Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamu wa Rais wa Iran kuwasili kesho atalakiwa na mwenyeji wake, Dk. Gharib Bilal

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 28, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]


    na Mwandishi wetu

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    Makamu wa Kwanza wa Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, Dk. Mohamad Reza Rahimi, atawasili jijini Dar es Salaam kesho tayari kwa ziara ya siku tatu ya kikazi hapa nchini, ambapo atalakiwa na mwenyeji wake, Makamu wa Rais wa Tanzania, Dk. Gharib Bilal.


    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana, Balozi wa Irani nchini, Mohsen Movahedi, alisema wakati wa ziara yake, Dk. Rahimi ataweka jiwe la msingi katika ujenzi wa hospitali mbili za kisasa huko Kigamboni na Mkoa wa Magharibi Unguja.

    “Jumatano ataweka jiwe la msingi katika ujenzi wa hospitali ya Kigamboni itakayogharimu sh. bilioni 1.5 na Alhamisi atakuwa Zanzibar kwa jukumu kama hilo katika ujenzi wa hospitali itakayogharimu sh. bilioni mbili,” alifafanua Balozi Movahedi na kuongeza kuwa, keshokutwa pia atazindua zahanati mpya ya Msasani ambayo imejengwa kwa ufadhili wa Serikali ya Iran.


    Akitoa ratiba ya ziara hiyo, Balozi Movahedi alisema mapema Jumatano, Dk. Rahimi ataonana na kufanya mazungumzo na Rais Jakaya Kikwete Ikulu Dar es Salaam, kabla kuzumgumza na mwenyeji wake, Dk. Bilal na kisha kukutana na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.


    “Lengo kubwa la ziara ya Dk. Rahimi hapa Tanzania ni kukuza mahusiano ya kidiplomasia na kihistoria kati ya Tanzaania na Iran. Ni katika msingi huo Iran imetoa msaada wa ujenzi wa hospitali hizo mbili, pia itaweka vifaa na kuanza kuendesha chuo cha mafunzo stadi cha Zanzibar,” alisema balozi huyo wa Iran nchini.


    Kwa upande wa Zanzibar, Dk. Rahimi atakutana na kufanya mazungumzo ya kina na Rais wa Zanzibar, Dk. Mohamed Shein, Makamu wa Kwanza wa Rais, Maalim Seif Sharrif Hamadi na Makamu wa Pili wa Rais, Balozi Iddi Seif.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    VP wa IRAN anazuru Tanzania Mwenyeji wake Dr. Bilal, atasema nini kuhusu Machafuko Zanzibar?

    IRAN huwa wanatoa pesa kusaidia zinazotaka kujitenga
     
  3. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,705
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Anakuja kuangalia kama jumiki na uamsho yao wanatumia vizuri misaada yao ya kuifanya Zanzibar kama Moghadishu. Matatizo yote haya yamesababishwa na CCM kuifanya nchi isijitegemee licha ya rasilimali lukuki. Matokeo yake Iran inahamasisha vurugu
     
  4. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Anakuja kuwapongeza wana uamsho kwa kazi nzuri ya kulipua makanisa.
     
  5. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,170
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    ndivyo ulivyoambiwa kanisani kwako hivyo ????
     
  6. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,170
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    mchungaji wako ndio alikuambia hayo maneno kanisani??
     
  7. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,170
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    hayo umeyapata kanisani kwa mchungaji wako muhogolo??
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Gavana walitaka aje obama atoe misaada ya masharti ya kukubali ushoga iingzwe kwenye katiba mpya labda ...
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Nimeyapata kwa Mufti
     
Loading...