaidi.
     
  13. Officer2009

    Officer2009 JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 526
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Tatizo ni kuwa mtume wao *%&*§#?**()/% alikuwa ni gaidi, ndio maana na wao ni magaidi.
     
  14. M

    Molemo JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    mkuu wangu ungebahatika kusikia hotuba ya hamad Rashid na Habib Mnyaa wa CUF waliyotoa bungeni ungejua chuki ya chama hiki kwa watu wa bara.
     
  15. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,959
    Trophy Points: 280
    Waefeso 6:12 imeandikwa hivi: "Kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama; bali ni juu ya falme na mamlaka, juu ya wakuu wa giza hili, juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho.

    Hampaswi kushangaa hata kidogo sala za kila siku zinawakera sana yale majamaa yanayofugwa au mnajifanya hamjui Zanzibar,Bagamoyo,Tanga na Sumbawanga wamebobea sana kwenye ushirikina !.Suluhu ya mambo yote wanadhani kuchoma makanisa wataishi kwa raha maombi hasa likitajwa lile jina kuu lipitalo majina yote Bwana Yesu Kristo mapepo Yanateseka,Yanatetemeka,Yanakosa raha sasa niambie suluhisho nini kama si kuchoma makanisa yanayowatesa ?.
     
  16. Beautiful Lady

    Beautiful Lady Senior Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    makafiri ni akina nani hapo?
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    ndoa ya cuf na ccm ndio matokeo yake
     
  18. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wale waliotaka kummaliza Yesu (Isa Ibn Mariam) walikuwa nani? Acha upuuzi wako I do not support the action taken in zanzibar and I condemn it but that should not mean you should despise other people's faith ndugu chunga mdomo wako.
     
  19. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ikiandamana unapigwa risasi za vichogoni, ukibomoa kanisa unatawanywa kwa risasi za hewani.

    miaka 50 ya UHUNI wa ccm.
     
  20. M

    Molemo JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    mkuu wangu hawa CUF walivyo vipofu wakichoma kanisa wanadhani wamechoma ofisi ya chadema
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...