Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makanisa ya 'kisasa' Vijijini.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dingswayo, Feb 6, 2011.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Ukitembea Tanzania vijijini utakuta huko kuna misikiti na makanisa ambayo wanavijiji huabudu Mungu wao. Misikiti na makanisa hayo yaliyopo vijijini ni yale ambayo yamekuwepo siku nyingi. Ningependa kujua hivi huko vijijini au mikoani kuna makanisa ya Lwakatare, Kakobe, Agape au Mlima wa Mabadiliko etc etc? Nauliza hivyo maana nikiangalia lifestyles za viongozi wa haya makanisa ya 'kisasa' hayaendeani na hali halisi ya mwananchi wa kawaida. Je ina maana wanavijiji, wakulima, wavuvi etc hawahitaji 'upako'? Nasikia kuna makanisa yanayoendesha 'lunch hour fellowship' huko mijini. Je inawezekana hawa viongozi kuanzisha pia fellowships hizo kwa wakulima, kwa mfano wakiwa nao wamepumzika mchana baada ya kupiga jembe nao kfanyiwa 'lunch hour fellowships?:thinking:
     
  2. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa vijijini makanisa hayo hayawezi kwenda kuhubiri maaana gharama yao ni kubwa na wanakijiji hawana pesa za kuwahudumia.Wanaangalia zaidi mapato na siyo kuhubiri NENO LA MUNGU:laugh:
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Sijui niseme unawapenda sana hawa watu wa vijijini au ndio unajaribu kuwaamsha?
    well, Makao makuu ya serikali huwa mijini, serikali nyengine hujenga miji mipya kwa ajili ya makao hayo, kama TZ, Dodoma, Abuja, Nigeria, Brazilia, Brazil....mako makuu ya ofisi zote huwa mijini, makanisa na misikiti mikubwa na ya kuvutia huwa mijini.....hata mimi huwa ninajiuliza masuali mengi sana kuhusu hali hii....yaani dhiki na shida zote kwa wanavijiji.....halafu hukumbukwa kwa ziara fupi za viongozi kama ni wa serikali au kidini...halafu wanatakiwe watoe sadaka au walipe kodi na waamini kuwa mungu yuko pamoja nao wakati wajanja wanatanua mijini...
    Mkuu haya mambo ni vituko tu,tena katika nchi zote!!!
    Wenyewe husema,"penye fungu ndipo panapopata nyongeza!"

    Hao wa vijijini waendelee kupiga jembe lao na wasubiri kuletewa maendeleo...hapo katikati pana mambo..yaweza wakakabiliana na mauti kabla ya maendeleo kuwafikia au wafungashe virago kuelekea mijini na wao wakabane na wajanja huko huko.
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Haya ni ya Kaisari...ngoja nikae kando
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nimeona hii trend imeongezeka mijini ambapo hao 'mitume' hufuata watu wenye kipato na kuwahadaa wakijidai kuwa wanahubiri neno la Mungu. Kinachowashtaki ni hizo lifestyles zao za kifahari. Utakuta wanavaa nguo za thamani kubwa, dhahabu, na magari ya kifahari. Vile vile hupenda kujiweka kwenye hierachy kuwa wao wapo juu na waumini wao wapo chini ili wapewe heshima ya kuogopwa. Kwa kufanya hivyo wanaweka waumini wao katika 'line'. Hata hivyo tumeonywa sana katika Biblia kuhusu hawa manabii wa uongo. Kwa habari zaidi kuhusu mistari ya Biblia kuhusu jambo hili gonga hapa:
    The Bible on False Prophets
     
  6. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Asante sana Mkuu kwa jibu lako. Ukisoma post yangu, utaona kuwa ninawalenga hao wenye makanisa ya kisasa na sio wanavijiji. Kutokana na ninavyoyaona hayo makanisa ya 'kisasa', wanavijiji wana bahati kubwa sana kuwa hawajakumbwa na mamo haya, maana ndio sijui wangekamuliwa vipi. Nakubaliana na wewe, vijijini hakuna mafao ya kutosha na hali ya maisha ni duni na ya dhiki, maisha ambayo hao 'mitume' hawadiriki kuyaishi.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Makanisa yamekua sehemu ya biashara siku hizi...hawawezi kwenda vijijini wakati wanakijiji hawana pesa za kuwanunulia magari na suti za maana!
     
  8. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,096
    Likes Received: 1,443
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Mkuu umelonga, sasa wameshachoka hata DSM wana safari za nje ya nchi, wanapenda safari za nje nashindwa hata kumlaumu Kikwete. Mnakumbuka Sabato Masalia walivyolilia kwenda Ulaya utafikiri Tanzania injili inatosha.

    Huko Usukumani kwenye mauaji ya vikongwe hati za mashitaka za watuhumiwa pale mahali pa kuandikwa dini huwa wanajitambulisha "pagani". Ndio maana wanaua vikongwe kwani hawajaelezwa neno la Mungu hivyo hawana hofu ya uwepo wa dhambi.
     
Loading...